Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

trannguyenhien

Active Member
em lắp AVG được gần 2 tháng rồi.hôm nay bày tỏ chút cảm nhận.AVG Hơn hẳn MyTV về cái khoản xem truyền hình .độ nét cũng như chất lượng hình ảnh tốt hơn còn chất lương set top box thì cũng chưa biết .nhưng sau hơn một năm dùng MYTV thì thỉnh thoảng lại phải reset cái STB có khi nó lại còn đơ phải cho mấy đập nó mới chạy đúng là thằng Huawei tàu khựa nếu cứ để không chuyển qua AVG thi mấy tháng nữa nó cũng đi luôn lại mất hơn củ thay cái STBOX.Mà cái ông MyTV phải trong nội thành thì mới xem đc HD mà chắc cũng chỉ đc mHD thôi.còn AVG thì vô tư đi.cung cách phục vụ thì như bố chó xồm,có báo lỗi thì phải cả tuần mới xuống mà phải mất mấy lần gọi đến tổng đài.rồi còn hạch sách rằng đừng chỉnh chọt linh tinh nữa.nhưng cũng phải nói rằng MyTV đa dịch vụ hơn nhưng chất lượng kém thì không thể là điểm cộng được.minh thấy hài lòng với AVG.hy vọng tương lai AVG sẽ phát triển hơn mang lại những dịch vụ tốt nhất cho khách hàng

Ðề: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

Mytv moi them 10 kenh cua vctv nen co the noi avg da den luc ha chao xuong roi

Một ông kinh doanh của AVG cũng loan tin trên HDVN rằng 90% AVG sẽ có thêm TheThaoTV và BONGDATV. VCTV cũng chỉ có 2 kênh này là hay nhất đấy bác!!

Jay Miz

Member
Hình như VCTV đang bắt đầu share các kênh tự sản xuất nên tin của mấy bác AVG có thể tin được :D

AVG chủ yếu là văn hóa thôi, giá rẻ và có mấy kênh HD xem được, các kênh còn lại e chả nghía tới bao giờ. AVG cũng có nhược điểm là truyền hình thu sóng nên tín hiệu chập chờn, phụ thuộc nhiều vào thời tiết và vị trí anten.

Hôm trước e lắp mà cậu KT ngồi cả đêm cầm cái anten chạy khắp nhà k chỗ nào ổn định :mad:) hôm sau thì lại đc, chả hiểu sao.

Muốn xem thể thao thì k có mấy, có mỗi 2 kênh thì phải, chả có bóng đá, toàn đua xe nên k phải gu của bác nào thích football.

Re: Ðề: Đánh giá truyền hinhd AVG và MYTV

AVG chủ yếu là văn hóa thôi, giá rẻ và có mấy kênh HD xem được, các kênh còn lại e chả nghía tới bao giờ. AVG cũng có nhược điểm là truyền hình thu sóng nên tín hiệu chập chờn, phụ thuộc nhiều vào thời tiết và vị trí anten.

Hôm trước e lắp mà cậu KT ngồi cả đêm cầm cái anten chạy khắp nhà k chỗ nào ổn định :mad:) hôm sau thì lại đc, chả hiểu sao.

Muốn xem thể thao thì k có mấy, có mỗi 2 kênh thì phải, chả có bóng đá, toàn đua xe nên k phải gu của bác nào thích football.
Phải là AVG là truyền hình ko phụ thuộc vào thời tiết chứ bác
chắc bác đang dùng ăng ten trong nhà
chỗ bác tín hiệu chập chờn thế thì chuyển ra ngoài trời thôi

dhpaul

Well-Known Member

Phàm cái gì đã thu sóng ở ngoài trời thì kiểu gì cũng chịu tác động của thời tiết và địa hình =)) Chỉ có truyền hình cáp mới không phụ thuộc thôi bác ơi =))

Phàm cái gì đã thu sóng ở ngoài trời thì kiểu gì cũng chịu tác động của thời tiết và địa hình =)) Chỉ có truyền hình cáp mới không phụ thuộc thôi bác ơi =))

Bác này nói hay nhỉ truyền hình cáp làm gì có sóng mà phụ thuộc với không?!!?

vuhiep111

MYTV phát HD khá đẹp, Hôm nhà mình lắp thằng nhân viên kĩ thuật để đầu phát mạc định là 720x576 PAl , hỏi nó sao đầu HD lại phát DVD như thế kia , THắng bé bảo đấy là mạc định rồi nhà nào cũng vậy. mình ngồi xem sách hướng dẫn thì vào phần set up chuyên lên 1080i xem đẹp hơn hẳn, thằng nhân viên ngồi im gãi đầu

Bên trên