Dàn Karaoke gia đình em mới sắm, mời các bác vào ném đá

ngdhieu

Well-Known Member
Dàn Karaoke em mới sắm (kèm giá cả để mọi người tham khảo)

Chi phí (không tính TV)
Midi KOK = 5tr4 (mới)
Mic: 4tr7 (mới)
Pin sạc : 620k (mới)
Amp: 9tr1 (mới)
Dây nhợ + công lắp : 1tr1
Loa: 7tr (2nd)

Tổng cộng: 27tr9

Giải quyết hát hò cho 3 gia đình vào các ngày T7,CN. Giả sử đi hát hò ngoài tiệm tốn 1tr/lần thì tiền sắm dàn bằng tiền đi hát 6 tháng (mỗi tuần 1 lần)

1. Phòng: Phòng khách thông với nhà bếp, cửa mở 3 bề, rộng khoảng 75m2

2. TV: LCD led backlit LG đời đầu tiên, cao to đen hôi (42") mua mới năm 2010 giá 17tr

Hình tổng thể :

Close-up 1

Close-up 2

3. Đầu KOK:

MIDI: Arirang AR-3600S mới mua trước 2/9 5,4 tr

Các loại list nhạc: Tổng cộng 2 cuốn bìa da, list tiếng Anh, tiếng Hoa => 500k

VOD: Tizzbird F10 (Trúng thưởng tại offline HDVietnam, xin cám ơn BQT HDVietnam)

4. Amply
Mixer & Pre: Navison Audio NTM-102 mới mua trước 2/9 6tr3

Preamplifiers NTM-102 Tube Karaoke Preamplifier | Navison Audio - The Natural Sound

Power: Navison Audio NPA-400T Mới mua trước 2/9 3tr

Power Amplifiers NPA-400T Power Amplifier | Navison Audio - The Natural Sound

5. Micro: Shure UGX8 (2 cây) + 2 mic có dây khuyến mãi của Arirang Mới mua trước 2/9 giá 4tr7

Hình micro close-up

Pin sạc cho Micro không dây Sanyo Eneloop mua tại zshop.vn 620k

6. Loa: Diatone DS-1000HR mua hàng 2nd năm 2011 7tr

Hình loa thực tế, chụp ngược sáng hơi xấu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Newbie-HD

Member
Ðề: Dàn Karaoke gia đình em mới sắm, mời các bác vào ném đá

Tại sao bác lại chọn đầu AR-3600S vậy ạ??

ngdhieu

Well-Known Member

Vì các nguyên nhân sau đây:
1. Có thể chơi bài hát tiếng Nhật và tiếng Hoa (đĩa vol 42 trở về trước) >< so với ACNOS, AR-909HD, Nosta,
2. Có mặt đen (hợp tông các món khác>- >< so với 3600 trơn màu trắng
3. Giá cả hợp lý >< so với 3600 HDMI, Nosta

vuduchieu79

Bác cho tí rì viu cho bộ Pre & Mixer và Power đi. So sánh với các amp tích hợp truyền thống thì thế nào. Đây hình như là hàng của Việt Nam thì phải. Bộ này đi với loa nào thì hợp. Loa cột có hợp không, ví dụ như Wharfedale 3190 hay 4190.

Chúc cả nhà cuối tuần thật vui vẻ.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Dàn Karaoke gia đình em mới sắm, mời các bác vào ném đá

Cặp loa Diatone hát tốt không bác, có hơn bose không?

Không có gì để phàn nàn cả.
Cả hàng xóm cũng không phàn nàn, vì tiếng của cặp này chỉ vang nội trong phòng nhà, ra khỏi nhà tiếng giảm đi rất nhiều.
Từ đó mình rút ra kết luận: Amp tốt, Mic tốt không hú thì không cần phải mua loa trâu bò như Bose hay BMB. Cứ mấy cặp loa cũ đang dùng để nghe nhạc chơi cũng tốt rồi.

Volume mình luôn ở mức 50% trở xuống (<70w/kênh), volume mic luôn ở vạch 9g

tranthangub

có ảnh thật bộ dàn bác show lên cho anh em chiêm ngưỡng tý nào

:)

ngdhieu

Well-Known Member

Ảnh thật chụp thiếu sáng, xấu lắm nên chưa post lên. Tối nay về sẽ post lên.

karaokelamcon

Bộ này ko hợp thời nếu dùng hàng ARiang, ko có bài mới,toàn nhạc Midi tè tè ( thủ cho nhạc chạy đừng hát thì thấy bài nào cũng gần giống nhau về nốt nhạc.)
Bạn nên dùng nguồn là đầu VOD để được nhạc mới hợp thị hiếu hơn.

CuQuang9x

Active Member

Với không gian rộng như của bạn mà chỉ 1 cặp loa thì hơi loãng, nên chơi thêm 1 cặp JBL control 5 nữa thì sẽ hay hơn, giá hàng cũ chỉ khoảng 2t. Micro chơi như bạn là quá ok rồi.

ngdhieu

Well-Known Member

Bộ này ko hợp thời nếu dùng hàng ARiang, ko có bài mới,toàn nhạc Midi tè tè ( thủ cho nhạc chạy đừng hát thì thấy bài nào cũng gần giống nhau về nốt nhạc.)
Bạn nên dùng nguồn là đầu VOD để được nhạc mới hợp thị hiếu hơn.

Bác cho hỏi vài câu như sau nhé:

1. KOK VOD của bác hiện nay có các bài hát tiếng Hoa khá nổi tiếng của thập kỷ 90 không (Người tình mùa đông, tình nhạt phai, Mỗi người có 1 giấc mơ, Hoài mong, v.v...). Có các bài hát tiếng Nhật mà em thích hát không? (Có kể tên ra bác cũng chẳng biết đâu)
2. KOK VOD của bác có chỉnh tone, tempo cho vừa với giọng hát của người hát không?
3. KOK VOD của bác có chấm điểm cho con nít vui không? Nhà em có 6 đứa con nít.

Em vẫn có bộ KOK VOD tùy biến (cả Tizzbird và laptop), nhưng vẫn phải mua đầu AR-3600S là vì những lý do trên.
KOK VOD database thì em đã chép xong 7000 bài + khoảng 100 đĩa DVD KOK Asia, Thúy nga dạng ISO rồi ạ.

express_neon

Active Member

Với không gian rộng như của bạn mà chỉ 1 cặp loa thì hơi loãng, nên chơi thêm 1 cặp JBL control 5 nữa thì sẽ hay hơn, giá hàng cũ chỉ khoảng 2t. Micro chơi như bạn là quá ok rồi.

Control 5 giá ở đâu 2tr vậy bác. Fake à? ;))

tranthangub

Bác cho hỏi vài câu như sau nhé:

1. KOK VOD của bác hiện nay có các bài hát tiếng Hoa khá nổi tiếng của thập kỷ 90 không (Người tình mùa đông, tình nhạt phai, Mỗi người có 1 giấc mơ, Hoài mong, v.v...). Có các bài hát tiếng Nhật mà em thích hát không? (Có kể tên ra bác cũng chẳng biết đâu)
2. KOK VOD của bác có chỉnh tone, tempo cho vừa với giọng hát của người hát không?
3. KOK VOD của bác có chấm điểm cho con nít vui không? Nhà em có 6 đứa con nít.

Em vẫn có bộ KOK VOD tùy biến (cả Tizzbird và laptop), nhưng vẫn phải mua đầu AR-3600S là vì những lý do trên.
KOK VOD database thì em đã chép xong 7000 bài + khoảng 100 đĩa DVD KOK Asia, Thúy nga dạng ISO rồi ạ.

cũng đồng ý mới bác về vấn đề này.
ở nhà có bộ HTPC + dữ liệu karaoke HD và DVD khoảng 3000 bài yêu thích

nhưng vẫn sắm một em dvd (Acnos SK1800HDMI ) để hát vì dù sao nó vẫn phù hợp hơn số đông và dễ sử dụng vì ko phải lúc nào chỉ có một mình mình hát

--

forever_rock

Active Member

mỗi người một nhu cầu, hoàn cảnh, kinh tế khác nhau. e thì ko thích midi nên thiết kế bộ KARA nguồn laptop+phần mềm

Newbie-HD

Member

mỗi người một nhu cầu, hoàn cảnh, kinh tế khác nhau. e thì ko thích midi nên thiết kế bộ KARA nguồn laptop+phần mềm

Bác chụp cho em 1 tấm ảnh giao diện chọn bài của laptop được ko ạ?? Ko biết có dễ sử dụng ko, bấm bài cứ phải chạy lại laptop...

tuankhai

Well-Known Member
Em có vài lời nhận xét thế này: Vêề tổng quát em nghĩ là tầm tiền này có nhiều sự lựa chọn rồi.
Về đầu phát: Là em em sẽ thêm 2tr nữa để chọn Viet ktv hoặc vina ktv.
Về Loa: Em nghĩ loa này hát không ổn. Chưa hát bao giờ nhưng đã nghe nhạc, cặp này nghe nhạc vàng nhẹ nhàg thì được, đánh ầm ầm theo kiểu 301 hoặc 101... thì e rằng em này không kham nổi.
Về Mic: Vặp này giá 4,7 thì em nghĩ không xứng (bỏ ra ~5tr để mua hàng fake hơi phí, 2,7tr thì ok).
Bộ Pre - Pow này em thấy bên A&P khá lâu rồi, chưa có ai review nên cũng không biết thế nào cả.
Đôi lời góp ý, các bác bỏ qua nếu sai nhé :)

tranthangub

Em có vài lời nhận xét thế này: Vêề tổng quát em nghĩ là tầm tiền này có nhiều sự lựa chọn rồi.
Về đầu phát: Là em em sẽ thêm 2tr nữa để chọn Viet ktv hoặc vina ktv.
Về Loa: Em nghĩ loa này hát không ổn. Chưa hát bao giờ nhưng đã nghe nhạc, cặp này nghe nhạc vàng nhẹ nhàg thì được, đánh ầm ầm theo kiểu 301 hoặc 101... thì e rằng em này không kham nổi.
Về Mic: Vặp này giá 4,7 thì em nghĩ không xứng (bỏ ra ~5tr để mua hàng fake hơi phí, 2,7tr thì ok).
Bộ Pre - Pow này em thấy bên A&P khá lâu rồi, chưa có ai review nên cũng không biết thế nào cả.
Đôi lời góp ý, các bác bỏ qua nếu sai nhé :)

bộ Pre và Pow gây nhiều hiếu kỳ quá bác chủ show hàng cho anh em xem nào

ngdhieu

Well-Known Member

bộ Pre và Pow này có bạn nào biết muốn nghe và hát thử thì đến chổ nào không ?

7/1 Nguyễn Thị Minh Khai - bên hông đài truyền hình HTV. Audio Space.

Bên trên