Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm ứng

ajiang

Member
Ðề: Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm ứng

Giá của con 5700 bây giờ tốt nhỉ, làm em cũng lăn tăn. Chất lượng xem 3D của 5700 với cái 7600 mới có khác nhau nhiều không nhỉ. Hôm ra Trần Anh xem thử đoạn phim 3D họ chiếu trên 2 con 6200 và 7600 đặt cạnh nhau thấy 7600 đẹp thật, trong khi 6200 tạo cảm giác hơi nhòe nhoẹt và nhức mắt, tiếc rằng họ không còn 5700 để so sánh. Em bận quá, chưa có thời gian đi xem, bác nào đã từng chiêm ngưỡng 5700 và 7600 đánh giá giúp em nhé.

anan

Member

5700 tầm 6400 thôi. 7600 cỡ lw6700 đời trước đó

duythangtk41

Chiều qua mới lấy 47LW5700 đây, con này chỉ quét 100Hz nên trình chiếu phim hành động 2D chưa thật sự tốt ở những cảnh quay nhanh, hay xem bóng đá, xem hình ảnh 3D cũng ko thật sự tốt như LW6500 ~ LM 7600 (quét 200Hz). Đặc biệt là model đời cũ này bị lỗi hở sáng tùm lum, ở những cảnh quay tối thấy rõ, hoặc chế độ pc màn hình nền đen, hở sáng rất nhiều ở góc dưới phải màn hình. Thất vọng tràn trề đành ko lấy em nó nữa.

duythangtk41

các bác cho mình hỏi con LG 47W5700 với con SS 51D6900 thì con nào hơn vậy (chủ yếu mình xem THC và HD) ?

Quất luôn 51D6900 ko phải suy nghĩ. Em LG được cái bắt truyền hình KTS free ko cần STB, hiệu ứng 3D nổi rõ, ko nhấp nháy. Khuyết điểm là xem HD rất bực ở cảnh tối thấy hở sáng tùm lum làm mất hứng và nghèo chi tiết, độ nét của hình ảnh 3D thì thua xa 3D chủ động vì khi tới cùng lúc 2 mắt chỉ đạt 1920 x 540 pixel thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Quất luôn 51D6900 ko phải suy nghĩ. Em LG được cái bắt truyền hình KTS free ko cần STB, hiệu ứng 3D nổi rõ, ko nhấp nháy. Khuyết điểm là xem HD rất bực ở cảnh tối thấy hở sáng tùm lum làm mất hứng và nghèo chi tiết, độ nét của hình ảnh 3D thì thua xa 3D chủ động vì khi tới cùng lúc 2 mắt chỉ đạt 960 x 540 pixel thôi.

Trả lời vớ vẩn ....

ktvb4

Member

Quất luôn 51D6900 ko phải suy nghĩ. Em LG được cái bắt truyền hình KTS free ko cần STB, hiệu ứng 3D nổi rõ, ko nhấp nháy. Khuyết điểm là xem HD rất bực ở cảnh tối thấy hở sáng tùm lum làm mất hứng và nghèo chi tiết, độ nét của hình ảnh 3D thì thua xa 3D chủ động vì khi tới cùng lúc 2 mắt chỉ đạt 1920 x 540 pixel thôi.

Hề hề, đúng là trả lời vớ va vớ vẩn thật.
Cái của mình may quá "kín" sáng $-)
Cảnh tối tắt đèn nè.

Cảnh tối bật đèn nè.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Chủ nhật tuần trước em đến siêu thị pico xem chiếc 55LM7600 3D công nghệ thụ động, cầm cặp kính 3D của hãng rất nhẹ như kính thời trang xem lâu không bị mỏi mắt, hình ảnh 3D xem qua kính khá nổi và sâu hình. Mầu sắc của LG không lòe loẹt như của Samsung, nhưng hình ảnh mầu sắc vẫn không bằng chiếc 55HX855 của Sony.

minhhuub

Active Member

Chủ nhật tuần trước em đến siêu thị pico xem chiếc 55LM7600 3D công nghệ thụ động, cầm cặp kính 3D của hãng rất nhẹ như kính thời trang xem lâu không bị mỏi mắt, hình ảnh 3D xem qua kính khá nổi và sâu hình. Mầu sắc của LG không lòe loẹt như của Samsung, nhưng hình ảnh mầu sắc vẫn không bằng chiếc 55HX855 của Sony.

Con LG LM7600 là dòng trung cấp đi so với cao cấp của Sony sao nổi 8->, So với HX750 còn mệt 8-|

justinphan

Mình cũng mới mua con này, cũng bị lỗi hở sáng xung quanh viền. Vậy Trung tâm BH LG có BH lỗi này cho mình ko? Dòng LG 3D LM 2012 có bị lỗi này ko vậy?

duythangtk41

Dòng này hở sáng nhiều nhất và rõ nhất thường là góc dưới phải (gần đèn hiển thị nguồn). Mình đã từng vào tận kho hàng test qua mấy con vẫn thấy bị lỗi thế nên mới quyết định ko lấy, đành phải đi kiếm em LCD 47LD650 (true Motion 200Hz) hàng tồn nhưng chất lượng hình ảnh 2D ăn đứt dòng Led này, nhất là những cảnh hành động hoặc thể thao quay nhanh ở độ phân giải 1080p chiếu trên mấy em 50Hz rung giật hình thấy rõ, trên em LW5700 thì đỡ hơn nhưng vẫn thấy bóng mờ, còn ở em 47LD650 thì hình ảnh cực mượt ko thấy gì.

emiuanh

Active Member
Ðề: Re: Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm ứng

Đang ngắm con 3D LG LM6200 thấy báo giá có 15.3 tr có nên mua không các bác

Em cũng đang tích góp với tìm chỗ bán giá tốt nhất làm con 47inches..mong sẽ bớt bị các lỗi sai sót hơn so với 5700

kd_mediamart

Con này cũ rôi bác ơi., Mai công ty em bán Model mới là 40LM6200 giá còn 13 triệu., siêu giảm giá

kiencivic1990

tiếc là e lại chi tay e nó :((((((( mua mà ít xem quá

tanphat89

Ðề: Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm

Các bác ơi cho em hỏi với. E mới mua cái TV LG 42LM6200 mà sao không thấy nó kèm cái Magic Remote (Điều khiển ma thuật) nhỉ. E lúc mua cũng k để ý lắm nhưng về đọc trên mạng thấy có nói đến e nó. @@ không biết cái này mua ngoài hay đi kèm với TV nhỉ?

trung750

Member

Bạn xem lại cái thùng đi.Trên thùng sẽ có thông báo phụ kiện đi kèm theo TV.Chỉ có 6 kiếng 3d thôi.Dòng 5700 và 6500 mới có Magic Remote

leehon

#:-S - Ngồi 2 tiếng , đọc từ trang đầu đến trang cuối cùng , chóng hết cả mặt :-$ . LG - SS , nhà mình đều có cả 2 , thấy bác nào nói cũng đúng =))

duythangtk41

Tất nhiên LM6200 ngon hơn rồi, model mới hở sáng ít hơn dòng LW5700 của năm ngoái. Mặt khác giải mã được DTS khi chiếu phim HD qua ngõ USB.

Bên trên