Dàn xem phim toàn Klipsch

bdman

Xin được cập nhật với các bác dàn xem phim và nghe nhạc của em.
1. Xem phim: LG 47LM7600 - Onkyo TX-NR828 - Klipsch RF82 II, Klipsch RB81 II, Klipsch RC62, Klipsch SW115 - Dune Base 3D
(Các loại dây nguồn, tín hiệu, dây loa, lọc điện chưa đầu tư gì. Rất mong nhận được ý kiến của các bác để tiếp tục đầu tư với tiêu chuẩn ngon, bổ, rẻ)
Hình ảnh:
Toàn cảnh:
Cận cảnh Center:
Onkyo 828:
Toàn cảnh nghiêng:
Surround:
Center:

2. Nghe nhạc lossless: Marantz PM KI Pearl Lite - Vienna Accoustics Haydn Grand - Macbook Pro
Cái này đang xài tạm trên cơ sở những thứ đang có, xin phép các bác đừng ném đá em về cách phối ghép.
Marant và Macbook Pro
Loa:
Riêng dàn nghe nhạc em đang tiếp tục nghiên cứu nâng cấp theo hướng giữ lại loa, rất mong nhận được ý kiến các bác (ampli, CD hoặc DAC, dây loa, biến áp cách ly...)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Dàn xem phim toàn Klipsch

Em đang dùng con Marantz PM KI Pearl Lite nối trực tiếp với máy tính để nghe nhạc lossless cùng cặp loa Klipsch RF 82II. Em đang dự định mua thêm DAC MAGIC PLUS để cải thiện âm thanh. Nhờ các bác góp ý giúp làm như vậy có cải thiện được không và cách kết nối từ máy tính tới DAC, từ DAC tới ampli Marantz trên làm như thế nào? Cảm ơn các bác nhiều!
dùng amply Marantz và Klipsch RF 82II để nghe nhạc thì chắc bác thích thể loại nhạc mềm mại..trữ tình
vậy không nên dùng DAC MAGIC PLUS bác ạ
Muốn cải thiện âm thanh hay hơn thì DAC Music Hall 25.3 là lựa chọn hợp lý với thể loại nhạc mềm mại..trữ tình

bdman

Re: Ðề: Dàn xem phim toàn Klipsch

Cảm ơn bác đã góp ý, em đang hóng thêm ý kiến của các bác truwowdc khi quyết định. Có bác nào chỉ giúp em cách kết nối không nhỉ?
dùng amply Marantz và Klipsch RF 82II để nghe nhạc thì chắc bác thích thể loại nhạc mềm mại..trữ tình
vậy không nên dùng DAC MAGIC PLUS bác ạ
Muốn cải thiện âm thanh hay hơn thì DAC Music Hall 25.3 là lựa chọn hợp lý với thể loại nhạc mềm mại..trữ tình

minhjp

Well-Known Member

Vậy là em đã hoàn thành xong bộ dàn toàn Klipsh để xem phim. Đang nghiên cứu bố trí để chụp hình khoe các bác.
Sẵn đây, em có 1 câu hỏi nhờ các bác giúp hộ:

Em đang dùng con Marantz PM KI Pearl Lite nối trực tiếp với máy tính để nghe nhạc lossless cùng cặp loa Klipsch RF 82II. Em đang dự định mua thêm
để cải thiện âm thanh. Nhờ các bác góp ý giúp làm như vậy có cải thiện được không và cách kết nối từ máy tính tới DAC, từ DAC tới ampli Marantz trên làm như thế nào? Cảm ơn các bác nhiều!
Mong các bác đừng ném đá vì em còn sơ đẳng vụ âm thanh này lắm.
Fans klipsch là đây :) em cũng fans klipsch nè bác
Kết nối bác lấy out trên htpc có coaxal và optical. IN vào DAC trên( digital input 1or2) Từ DAC out ra bằng RCA hoặc Balance vào Marantz là xong. Hoặc bác lấy 1 cọng usb nối từ htpc vào chổ Usb DAC in trên con DAC cũng ok
Chữ ký bác sai RF >> RB ?
Nói bác có thêm lựa chọn. Mua oppo 103 -105 (105 có DAC) cắm vào MR nghe ngọt ngào tiếng oppo chi tiết , Mộc

bdman

Chữ ký bác sai RF >> RB ?
Cảm ơn bác minhjp nhiều nhé! Không hiểu sao em đã sửa lâu rồi mà nó vẫn chưa cập nhật - Hiện giờ là:
Xem phim: LG 47LM7600 - Onkyo TX-NR828 - Klipsch RF82 II, RB81 II, RC62, SW115 - Dune Base 3D
Nghe nhạc lossless: Marantz PM KI Pearl Lite - Vienna Accoustics Haydn - Apple iMac 20"

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Dàn xem phim toàn Klipsch

Cảm ơn bác minhjp nhiều nhé! Không hiểu sao em đã sửa lâu rồi mà nó vẫn chưa cập nhật - Hiện giờ là:
Xem phim: LG 47LM7600 - Onkyo TX-NR828 - Klipsch RF82 II, RB81 II, RC62, SW115 - Dune Base 3D
Nghe nhạc lossless: Marantz PM KI Pearl Lite - Vienna Accoustics Haydn - Apple iMac 20"

:) Bác xài RB81 ii làm sur hok ok bằng SR62ii đâu , thằng SR chuyên hơn , 4 đường tiếng , MR kia đấu với RF 82ii nghe nhạc vàng phê

neofoodtech

Member
Bác dùng DAC music hall hoặc Teac UD501 rất hay trong tầm giá 500USD đó Bác. Em đang dùng DAC music hall. Chất âm ấm áp sâu lắng

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Bác nên chọn DAC nào trầm ấm mới khắc chế được chói lỏi của Klipsch

tittom79

Well-Known Member

Chà có vẻ nhiều bác dùng DAC Music Hall 25.3 các bác nhỉ!

Đang hóng hình của bác chủ. :)

bdman

Re: Ðề: Re: Ðề: Dàn xem phim toàn Klipsch

:) Bác xài RB81 ii làm sur hok ok bằng SR62ii đâu , thằng SR chuyên hơn , 4 đường tiếng , MR kia đấu với RF 82ii nghe nhạc vàng phê
Lúc trước em mua RB81 ii để nghe nhạc với Marantz nên bây giờ tận dụng để làm surround thôi bác ơi, chứ nếu trang bị mới em múc em SR62ii rồi. Thks bác nhé!

thietmoclan

Member

Bác dùng Dac đèn của Thi văn, e đang dùng với rf7 thấy cũng ổn :)

Loa: Vienna Accoustics Haydn Grand

Em đã thử kết nối với DAC Magic Plus rồi nhưng thấy không có thay đổi gì nhiều nên tạm thời nghe vậy. Chắc do tai em chưa đủ tầm, hehe

Nói thật với bác là cặp loa: Vienna Accoustics Haydn Grand là niềm ước mơ lớn của em .
Nhưng nhìn bác phối ghép em nó kiểu này thì thực sự vẫn chỉ là viên ngọc giữa đời thường :( . Tiếc cho cây quế giữa rừng..

Ước chi nó nằm tay em , em sẽ mài giũa nó tỏa ánh hào quang luôn và ngay

Tiếc cho người đẹp vẫn mãi ngủ trong rừng , còn để cho người đẹp tỉnh dậy thì bác còn phải mất nhiều và rất nhiều công sức để tìm "hoàng tử cưỡi con ngựa trắng" lắm#-o

Chỉnh sửa lần cuối:

bdman

Nói thật với bác là cặp loa: Vienna Accoustics Haydn Grand là niềm ước mơ lớn của em . Nhưng nhìn bác phối ghép em nó kiểu này thì thực sự vẫn chỉ là viên ngọc giữa đời thường :(
Ước chi nó nằm tay em , em sẽ mài giũa nó tỏa ánh hào quang luôn và ngay

Tiếc cho người đẹp vẫn mãi ngủ trong rừng , còn để cho người đẹp tỉnh dậy thì bác còn phải mất nhiều và rất nhiều công sức để tìm "hoàng tử cưỡi con ngựa trắng" lắm#-o

Nghiên cứu dàn của bác mới thấy đúng là trong lĩnh vực này em còn phải học hỏi bác nhiều nhiều. Chắc em còn phải học hỏi bác dài dài và tiếp tục ... tích góp đạn dược.

hainam1982

Well-Known Member

diện tích phòng của bác có vẻ hơi lớn so với công suất của đôi loa nên khó phát huy hết khả năng của loa

tnm

Well-Known Member

Các bác bên trên khuyên bác dùng DAC music hall để khắc phục cặp kèn của klipsch là chuẩn đấy bác, khi volume lớn thì klipsch sẽ hơi chói. DAC này khắc phục ngon lành cành đào. vocal, độc tấu, tam tứ tấu ^^ rất hay trong tầm giá cặp loa này

diện tích phòng của bác có vẻ hơi lớn so với công suất của đôi loa nên khó phát huy hết khả năng của loa

bác chơi loa cổ JBL câu chuyện nó khác loa đời mới đấy
Vienna Accoustics Haydn Grand phối ghép hệ thống hoàn hảo để ra được sân khấu-âm hình-lớp lang nhé.
Phòng nghe tiêu chuẩn phải từ 20 đến 30 m2 thì hãy nói chuyện tiếp

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên