dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

Mr S4y

Ðề: dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

bạn treo loa cẩn thận quá, mình bắt một con vít vào vách gỗ rồi gá loa lên, tường thì khoan tích kê rồi cũng bắt 1 con vít.
bác nên thử đưa loa thấp xuống, sẽ hiệu nghiệm hơn đấy.
phía trước đưa trên cái tủ cao, phía sau trên phần ốp gạch là đẹp
:D

bác ấy mới lấy vợ đây mà...........phong của bác gọn gàng đẹp

Hai Scm

Active Member
bức vách nhìn làm em muốn đi du lịch quá.... phòng bác và kệ đều đẹp phê hơn con cá trê...

bạn treo loa cẩn thận quá, mình bắt một con vít vào vách gỗ rồi gá loa lên, tường thì khoan tích kê rồi cũng bắt 1 con vít.
bác nên thử đưa loa thấp xuống, sẽ hiệu nghiệm hơn đấy.
phía trước đưa trên cái tủ cao, phía sau trên phần ốp gạch là đẹp
:D

hihihi... mình bắt vậy cho chắc cú, sợ đang xem phim mà nó rớt cái đùng xuống thì đau lòng lắm ^^ . Riêng loa Surr lúc đầu mình cũng định treo ngay vị trí như Bro nói nhưng thấy vướng víu lắm nên đành bắt cao chút cho an toàn đó mà.

Niềm mơ ước của mình đấy. nhưng nhà mình mới mua nó như "cái chòi" có 70m2 à, đồ không để sao cho coi được hết (do nhà tole tạm bợ lắm). các phụ kiện cũng gần như Bác. Chúc mừng bác nhé....

Ðề: Re: dàn HD đầu tiên của em, các bác góp ý với

Niềm mơ ước của mình đấy. nhưng nhà mình mới mua nó như "cái chòi" có 70m2 à, đồ không để sao cho coi được hết (do nhà tole tạm bợ lắm). các phụ kiện cũng gần như Bác. Chúc mừng bác nhé....

Cố gắng sắp xếp lại đi bác, chỉ cần 1 góc nhỏ là cũng đũ thõa mãn thú vui rồi hihihihi. Chúc bác mau có được 1 góc giải trí như ý.

Em cũng định làm một bộ như của bác trước Tết để cả nhà xem phim. Nhưng nhà chung cư phòng khách thông với nhà bếp luôn ạ. Em muốn hỏi bác kinh nghiệm ngăn phòng thế nào? Ngăn thì âm có thoát ra nhiều không bác? Em chỉ sợ mất hết hiệu ứng vòm thôi.

thaovox

Well-Known Member

Thấy ảnh bác và vợ bác rồi nhé ^_^, nhà cửa sạch sẽ gọn gàng quá, đúng là show hình phải như thế :D,nhìn ảnh rất là thoáng đãng, có cảm giác rất thoải mái.

Em cũng định làm một bộ như của bác trước Tết để cả nhà xem phim. Nhưng nhà chung cư phòng khách thông với nhà bếp luôn ạ. Em muốn hỏi bác kinh nghiệm ngăn phòng thế nào? Ngăn thì âm có thoát ra nhiều không bác? Em chỉ sợ mất hết hiệu ứng vòm thôi.

Thật ra thi âm thanh thất thoát cũng không nhiều (do phòng mình là phòng kín), max volume của dàn Onkyo này là level 72 nhưng với vị trí em ngồi xem thì chỉ cần vặn mức 40 ~ 45 là đã nghe rầm rầm rồi, hiệu ứng vẫn đầy đủ. Còn kinh nghiệm ngăn phòng thì thú thật với bác là em cũng hok có, chỉ thấy phòng mình làm sao gọn nhất là em chơi thôi ạ hihihihihihi....

Thấy ảnh bác và vợ bác rồi nhé ^_^, nhà cửa sạch sẽ gọn gàng quá, đúng là show hình phải như thế :D,nhìn ảnh rất là thoáng đãng, có cảm giác rất thoải mái.

hihihihi...thanks Bro. Tại mình hơi kỹ tính nên không thích phòng bày bừa lung tung đó mà ^^

tuanrambo9999

Well-Known Member

Bác đúng là trai tài , gái sắc . ( vợ bác )

dinothetung

có dàn như vậy chắc suốt ngày ở trong nhà luôn :)

có dàn như vậy chắc suốt ngày ở trong nhà luôn :)

cũng định ở nhà suốt ngày như bác nói nhưng mừ phải ra ngoài để kiếm thêm $$$$ về upgrade "súng ống" lên cao hơn nữa chứ hihihihihihi. thanks bác ^^

Eugene

Member

rạp này xem phim tình cảm là hết xảy.:-bd

Bên trên