dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

Tham gia HD này cũng được 1 thời gian, sau khi nghe ngóng cũng như tham khảo ý kiến feedback của các bác trên topic khác em quyết định bắt đầu vào con đường HD quyến rũ = 1 dàn combo trước cho chắc ăn ;;)

Em xin được vào nội dung chính luôn, toàn bộ "súng đạn" em hiện có như sau:

1. Tivi LED Sony 40EX430 (ban đầu em lấy con Samsung LED UA40EH5300RXXV nhưng màu nó cứ giả giả thế nào ý, chắc do xem quen Sony nên hôm sau em kêu nó đổi lại em Sony và bù thêm tiền)

2. HD player: Himedia 910B

3. HDD: Western 1T

4. Dàn home theater 5.1 Onkyo S4505 (do em tai trâu + nhu cầu xem phim và nghe nhạc là 6/4 ợ )

và sau đây em xin được show hàng em nóa ;;)

Mặt tiền em nóa, tivi đến chỗ em nằm là khoảng 3 m

còn đây là mặt hậu

Receiver Onkyo

HD palyer 910B

Tivi và loa center

Loa Sub

và đây là cảnh trong "lãnh cung", toàn bộ dây cắm em giấu hết trong này

còn đây là phía sau bức vách treo tivi, do mình tận dụng nó như 1 vách ngăn nên mới tốn công đi âm hết tất cả dây điện. Các bác xem hình sẽ dễ hình dung hơn

Phòng em khoảng 36m2, vặn volume khoảng 40~45 là nghe y như trong rạp luôn á. Nói chung là xem phim thì quá OK. Riêng phần nghe nhạc thì em chưa biết cách chỉnh thông số nên vẫn chưa hài lòng lắm. Bác nào biết thì chỉ em với ạ.

Màn show hàng đến đây của em xin hết, các bác cho em xin ý kiến nhé :">

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

Chúc mừng bác, quá đã súng đạn đầy đủ, phê lê tê mê. Thanks bác chia sẻ.

Hai Scm

Active Member
Thanks bác chia sẻ, dàn bác trình bày đẹp mắt, gọn gàng và mỹ thuật.... Chúc mừng bác....

Bác cho xin thêm ít hình trình chiếu film nhạc đi ạ....

Cảm nhận của bác phát nhạc lossless, phát phim như thế nào ạ ?

À phần ổ cứng của bác 1TB chắc không đủ dùng rồi... thường em thấy cần 2 súng, 1 súng để nhà lưu phim nhạc ưa thích, 1 súng kia chuyên đi chép về...

hoasimtim

Well-Known Member
Ái chà, có nệm sẵn rùi, nằm với ny xem phim cảm giác mạnh thì còn gì bằng :))

HDPRO1

Ðề: Re: dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

Chúc mừng bác, xem phim hay nhưng nghe nhạc hay hơn thì khó lắm bác ah !

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

Chúc mừng bác, xem phim hay nhưng nghe nhạc hay hơn thì khó lắm bác ah !

Cảm nhận của em thì muốn nghe nhạc hay thì 2 loa Front cần đầu tư 1 tý..... có điều kiện bác mua cặp loa cột có đủ loa treble, mid và woofer thì trình diễn nhạc phê luôn với cái AVR của bác....

Minhsur

Banned
Gọn gàng, sạch đẹp và hiệu quả. Khoái nhất cái cảnh trời se lạnh có cái nệm êm của bạn nằm xem phim. (bên cạnh có người ủng hộ nữa là nhất-nhưng cái phòng của bạn cũng có nhiều dấu tay phụ nữ rồi nhỉ?!

Black Dragon

Well-Known Member
Phòng sạch sẽ, đẹp, thoáng quá ... =P~
P/S : Mà hình như vị trí ngồi là trên nệm đặt trên sàn? Vậy cặp Surround có vẻ đặt hơi khá cao đó bác?

tuan_ipad2

Well-Known Member

Chúc mừng bác có một không gian riêng để thưởng thức HD, bộ của bạn gọn gàng bố trí đẹp, rất kết kiểu bố trí của bác

Thanks bác chia sẻ, dàn bác trình bày đẹp mắt, gọn gàng và mỹ thuật.... Chúc mừng bác....

Bác cho xin thêm ít hình trình chiếu film nhạc đi ạ....

Cảm nhận của bác phát nhạc lossless, phát phim như thế nào ạ ?

À phần ổ cứng của bác 1TB chắc không đủ dùng rồi... thường em thấy cần 2 súng, 1 súng để nhà lưu phim nhạc ưa thích, 1 súng kia chuyên đi chép về...

Hình trình chiếu flim thì em thấy hok cần thiết lắm chụp hình lên thì cái tivi nào cũng như nhau thôi. Về cảm nhận âm thanh thì với tai trâu của em xem phim rất ok, mấy cảnh cháy nổ hay bắn súng thì y chang trong rạp, nghe sướng lắm. Riêng phần nghe nhạc thì không hay lắm do em chưa biết setup lại các thông số nên nghe Bass hơi dư, tiếng hát hơi bị khuất sao á mặc dù em chơi = file nhạc lossless.
Với em thì ổ 1T tạm ổn vì phim nào cũ quá thì em xóa chứ không lưu lại, ngoài ra em còn dùng thêm 1 cái HDD protable 1T cùa Buffalo nữa :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

Cảm nhận của em thì muốn nghe nhạc hay thì 2 loa Front cần đầu tư 1 tý..... có điều kiện bác mua cặp loa cột có đủ loa treble, mid và woofer thì trình diễn nhạc phê luôn với cái AVR của bác....

Có lẽ sắp tới mình sẽ lên cặp loa front này quá, thanks bác góp ý

Gọn gàng, sạch đẹp và hiệu quả. Khoái nhất cái cảnh trời se lạnh có cái nệm êm của bạn nằm xem phim. (bên cạnh có người ủng hộ nữa là nhất-nhưng cái phòng của bạn cũng có nhiều dấu tay phụ nữ rồi nhỉ?!

hihihihi....dấu tay của vợ em đó bác :">

Phòng sạch sẽ, đẹp, thoáng quá ... =P~
P/S : Mà hình như vị trí ngồi là trên nệm đặt trên sàn? Vậy cặp Surround có vẻ đặt hơi khá cao đó bác?

Đúng là cặp Sur mình gắn hơi cao vì gắn thấp hơn thì không tiện lắm, vì vậy mình cố gắng hướng nó xuống tối đa để không bị mất hiệu ứng âm thanh đó bác.

Chúc mừng bác có một không gian riêng để thưởng thức HD, bộ của bạn gọn gàng bố trí đẹp, rất kết kiểu bố trí của bác

Thanks bác, setup nguyên bộ này mất công gần 1 tuần của em đấy. Bức vách treo TV và cái kệ em phải làm thêm 1 bộ khung viền để luồn âm tất cả dây nhợ nên mới gọn được như thế. Nói chung là cực nhưng vui bác :D

minhjp

Well-Known Member

CHúc mừng bác có bộ dàn đẹp , gọn gàng
Khoảng cách bác nằm có 2,5m mà sao phòng tổng diện tích lớn vậy àh . Nếu 36m2 thì bộ AIO này chưa đủ ép phê đâu bác :)

CHúc mừng bác có bộ dàn đẹp , gọn gàng
Khoảng cách bác nằm có 2,5m mà sao phòng tổng diện tích lớn vậy àh . Nếu 36m2 thì bộ AIO này chưa đủ ép phê đâu bác :)

diện tích lớn là vì còn khoảng đặt tủ áo, ghế salon + bồn rửa mặt nữa ạ. Chứ nếu tính khoảng diện tích từ cái nệm đến cái tivi thì chắc khoảng ~20m2 thôi ^^

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

hihihihi....dấu tay của vợ em đó bác :">

Biết ngay, nhà sạch và gọn gàng thế, lại thêm cái quả tim cạnh giường thế kia. Thưởng thức HD thì đừng quên những người dàn bà của mình nhé.

lehuytrinh

Well-Known Member

Đầu tư quả kệ như thế biết ngay là dân chơi rồi . Chúc mừng Bác . Góp ý muốn nghe nhạc hay nên đầu tư 2 loa front để thấp xuống đất ấy Bác ạ

badboybeo

Well-Known Member

có phòng riêng xem hd là nhất quả đất
chúc mừng bác chủ

Bên trên