Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Hàng new 26/9/12 đẹp quá anh
Anh lên tai lẹ quá rồi
Nhìn lại dàn lúc trước của a cũng same same jống em bây giờ :( ,mới trước tính múc MR pm8004 mà aNghia nói lấy MR SR7005 nghe nhac với tai của e cũng được :( :))
Biết a nâng cấp pm 8004 là e pm a được rồi, e thì có Oppo 93 rồi nên cũng hok cần dạng máy NA 7004 ,a mới vừa lên Vincent giờ lại Unison nữa ...............
CHúc mừng anh
Chúc a cuối tuần vui vẻ

NghiaBienHoa

Well-Known Member

hị hị , thấy các bác liên tục up date hàng mới ( đặc biệt là bác NghiaBienHoa) :D làm em tủi thân tủi phận ráng nhịn ăn nhịn mặc suốt cả năm mới dành dụm được tí tiền làm quả amp đèn mà em hằng mong ước bấy lâu nay em up lên để góp vui với mấy bác cho vui :)
em nó là Unison Research S2K Tube Class A KT88 Gold Lion Sovtek Amplifier Integrated
ps: em xin up ở trang đầu để các bác tiện theo dõi nha .

Buồn anh trai, :( em đâu có nâng cấp gì đâu, nhìn cấu hình của dàn em cũng vẫn như cũ mà!
Chúc mừng anh trai có em ampli mới vừa ý. Bộ dàn của anh có nhiều thay đổi, mấy em chân dài đã ra đi. Anh up lên cho các ACE xem tí hình với.
Chúc anh cuối tuần vui vẻ!

Hàng new 26/9/12 đẹp quá anh
Anh lên tai lẹ quá rồi
Nhìn lại dàn lúc trước của a cũng same same jống em bây giờ :( ,mới trước tính múc MR pm8004 mà aNghia nói lấy MR SR7005 nghe nhac với tai của e cũng được :( :))
Biết a nâng cấp pm 8004 là e pm a được rồi, e thì có Oppo 93 rồi nên cũng hok cần dạng máy NA 7004 ,a mới vừa lên Vincent giờ lại Unison nữa ...............
CHúc mừng anh
Chúc a cuối tuần vui vẻ
thank em , con MR PM 8004 anh vẫn còn giữ lại vì là amp đầu tiên nên anh giữ lại làm kỷ niệm , anh đang để ngoài phòng khách ghép chung với NA 7004 và KEF XQ20 và Cali audio labs tube dac nghe nhạc nhẹ cũng phê lắm em:) , con MR SR7005 của em cũng dữ dằn lắm đó , anh đang tính làm thêm dàn coi phim ngoài phòng khách nữa , cùng đang lưỡng lự giữa MR SR7005 và Yamaha RX-A3010BL , MR SR7005 thì anh nghe nói coi phim thì kg được mạnh bạo như Yamaha RX-A3010BL nên anh cũng còn đang lưỡng lự chưa quyết được .

Buồn anh trai, :( em đâu có nâng cấp gì đâu, nhìn cấu hình của dàn em cũng vẫn như cũ mà!
Chúc mừng anh trai có em ampli mới vừa ý. Bộ dàn của anh có nhiều thay đổi, mấy em chân dài đã ra đi. Anh up lên cho các ACE xem tí hình với.
Chúc anh cuối tuần vui vẻ!
Hì hì , thấy em vừa mơí sửa nhà và nâng cấp thêm một mớ đồ chơi mới mà :D
Dàn của anh vẫn vậy thôi em , chỉ có thêm con amp đèn và tube Dac và thêm con Dune duo HD play nữa thôi hà ( máu Opp 95 lắm mà kg đũ tiền thanh ra múc Dune duo về chơi tạm , chờ có tiền rôì tính tiếp ) :D
chúc em và gia đình cuối tuần vui vẽ và hạnh phúc nha .

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

thank em , con MR PM 8004 anh vẫn còn giữ lại vì là amp đầu tiên nên anh giữ lại làm kỷ niệm , anh đang để ngoài phòng khách ghép chung với NA 7004 và KEF XQ20 và Cali audio labs tube dac nghe nhạc nhẹ cũng phê lắm em:) , con MR SR7005 của em cũng dữ dằn lắm đó , anh đang tính làm thêm dàn coi phim ngoài phòng khách nữa , cùng đang lưỡng lự giữa MR SR7005 và Yamaha RX-A3010BL , MR SR7005 thì anh nghe nói coi phim thì kg được mạnh bạo như Yamaha RX-A3010BL nên anh cũng còn đang lưỡng lự chưa quyết được .

trời ơi, anh tính mỗi phòng anh là một bộ dàn riêng hả anh??? (cho em hỏi nhỏ, anh định làm bao nhiêu phòng nghe nhạc coi phim vậy anh :D )

hì hì , vì mỗi lần muốn coi phim hay nghe nhạc thì lại phải chạy vô phòng coi phim để coi nên anh làm biếng quá nên cố gắng làm thêm một bộ ngoài phòng khách vừa coi phim và nghe nhạc cho nó tiện đó mà :) , nhưng vẫn chưa đầy đủ Long ơi , còn thiếu thốn nhiều thứ lắm , anh còn một tham vọng nữa là tương lai sẽ làm thêm một phòng chiếu phim dưới nhà hầm ( basement ) nữa và lần này sẽ thử chơi máy chiếu luôn kg chơi tv nữa , nhưng vẫn chỉ là ý tưởng thôi vì hiện tại anh đang trong thời gian khủng hoảng kinh tế nặng nề :(

quantb8x

Active Member

wầy wầy! ước gì mình được như anh ấy ^^!

554504

Member

Nghèo như bác thì ai mà chả ước :)

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

hì hì , vì mỗi lần muốn coi phim hay nghe nhạc thì lại phải chạy vô phòng coi phim để coi nên anh làm biếng quá nên cố gắng làm thêm một bộ ngoài phòng khách vừa coi phim và nghe nhạc cho nó tiện đó mà :) , nhưng vẫn chưa đầy đủ Long ơi , còn thiếu thốn nhiều thứ lắm , anh còn một tham vọng nữa là tương lai sẽ làm thêm một phòng chiếu phim dưới nhà hầm ( basement ) nữa và lần này sẽ thử chơi máy chiếu luôn kg chơi tv nữa , nhưng vẫn chỉ là ý tưởng thôi vì hiện tại anh đang trong thời gian khủng hoảng kinh tế nặng nề :(

trời, nghe anh nói kế hoạch là em mê rồi, làm một lần căng quá thì làm từ từ cũng được anh, hôm nay chút mai một chút... Khi nào anh làm, anh chia sẻ cho em theo dõi với... em thích lắm, mà em thích làm phòng nghe nhạc hơn. Em mê nhạc hơn coi phim.

theo lời yêu cầu của bác NghiaBien Hoa em xin up lại vài hình ảnh bộ dàn vốn đã rất ư là còi cọc của em để các bác cho em thêm nhiều ý kiến để em cải thiện cho bộ dàn của em thêm hoàn thiện :)

sieulong

Well-Known Member
ây daaaaaaa, người đẹp Unison đã đến rồi... đề nghị anh cho em xin "đôi lời" gấp gấp :D

Hi Long , khoẻ kg em ? cảm nhận đầu tiên của anh với Unison là nóng :D , hồi trước amp Vincent đã nóng rồi nhưng so với Unison thì kg kg thấm vào đâu quả nhiên kg hổ danh là amp class A càng chạy càng nóng mà càng nóng thì lại càng phê anh nghe ca sỹ Vũ Khanh và Tuấn Ngọc song ca nghe hoài mà kg thấy chán em ah, amp đèn mà đi chung với loa Klipsch nghe nhạc nhẹ và trữ tình quả là phê quá em , anh vừa mới múc thêm cặp bóng JJ ECC802s Gold Pin Preamp và Sylvania Long Gray Plate O Getter 12AU7A / ECC82 Tubes yellow và sẳn đó làm luôn cặp dây loa Kimber Kable - 8TC Speaker Cable để cho thay đổi chất âm , ( đang còn trong thời gian chạy rà ) , tình cờ lang thang trên mạng thấy có nhiều người nói là dây tín hiệu Van Den Hul là loại dây " hay trong tầm giá " anh tìm hoài mà chỗ anh kg có chỗ nào bán hết tức mình anh order bên Anh ( UK ) luôn , họ vừa mới gửi mail cho anh biết là đang overseas tới cho anh , hồi hộp quá kg biết có được như lời đồn kg đây nữa :)

Chỉnh sửa lần cuối:

sieulong

Well-Known Member
gần đây em đang "lăm le" tìm một chiếc amp mới cho cặp loa của em, em được một người một người chơi audio cho lời khuyên là nên phối ghép với Vincent sv-236 hoặc sv-238. May quá em biết anh đang dùng con Vincent sv-238 nên em đang "chuẩn bị" hỏi anh về cái Vincent của anh, thế mà hôm nay tự nhiên nhìn thấy người đẹp Unison của anh... làm lòng em xốn xang quá...

Em chưa dùng âm ly đèn bao giờ hết anh. Mà hình như chiếc Unison này với Vincent của anh giá cũng ngang ngang nhau... anh cho em đôi chút so sánh với... (thú thiệt với anh, sau khi thấy cái amp này của anh em cứ "ngày nhớ đêm mong" :( )

cảm ơn anh

hì hìì , thì anh cũng lần đầu sài amp đèn mà , kể từ khi đọc được bài viết về amp đèn của Mod LeHoang 40 thì anh như bị trúng bùa mê vậy đó :D sau đó lục tung các diễn đàn nói về amp đèn và cũng nhờ Mod LeHoang 40 chỉ dẫn và giúp đỡ cho anh chọn con Vincent này đó , anh ấy nói cứ thử chơi Hybrid trước đã để xem mình có hợp với nó kg sau đó hãy chuyển hẳn qua đèn và anh nghe theo lời anh ấy thử chơi Hybrid trước rồi thì cứ từ từ càng ngày càng nghiện nặng hơn và kết quả là như em thâý đó :)
bắt anh so sánh thì thú thật anh cũng kg biết so sánh làm sao nữa , theo cãm nhận của riêng anh thì thấy là Vincent sv-236 tiếng bass đánh uy lực hơn Unison thì nhẹ nhàng và tinh tế hơn , chơi loại này có một thú vui là thay bóng thì có thể thay đổi được chất âm có cảm giác như là một amp khác vậy nhưng bù lại thì tốn tiền mua bóng hơn :p , hay em cứ thử chơi Hybrid trước coi sao đã cảm thấy hợp thì ngả sang đèn cũng được mà .
ps: cho anh hỏi nhỏ , cặp loa của em hiệu gì vậy anh cũng tò mò lâu rồi định hỏi em mấy lần mà cứ quên hoài .:)

sieulong

Well-Known Member
dạ anh, lần thay loa này, em đổi một cặp loa vô danh :D tên là Sonics Amerigo (vô danh thiệt luôn đó anh)

em nghe được 4 tháng rồi, nhưng vẫn đang trên đường tìm cách "khuất phục" nó. Em vẫn cảm thấy nó thiếu thiếu một chút xíu... Em đang rất quan tâm đến Vincent và Unison, nhìn 2 cái amp của anh, em mê quá

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng anh trai có thêm nhiều đồ chơi mới. Anh trai còn nghiện stereo gấp mấy lần em út nữa, đúng là quá đam mê. \m/

Bên trên