Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Quangot

Member
Chào Bác Racingspeed

Nhà Bác có bộ dàn đẹp quá, lại đúng họ nhà KLIPSCH mà em đang ngắm nghía định rước về. Bác cho em xin chút comment về chất âm bộ RF của Bác với. Em đang định dùng Pi SC-LX75 chơi với em này không biết có hợp không Bác Racingspeed và các Bác trên 4rum nhỉ. Tư vấn giúp em với, Em là newbie đang tập tành theo chân các Bác.
Ngoài ra em chưa rõ lắm về các đồ chơi lắm nên Bác cho hỏi sao trong cái tủ của Bác có tới 7 thiết bị, ngoài AVR Denon và cái đầu đĩa ra còn thiết bị gì nữa mà nhiều thế Bác nhỉ

Ðề: Re: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Chào Bác Racingspeed

Nhà Bác có bộ dàn đẹp quá, lại đúng họ nhà KLIPSCH mà em đang ngắm nghía định rước về. Bác cho em xin chút comment về chất âm bộ RF của Bác với. Em đang định dùng Pi SC-LX75 chơi với em này không biết có hợp không Bác Racingspeed và các Bác trên 4rum nhỉ. Tư vấn giúp em với, Em là newbie đang tập tành theo chân các Bác.
Ngoài ra em chưa rõ lắm về các đồ chơi lắm nên Bác cho hỏi sao trong cái tủ của Bác có tới 7 thiết bị, ngoài AVR Denon và cái đầu đĩa ra còn thiết bị gì nữa mà nhiều thế Bác nhỉ
Chào bác Quanggot , cám ơn bác có lời khen làm em hỉnh cả mũi lên rồi nè :D , sở thích coi phim và nghe nhạc của em hơi trái ngược nhau , coi phim thì em chỉ toàn coi phim đánh đấm và bạo lực thôi cho nên loa Klipsch có treble kèn nên hiệu ứng âm thanh nghe leng keng hay hợp với em , còn nghe nhạc thì ngược lại em toàn nghe nhạc vàng và nhạc "sến " cho nên loa Klipsch cũng là dòng dễ phối ghép và hợp với thể loại nhạc em hay nghe nên theo cảm nhận cá nhân em thì Klipsch đã đáp ứng được cả 2 nhu cầu " hơi quái đản " của em :p , bác dùng Pi SC-LX75 ghép chung với loa Klipsch là hay lắm rồi vì vừa coi phim và nghe nhạc đều hay cả , nhiều bác trên này cũng đã ghép như vậy và có phản hồi rất tốt.
hì hì , vì em nghe nhạc và coi phim tách rời ra thành ra hơi nhiều đồ , để em giải thích chút cho bác dễ nhận ra :
coi phim : avr - Denon 4308ci + Sony bluray play + HD play: A.C.Ryan
font:WF-34 Floorstanding Speaker
center:WC-24 Center Speaker
Surround :WS-24 Surround Speaker
Subwoofer:XW-500d Subwoofer
nghe nhạc : loa Klipsch Reference RF-62 + lúc đầu em sài integrated amplifier Marantz PM8004 sau em múc thêm Vincent - SV-236 MKII - Hybrid Stereo Integrated Amp + Marantz NA7004 Network Audio Player ( cái này em chuyên để nghe nhạc lossless ) + cdp Teac -P650 để nghe cd + còn cái cục có số là Monster HDP 2500 High Definition PowerCenter ( ổ cắm điện vừa là ổn áp ) , em vừa mới múc thêm DAC Music Hall DAC 25.3 em đang cho chạy rà , cảm nhận là vì có tí đèn nên nghe rất mềm mại và ngọt ngào :)

Quangot

Member
Re: Ðề: Re: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Cảm ơn Bác vì đã tư vấn và giải thích rõ cho sự tò mò của em về đồ chơi của Bác . ;;)

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

em vừa mới múc thêm DAC Music Hall DAC 25.3 em đang cho chạy rà , cảm nhận là vì có tí đèn nên nghe rất mềm mại và ngọt ngào :)

Chúc mừng anh trai có đồ chơi mới vừa ý. Chúc a luôn vui, khỏe. Anh rảnh alo em, AE mình tán dốc cho dzui. :)]

Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Cám ơn em , anh toàn chơi hàng " bọt bèo " thôi :D chứ đâu được như em , hình như em cũng có đồ chơi mới mà ? nói thật nha em càng ngày càng làm anh thấy " ganh tỵ " qúa đó nha :p , dạo này bên anh nóng dã man lại phải làm overtime đi làm về mệt hết hơi nên kg còn thời gian , để khi nào rảnh anh sẽ gọi cho em anh em mình tán dóc , chúc em luôn vui vẻ với " người tình mới " :D nhưng cũng đừng bỏ bê các người tình cũ nha .;))

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Cám ơn em , anh toàn chơi hàng " bọt bèo " thôi :D chứ đâu được như em , hình như em cũng có đồ chơi mới mà ? nói thật nha em càng ngày càng làm anh thấy " ganh tỵ " qúa đó nha :p , dạo này bên anh nóng dã man lại phải làm overtime đi làm về mệt hết hơi nên kg còn thời gian , để khi nào rảnh anh sẽ gọi cho em anh em mình tán dóc , chúc em luôn vui vẻ với " người tình mới " :D nhưng cũng đừng bỏ bê các người tình cũ nha .;))

Tình củ hông rủ cũng tới mà anh trai! :-$. Mỗi em thì cho mỗi chức năng, em thì chung tình lắm, khi hết sài thì em thanh lý cho em nó ra đi thôi. Cũ hông đi sao mới về được:pX_X.
Chúc anh cuối tuần vui vẻ.:-bd

apachi

Member

Công nhận bác "nghèo" quá, em cũng muốn nghèo như bác =))=))=))
chúc mừng bác có bộ dàn đẹp,

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:03:18 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:02:43 PM ----------

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:03:18 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:02:43 PM ----------

haha em cá là khoảng một nửa comment về giàn nghe nhạc của anh thế nào cũng có nội dung tương tự như thế này...

Ðề: Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

haha em cá là khoảng một nửa comment về giàn nghe nhạc của anh thế nào cũng có nội dung tương tự như thế này...

híc ! anh đã giải thích ngay từ đầu và có nói là mấy bác ý có " chém " thì chỉ nên nhắm vào dàn loa của anh thôi đừng để ý đến tiêu đề vì phần # 1 anh đã lỡ lấy tiêu đề như vậy rồi mà các bác ý cứ nhắm vào " nỗi đau diụ dàng " của anh mà chém :D thành ra phần # 3 anh định đưa lên mà kg dám nữa :(

Chỉnh sửa lần cuối:

hê hê ! vẫn chưa đầy đủ N ơi , chờ anh gom góp đầy đủ rồi mới dám ra mắt bà con chứ bây giờ toàn " đầu gà đít vịt , rổ rá vá cạp lại " :Dđưa lên sẽ bị " chém " tơi bời luôn hả em , thôi vô đây có mấy tấm hình em coi tạm rồi cho anh thêm ý kiến hoàn thiện nha . http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/404078-day-loa-va-tin-hieu-van-2.html :-w

pinkruby

Member

bác ơi chừng nào chán ngán con MR 8004 bác pm cho em,cho e xin cái giá rồi ..... e nhờ người rước e nó về nhe bác,cám ơn bác nhiều lắm .

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Anh trai có nhiều đồ chơi mới quá mà sao chưa thấy chia sẻ với các ACE cho vui. G'day anh!

Hi Nghĩa , khoẻ kg em ? híc anh đang trong thời kỳ " thắt lưng , buộc bụng " nè , mục tiêu có nhiều tiếc là cái túi tiền kg cho phép nên đành nhịn thèm , đang thèm con amp đèn qúa mà chưa có tiền múc đây , mới đủ tiền mua mấy bóng đèn về nghe cho đỡ thèm hà :D , đâu được như em thấy em nâng cấp đồ chơi mà anh chóng cả mặt , nhiều khi đấm ngực tự hỏi why, why , why ? cùng người sao kg cùng mạng :D good day em .

ahxdtngh

Well-Known Member

Nhà bác nghèo hơn nhà em có xíu à =))

makan

Nghèo như bác thì tốt quá. kekekekekekekeke

hị hị , thấy các bác liên tục up date hàng mới ( đặc biệt là bác NghiaBienHoa) :D làm em tủi thân tủi phận ráng nhịn ăn nhịn mặc suốt cả năm mới dành dụm được tí tiền làm quả amp đèn mà em hằng mong ước bấy lâu nay em up lên để góp vui với mấy bác cho vui :)
em nó là Unison Research S2K Tube Class A KT88 Gold Lion Sovtek Amplifier Integrated
ps: em xin up ở trang đầu để các bác tiện theo dõi nha .

Bên trên