Dàn HDsystem cỏ con

hauhv81

Member
Ðề: Dàn HDsystem cỏ con

Dàn đẹp, loa ngon, hoa hoét hữu tình. Chúc mừng chủ thớt nhé. Mỗi tội thiếu cục sub. Nếu cày thêm con sub Vel nữa thì không còn gì hơn :-bd Cảm giác khi có sub nó khác lắm bác ạ!

hauhv81

Member

Thêm tí: Chắc bác chủ lại phải một phen tích lúa đổi denon 1911 thành dòng đầu 3xxx đấy. Như vậy mới phát huy hết nội lực của MA RX của bác :-bd

redtiger_hl

Member

Em thích trang trí phòng bác , em thích dàn âm thanh của bác và em thích con Rx6 nhất.

Bác nỳ nghe nhạc bằng AVR à? Xem phim = dàn MA này cảm nhận sao bác ?

Mình mới chơi nên cũng đang ghép từng món ...hehe! hiện tại nghe nhac bằng AVR và dự dịnh sẽ sắm thêm Dac và Amp Ste

Dàn bác ngon chứ đâu có cỏ đâu....:-bd chúc mừng bác...

Cám Ơn bác ... mới bước vào con đường đau khổ này bác ah ... chỉ là hạt cát thôi !

Dàn đẹp. Thêm bộ 2 kênh loa bookshelf nghe nhạc nữa là ổn...

bookshelf thì em để phòng ngủ bác ah ! hehehe mà RX6 nghe nhạc cũng tốt bác

Led SONY EX710 phát được nội dung 3D phải ko bác chủ ?

ah không bác ! tiếc lắm vừa mới mua con EX710 thì tháng sau no ra EX720 hic..hic..bằng giá tiền mà xem duoc 3D ..khổ thân

Hai em front để sát tường quá, xem có phương án xử lý không. Khi nào có thóc thì update em tivi lên 51" hoặc 55" bác ạ.

điều kiện không có ! mình cũng cố lắm và cho lót thảm phía sau loa ...nên cũng tạm ổn bác ! 50" là trong tương lai ..hehehe giờ thì thời buổi khó khăn quá

Thích cái kệ quá, mua ở đâu bác? giá bn?

cái này đặt thợ làm bác ah ! bác thích thì lấy mẫu rùi đưa cho thợ làm ! mình kêu thợ làm theo ý tưởng của mình đó bác kể cả phần thiết kế ...ah không nhờ làm hết bao nhiêu vì thợ làm theo hợp đồng (đồ gỗ) cho cả nhà !

Dàn đẹp, loa ngon, hoa hoét hữu tình. Chúc mừng chủ thớt nhé. Mỗi tội thiếu cục sub. Nếu cày thêm con sub Vel nữa thì không còn gì hơn :-bd Cảm giác khi có sub nó khác lắm bác ạ!

Thêm tí: Chắc bác chủ lại phải một phen tích lúa đổi denon 1911 thành dòng đầu 3xxx đấy. Như vậy mới phát huy hết nội lực của MA RX của bác :-bd

dự dịnh kế tiếp là cục Sub MA Rxw 12 đó bác ! sau dó là đổi Rec De sang Pi Lx và kế nữa là Dac và amp ste ....còn nhiều ...!hhehehe cám ơn bác

Á bác dùng iP 2G + Dock để nghe nhạc hí hí

cái iphon này hư thoại rùi ...em làm ipod luôn ! hehehe cũng ok

Em thích trang trí phòng bác , em thích dàn âm thanh của bác và em thích con Rx6 nhất.

Cám ơn bác !

bigdog

Well-Known Member

Dàn bác bài trí đẹp, gọn gàng, lần sau gom thêm lúa đồi cái màn hình to tí coi cho thích bác ạ :)
TV to thế mà bác bảo đổi ah......em mơ dc TV to cỡ đó mà ko có dc nè ....hix hix, em có 1 khát khao..ước ao.....:(:)((

hauhv81

Member

Bác chủ cho xin vài dòng cảm nhận về bộ MA nhé. Tôi cũng đang định chuyển sang thằng này nhưng vẫn hơi lăn tăn chút vì trở kháng của MA là 6Ohm, sợ hơi kén Amply...

theaminh81

Well-Known Member

ghét nhất mấy ông để thể loại như thế này, cỏ này nọ, hic, dàn bác mà cỏ nhà em toàn rác bác ạ, hình đẹp quá, tự nhiên lòi cái dây gắn iphone ipod gì đó kỳ quá

Bác chủ cho xin vài dòng cảm nhận về bộ MA nhé. Tôi cũng đang định chuyển sang thằng này nhưng vẫn hơi lăn tăn chút vì trở kháng của MA là 6Ohm, sợ hơi kén Amply...

Cảm nhận riêng thì âm thanh chi tiết và mềm mại ...đúng theo sở thích của mình.Vì trước đây mình dùng Jamo. Còn dzụ 6Ohm thì không thành vấn đền nhé bác, hầu hết các âm ly thường hỗ trợ loa từ 4ohm đến 12ohm ... ! em thấy loa 4ohm mới kén nhất là mấy Rec hỗ trợ từ 6ohm tro lên thì chet ! nhung nguoc lai loa 4Ohm toàn loa hiend va cong suat cao ! hahaha

ghét nhất mấy ông để thể loại như thế này, cỏ này nọ, hic, dàn bác mà cỏ nhà em toàn rác bác ạ, hình đẹp quá, tự nhiên lòi cái dây gắn iphone ipod gì đó kỳ quá

cám ơn bác ! bác xem trên forum này thì em thuộc loại nào ..heehehe toàn B&W với Tannoy không đấy bác ! dàn em giá khoảng 2K $ ...xem ra thì mình cũng bèo nhèo bác ậh

NKP

Active Member

Bác upgrade lên MA nhìn hơn hẳn Jamo 1 đẳng cấp. Con HDP Dune HD Base 3.0 thế nào bác? Mình đang ngắm nghía HD max.

kieuduc

Member
Nếu xem phim với dàn MA này thì AVR nào thỏa mãn 3 tiêu chí ngon bổ rẻ vậy các bác? E thấy MA người ta hay ghép với Onkyo hoặc Pioneer :D

Ðề: Re: Dàn HDsystem cỏ con

Bác upgrade lên MA nhìn hơn hẳn Jamo 1 đẳng cấp. Con HDP Dune HD Base 3.0 thế nào bác? Mình đang ngắm nghía HD max.

Theo mình thì Dune là good nhất trong các dòng HDP hiện nay rồi bác ah ! HD max có thêm ổ BD nữa thì quá tuyệt rùi ...và cũng là con mắc nhất..hehehe

Nếu xem phim với dàn MA này thì AVR nào thỏa mãn 3 tiêu chí ngon bổ rẻ vậy các bác? E thấy MA người ta hay ghép với Onkyo hoặc Pioneer :D

Mình khuyên bác nên chới MA với Pi nhé ...mình đang tính đổi Pi đây ..heheheh ! và nên theo công thức cùa các bác đi trước là Am hay Rec có giá phải mắc hơn loa thì mới nghe hết chất của loa ...hoàn toàn đúng nhé ! con De cua mình cùi quá chưa phát huy hết em Rx6 này !

Bên trên