Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm ứng

xeom

Active Member
Ðề: Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm

Cũng muốn mua con thụ động này nhưng "bác" không cho phép! Để xem tới cuối năm xem giá có giảm không, nếu giảm hợp lý thì quất luôn!!

Tiger2010

Member

con này tần số quét 100 hz xem mấy cảnh hành động có tốt ko ? mình đang định mua con 55 inch nhưng sợ ở khổ đó cái tần số quét ko đáp ứng được

Em cũng có băn khoăn như Bác và đang ngắm con 47" không biết nên chọn model quét 100Hz hay 200Hz. Bác nào đã từng trải nghiệm hay đã ktra ở siêu thị nào rồi thì Review cho anh em hiểu thêm chút nhé. Thanks

hackbabe

Con 55 này, em thấy có nơi chào 40 triệu rồi. Đang chờ kg biết đợt 2/9 này có xuống nữa không?

Chỗ nào bán 55lw5700 gia 40tr đó bro? Mai mình múc rồi.

bestbuys

Member

Chào bác!
bác cứ calll 0987.56.86.89 cho em giá đảm bảo tốt luôn, đặc biệt gđ HDvietnam
Đang có chương trính khách hàng VIP của Lg, các bác sẽ được tặng thêm 2 kính 3D nữa ah!
0987.56.86.89

davidang

Member

Tháng 11 có gì hay thế mà đợi nhỉ?

Bác Gigabyte biết tin gì thì báo luôn để anh em cân nhắc, còn ai kết vẫn mua luôn đc vì giá thời điểm này cũng xuống nhiều so với khi ra mắt rồi.

buihung65

Member

Mình đã định khen LG lâu rồi thì bác đăng bài lên, hoàn toàn đồng ý với bác. Mình cũng đang định đẩy đi cái Samsung để đổi LG 6500. Samsung coi vừa nhức mắt, vừa phải tắt đèn như bác nhận xét. Còn LG thì tuyệt, kính lại rẻ, giá mềm mà không phải sạc, muốn coi là coi ngay, hình ảnh 3D lại theo mình khắp nơi. Bác nào cứ mãi thích Samsung, chạy theo đồ hiệu thì phải xem lại kẻo bị lạc hậu, rồi mai mốt lại bị ảo giác hiệu ứng 3D từ Samsung nhé.

Bác đã xem thử 3D chủ động trên SS 3D 55C9000 chưa ah,nếu chưa mời bác ghé em ngó thử để thay đổi quan điểm về SS bác nhé..??

buihung65

Member

cho hỏi chỗ của bác có cái C9000 là ở tiệm đĩa Trống Đồng đường Võ Văn Tần phải ko ?

Không phải bác ah,mình chỉ mua dùng ở nhà thôi khg phải tiệm..

gygabyte

Bác Gigabyte biết tin gì thì báo luôn để anh em cân nhắc, còn ai kết vẫn mua luôn đc vì giá thời điểm này cũng xuống nhiều so với khi ra mắt rồi.

sorry bac, khong share duoc, bac nao co nhu cau ve 3D thu dong nen rang doi den thang 11.

titani

Active Member

Chắc có những hãng khác phân phối TV thụ động vào thị trường VN -> nhiều lựa chọn hơn. Hiện tại chỉ có LG

anhducxx247

Active Member

Em cũng có băn khoăn như Bác và đang ngắm con 47" không biết nên chọn model quét 100Hz hay 200Hz. Bác nào đã từng trải nghiệm hay đã ktra ở siêu thị nào rồi thì Review cho anh em hiểu thêm chút nhé. Thanks

Đọc xong bài viết em phải đi xem thử ngay. Đúng là với con này nếu xem 3d thì không có gì phải nghĩ nhưng nếu xem phim thường ( đĩa DVD. dĩa bluray chép 25Gb thì ) hình ảnh không được mịn lắm. cùng với tần số quet 200HZ nhưng đòng sony nó cho hình ảnh sâu và min hơn. em thủ cùng 1 bộ phim trên con LG LW6500 và con sony EX 720 thì sony nó cho hình ảnh vượt trội chi tiết hơn hẳn. hiện tại thì vẫn xem phim 2D là chủ yếu còn 3d thì ít phim một số phim còn không đạt tiêu chuẩn nên xu hướng em vẫn chọn một con sony.
tóm lại
LG xem 3D thì quá ok còn 2D thì bt
Sony xem 2D thì ok 3D thì không nên xem có xem thì hãy để ngay bên cạnh thuốc nhỏ mắt.

anhducxx247

Active Member
Ðề: Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm ứng

gì kỳ vậy , tui với bx xem hết 1 phim trên D7000 mà có nhỏ giọt nước mắt nào đâu , bác nói cứ làm như công nghệ 3D của SONY và SS là vứt đi ấy. vớ vẫn .

bác cứ xem tiếp mọi người đánh giá làm gì mà bác nóng thế

coolpix8700

Well-Known Member

TV chủ động là họ đóng và mở 2 mắt kính đồng bộ với tv để ảnh trái chỉ mắt trái xem được và in như vậy với mắt phải.
Còn thụ động như ông LG này họ dùng lớp tinh thể phân cực tráng trên kính tv và kính người xem để làm được như trên.
Về lý thuyết thì tv chủ động có bao nhiêu điểm ảnh sẽ thể hiện gần hết cho từng bên ảnh (tất nhiên 2 bên rìa ảnh phải tách ra để tạo hiệu ứng nổi, nhưng bên trong ảnh thì không bỏ một pixel nào cho mỗi nửa ảnh). TV thụ động họ phải giành 1 nửa cho mỗi bên ảnh và tùy công nghệ mà khoảng cách điểm của mỗi bên ảnh còn bị giới hạn cho phần tráng vật liệu phân cực phía trên. Độ phân giải do đó bị giới hạn rất nhiều ở các loại tv thụ động.
Ngoài ra tỷ lệ ảnh sáng phân cực lọt qua còn phụ thuộc vào công nghệ chế tạo, nhưng không thể đạt đến 100%!
Cho nên bác nào nhận xét ít chi tiết hơn ở cái LG 5700 này chắc có cơ sở!
Mà việc chờ đến tháng 11 chắc là chờ công nghệ mới tốt hơn một chút để khoảng cách điểm ảnh thu nhỏ hơn thêm một chút?
Tiện hơn thì chắc là kính phân cực rẻ và nhẹ hơn?

Chỉnh sửa lần cuối:

daophuccanh

Member

Mình đang xài em 42lw5700 hơn một tháng nay nhìn chung 2d và 3d tuyệt cú mèo . Hãy đem một em về với dân it thì có một kho việc để làm nhé . kết nối không giới hạn với tất cả các thiết bị
Ưu điểm
- Màu sắc .độ nét thật không màu mè giả lập như mấy bác ss
- Giải trí đa phương tiện
- Đa kết nối
- Xem 3D hình ảnh sau nét không mỏi mắt , kính nhẹ không cần bảo trì xạc pin
- Kiểu dáng sang trọng
- Âm thanh rỏ to không rè không xé ,hổn âm
- Nếu khai thác hết tất cả các chức năng trên em này đáng đồng tiền bát gạo
Nhược điểm
- Không hổ trợ Âm thanh DTS
- Không có ngỏ ra Audio out
- Không hổ trợ flash xem vieo trên zing hay nhạc cua tui
Hy vọng lg sẻ khắc phục tốt các nhược điểm thì ...... 42lw5700 là vô đối

vuhoangtl

Member

câu này thừa thải quá, giống như đang pr vậy.
Hi, cái vụ kết nối qua DLNA cũng là một điểm nhấn đấy chứ bác.
Mà sao cùng là LG mà con 42LV3730 nhà em lại có âm thanh khi chơi file mkv có định dạng âm thanh DTS nhỉ? Em thấy nghe bình thường mà.
@ Vụ vô đối thì em không chắc đâu^^

HungCD

Hi, cái vụ kết nối qua DLNA cũng là một điểm nhấn đấy chứ bác.
Mà sao cùng là LG mà con 42LV3730 nhà em lại có âm thanh khi chơi file mkv có định dạng âm thanh DTS nhỉ? Em thấy nghe bình thường mà.
Bác nghe Âm thanh nguồn DTS lấy từ đâu vậy ? thông thường LCD của LG không hỗ trợ

daophuccanh

Member

Mấy bác dùng LG LW5700 cho hỏi với: những phim >4GB định dạng mkv+phụ đề srt trong USB thì tivi này có đọc được ko. Mấy hôm rồi qua media tham khảo mấy chú bán hàng cũng ko rành vần đề này. Chỉ biết mấy file dưới 1GB các chú vẫn dùng cho khách thử thì chạy tốt còn lớn hơn thì ko biết. Nhờ các bác trả lời giúp. Nếu LG LW5700 mà đọc được thì cũng tính khuân chú này về, chứ ko đọc được thì lại sắm thêm đầu phát HD thì phải tính lại .

Mình đã tex thử rồi chép avatar 20g vào thẻ nhớ chơi qua usb chạy mượt mà phụ đề rõ ràng không vấn đề nha bạn

daophuccanh

Member

Bác nghe Âm thanh nguồn DTS lấy từ đâu vậy ? thông thường LCD của LG không hỗ trợ
Nếu chơi trực tiếp qua usb hay hdd thì không đọc được âm thanh DTS còn chơi qua DLNA bằng phần mềm plex thì chơi tuốt tất cả mọi định dạng kể cả âm thanh ngoại trừ Audio .FLAC là chưa hổ trợ thôi

Bên trên