Dàn HD cùi bắp của em

fostina

Well-Known Member
Ðề: Dàn HD cùi bắp của em

Thank bác đã review, em cũng thích bạo lực (tiếng bass) con này cũng nhiều người khen lắm.

minhtuantkh

Ảnh tối quá, bác chụp lại được không chứ em toét cả mắt mà hổng thấy rõ được.
Chút nữa em cũng chơi Sub ES250 rồi để cặp với ES90 cho đẹp, nhưng sau lại lấy Velodyne 10R.
Chúc mừng bác!

Ảnh tối quá, bác chụp lại được không chứ em toét cả mắt mà hổng thấy rõ được.
Chút nữa em cũng chơi Sub ES250 rồi để cặp với ES90 cho đẹp, nhưng sau lại lấy Velodyne 10R.
Chúc mừng bác!

E up hình lại rồi đó bác hi vọng bác thấy rõ tại cái đt cùi mía quá nên chụp xấu mong bác thông cảm cho e :D

Chỉnh sửa lần cuối:

thangvic

Member

dàn bác cũng thuộc hợp chủng quốc giống e rồi,chúc mừng bác có 1 bộ dàn ưng ý

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bác trình bày rất chuẩn, gọn gàng, nhưng em DVD JVC đễ trên em AVR thì hơi tội nghiệp em nó, nóng quá giảm tuổi thọ ;). Em thấy hình như bác gắn thêm hai loa treble nho nhỏ trên loa fronts thì phải. Thanks bác chia sẻ, dàn của bác coi phim tê thiệt.

Bác trình bày rất chuẩn, gọn gàng, nhưng em DVD JVC đễ trên em AVR thì hơi tội nghiệp em nó, nóng quá giảm tuổi thọ ;). Em thấy hình như bác gắn thêm hai loa treble nho nhỏ trên loa fronts thì phải. Thanks bác chia sẻ, dàn của bác coi phim tê thiệt.
hjhj.E để cái đầu chưng cho đẹp thôi chứ dàn cơ hư rồi,nóng thì cũng chả bao nhiêu đâu bác.Có tiền làm cái đầu BD lun,con treble gắn vô nghe leng keng xà beng tiếng guitar nghe cũng đã hẵn ra,thank bác đã góp ý :D

Eugene

Member

giàu nghèo lẫn lộn,thật khó diễn tả phải không bác :D

dungnoob

Member

Bro cao tay ỡ chỗ phối hợp cũ & mới hài hoà với nhau, chúc mừng bác :D, bro làm cái clip nghe thử 2 kênh xem thế nào :D, tất cả các loa có thông số như thế nào bro ?

Bro cao tay ỡ chỗ phối hợp cũ & mới hài hoà với nhau, chúc mừng bác :D, bro làm cái clip nghe thử 2 kênh xem thế nào :D, tất cả các loa có thông số như thế nào bro ?

Front thì 1 bass 20cm 1 treble,công suất là 40w chứ e chả bít xuống đc bao nhiêu.
Center Heco Onyx 1:
Principle center speaker / 2 way bass reflex / double bass
Principle center speaker / 2 way bass reflex / double bass
RMS / Max. 70/120 watts
Power handling RMS / max 70/120 watts
Impedance 4-8 Ohms
Impedance 4-8 ohms
Frequency response 35 - 28,000 Hz
Frequency Response 35-28000 Hz
Crossover frequency 3400 Hz
Crossover Frequencies 3,400 Hz
Recommended amplifier power> 20 W
Recommended Amplifier Output> 20 watts
Sensitivity (1 watt / 1 m) 90 dB
Sensitivity 90 dB
Dimensions (W x H x D) 380 x 155 x 180 mm
Dimensions (W x H x D) 380 x 155 x 180 mm
Finish Black Hochglanslack
Black high glossy lacquer Cabinet Surface

Sub JBL ES250P:
Công suất âm thanh (W) 400W
Tần số thấp nhất (Hz) 25Hz
Tần số cao nhất (kHz) 150kHz
WAY 1WAY
Màu sắc Màu đen
Chiều rộng(mm) 400
Chiều cao(mm) 502
Chiều dài(mm) 428
Trọng lượng(kg) 19.5kg

Surround thì e chịu,công suất thì 18w

Clip 2 kênh e sẽ up sau :D

Đt cùi âm thanh lớn nhỏ bất thường mấy bác thông cảm cho e,nghe bằng 2 loa front no sub :D
Jacqui Naylor - Easy Ride from Here
[video=youtube;_RFBdi928OA]http://www.youtube.com/watch?v=_RFBdi928OA&feature=youtu.be[/video]
Alison Krauss - It Wouldnt Have Made a Difference
[video=youtube;WIkp75kQPRQ]http://www.youtube.com/watch?v=WIkp75kQPRQ&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanaiai

Active Member

Đây bác ui,Không giờ rùi giống bác nè.Đt mía quá ở ngoài hay hơn nhiều,bác thông cảm cho e :D
[video=youtube;ZQUEg7fkXOA]http://www.youtube.com/watch?v=ZQUEg7fkXOA&feature=youtu.be[/video]

Trước tiên em xin cám ơn bác đã chia sẽ cho anh em học hỏi, tính em thật lắm em chê bác đừng buồn nhé. Nghe bản nhạc này nó lạc lỏng quá bác, mid 1 nơi mà bass 1 nơi, em nghe như có vẻ pha trộn giữa nhạc dance và sến. Còn vụ điện thoại record dỏm em nghĩ cũng không đúng vì em nghe tiếng bass rất hay, uy lực của JBL mà con sub già mà ham 515 của em chẳng so được với JBL. Bởi vì lẽ đó cho nên em mới nói nhạc có vẻ pha trộn giữa nhạc dance và sến.

Tuy nhiên em chỉ đàm đạo thế cho vui chứ hỏng có ác ý, miễn sao bác thích là ok rồi. Kaka. Em rất vui khi được biết bác, em xin chạy đây bác chủ nhẹ tay niệm tình tha thứ. Gday.

nvqhaiduong

Well-Known Member

Bộ dàn của bác chủ rất đẹp, chúc mừng bác!

Trước tiên em xin cám ơn bác đã chia sẽ cho anh em học hỏi, tính em thật lắm em chê bác đừng buồn nhé. Nghe bản nhạc này nó lạc lỏng quá bác, mid 1 nơi mà bass 1 nơi, em nghe như có vẻ pha trộn giữa nhạc dance và sến. Còn vụ điện thoại record dỏm em nghĩ cũng không đúng vì em nghe tiếng bass rất hay, uy lực của JBL mà con sub già mà ham 515 của em chẳng so được với JBL. Bởi vì lẽ đó cho nên em mới nói nhạc có vẻ pha trộn giữa nhạc dance và sến.

Tuy nhiên em chỉ đàm đạo thế cho vui chứ hỏng có ác ý, miễn sao bác thích là ok rồi. Kaka. Em rất vui khi được biết bác, em xin chạy đây bác chủ nhẹ tay niệm tình tha thứ. Gday.

E không có mở sub bác ơi ,với lại khoảng cách e thu rất gần loa nên nghe mỗi thứ 1 nơi là như thế nhưng khi e nghe khoảng cách xa sẽ khác,e hay ngồi dựa vào cái cửa để nghe lúc đó giọng hát và tiếng bass nó sẽ ở ngay trước mặt,e thu gần loa bởi vì cai điện thoại mà thu ở xa loa chỗ e hay nghe nhạc là nó lớn nhỏ bất thường ác chiến luôn,với lại 1 cái receiver cùi bắp nhất của yamaha đời 2010 nghe thế e thấy cũng khá hay rồi vì nó là receiver mà đâu phải amp 2 kênh đâu,thank bác góp ý :D

dungnoob

Member

Thanks listening2009 đã cho mình biết info all và nghe chất âm 2 kênh :D, mình đánh giá rất cao dàn này khi xem phim sẽ khá là hồi hộp xen lẫn những lần thót tim khi xem phim kinh dị vì âm thanh xuất ra khá chất :D hjhj, nhưng nghe nhạc không như ý lắm vì bản chất 1 phần dàn này chuyên dùng để xem phim vì dùng receive, phần còn lại là do cặp loa font bro đã dùng khá lâu nên chất âm ít nhiều cũng xuống theo time. Nhưng theo mình như vậy là ok rồi vì nhu cầu 70% dành cho xem phim, 30% còn lại dành cho nghe nhạc là quá đúng phaỉ không bro hjhj :D

nhat quang

Member

bạn ơi,nghèo thì cũng phải cho em nó đẹp tí chứ.tranh thủ đổi cặp front khác đi,còn không thì mua cặp bass,treble khác đi nhé.bass 20 cm xài cole lớn 2 lớp nghe là ok luôn đó.Tiến Đạt xài loa TQ không hà,mà giờ toàn là vậy thôi .tìm cặp loa khác cho đẹp.:)

Bên trên