Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
Cáp số hay Analog bác còn không nhận biết được :D thì sao bác biết kích thướt cáp của AVG nó bé hơn ????

Còn nữa, AVG truyền dẫn số mặt đất và số vệ tinh thì lấy đâu ra dây cáp mà bác nói bé hơn là thế nào. =))
Tôi chả hiểu cáp nào là analog, hoặc là số nhưng tôi thấy 2 loại đều giống nhau, tuy nhiên về size thì cáp của AVG bé hơn chút [-([-([-([-([-(

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Cáp số hay Analog bác còn không nhận biết được :D thì sao bác biết kích thướt cáp của AVG nó bé hơn ????

Còn nữa, AVG truyền dẫn số mặt đất và số vệ tinh thì lấy đâu ra dây cáp mà bác nói bé hơn là thế nào. =))

Tên và chữ lót của bác trùng tên em , hiuhihi , nhìn tường tên mình ko a

marble3D

Member

Thưa với bác là tôi đã trót dại cắt cáp của VCTV trước khi tôi lắp AVG, vì sao chắc bác hiểu :D:D:D:D:D:D:D
Lắp đặt một thời gian thấy tín hiệu kém, tôi yêu cầu nhân viên kỹ thuật AVG đến kiểm tra. Nhân viên của AVG cho rằng tầng 1 nhà tôi sóng yếu phải dùng anten nên cậu ấy đã nối anten vào cáp sau đó nối vào đầu thu;););););););););)
Khi cậu ấy nối anten, tôi cũng hỗ trợ để cậu ấy làm cho nhanh và tiện tay tôi đã nối lại truyền hình cáp nên đã có nhìn nhận và đo kích thước cụ thể giữa cáp của VCTV và cáp nối anten của AVG.
Nói thật với bác, tôi quan tâm đến chất lượng hình ảnh trên màn hình chứ không quan tâm đến công nghệ hoặc dạng truyền của các nhà đài bác nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thưa với bác là tôi đã trót dại cắt cáp của VCTV trước khi tôi lắp AVG, vì sao chắc bác hiểu :D:D:D:D:D:D:D
Lắp đặt một thời gian thấy tín hiệu kém, tôi yêu cầu nhân viên kỹ thuật AVG đến kiểm tra. Nhân viên của AVG cho rằng tầng 1 nhà tôi sóng yếu phải dùng anten nên cậu ấy đã nối anten vào cáp sau đó nối vào đầu thu;););););););););)
Khi cậu ấy nối anten, tôi cũng hỗ trợ để cậu ấy làm cho nhanh và tiện tay tôi đã nối lại truyền hình cáp nên đã có nhìn nhận và đo kích thước cụ thể giữa cáp của VCTV và cáp nối anten của AVG.
Nói thật với bác, tôi quan tâm đến chất lượng hình ảnh trên màn hình chứ không quan tâm đến công nghệ hoặc dạng truyền của các nhà đài bác nhé.
Thưa với bác luôn là chất lượng cáp analog không bao giờ đẹp bằng kỹ thuật số ( bác cứ hỏi 100 người trên diễn đàn HD Việt Nam)
kể cả kỹ thuật số lởm nhất bây giờ là DVB T của VTC :))

marble3D

Member
Thưa với bác luôn là chất lượng cáp analog không bao giờ đẹp bằng kỹ thuật số ( bác cứ hỏi 100 người trên diễn đàn HD Việt Nam)
kể cả kỹ thuật số lởm nhất bây giờ là DVB T của VTC :))

Tôi không cần hỏi vì thực tế chất lượng hình ảnh của AVG ở nhà tôi là như vậy (Hình bị nhòe màu, màu không sâu):-SS:-SS:-SS:-SS
Nếu bác nói thế, tôi phải phiền nhân viên của AVG đến xem lại vì hình ảnh như vậy xem thấy buồn lòng lắm :(:(:(:(:(:(:(

HÌnh như cái vụ AVG có gói "siêu cao cấp" gì đó bị chìm rồi hay sao nhỉ??? Nên không thấy bác kinh doanh nào lên đây PR nhỉ???

Tôi không cần hỏi vì thực tế chất lượng hình ảnh của AVG ở nhà tôi là như vậy (Hình bị nhòe màu, màu không sâu):-SS:-SS:-SS:-SS
Nếu bác nói thế, tôi phải phiền nhân viên của AVG đến xem lại vì hình ảnh như vậy xem thấy buồn lòng lắm :(:(:(:(:(:(:(

gọi qua nhanh đi bác :))

---------- Post added 23-04-2013 at 10:18:56 PM ----------

hnay VTC mở nốt 2 kênh ở dải mặt đất
đầu chính hãng = đầu tàu :))

unplugged

Member
Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Cái điểu khiển của AVG sao cái nút X em cứ ấn là y rằng cái HDPlayer nằm góc tự dưng rực sáng khởi động, ngộ ghê! :))

Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Cái điểu khiển của AVG sao cái nút X em cứ ấn là y rằng cái HDPlayer nằm góc tự dưng rực sáng khởi động, ngộ ghê! :))

chắc bị trùng bước sóng hay cái gì đó
nhà em có cái điều khiển đầu KTS tàu dk được cả tv
nhưng nó loạn hết lên

tan_huy_93

Well-Known Member
Khổ bác quá, đã nói là TH kỹ thuật số mặt đất thì làm gì có dây cáp như cáp Analog đi dây từ trụ điện vào, nó chỉ có cái đầu thu + ăn-ten thu sóng rồi cắm dây HDMI hoặc AV từ đầu thu qua TV để xem thôi, dây cáp đâu ra.

Còn cái mà bác nói là dây cáp là dây đồng dùng để lắp ăn-ten Analog (ăn-ten giàn, ăn-ten xương cá) chứ không phải cáp nhé. Chắc do cáp Analog chổ bác dùng dây thứ đó để cắm vào TV xem nên bác tưởng dây đồng đó là cáp của AVG.

Jedi Knight

Well-Known Member

Med3D, Datage... đều có thể power on bằng cái nút X trên cái remote đó, lấy keo dán vô hiệu hóa nó luôn

portlet

Member
Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Giống nhà e rồi. Dùng MyTV với AVG cứ điều khiển này bật là cái kia bị ảnh hưởng =))

AnhBaSG

Member

Em Điêu cũng chịu khó vô topic AVG quá nhễ! Chắc mốt AVG với K+ là 1 nhà rồi. =))

marble3D

Member
Khổ bác quá, đã nói là TH kỹ thuật số mặt đất thì làm gì có dây cáp như cáp Analog đi dây từ trụ điện vào, nó chỉ có cái đầu thu + ăn-ten thu sóng rồi cắm dây HDMI hoặc AV từ đầu thu qua TV để xem thôi, dây cáp đâu ra.

Còn cái mà bác nói là dây cáp là dây đồng dùng để lắp ăn-ten Analog (ăn-ten giàn, ăn-ten xương cá) chứ không phải cáp nhé. Chắc do cáp Analog chổ bác dùng dây thứ đó để cắm vào TV xem nên bác tưởng dây đồng đó là cáp của AVG.

Cảm ơn bác đã giải thích nhưng nó là thứ gì đi chăng nữa đâu có quan trọng và tôi cũng không quan tâm vì đó không phải là nghề của tôi.

Tôi chỉ quan tâm đến chất lượng hình ảnh thể hiện trên màn hình . Tính tôi thẳng, thấy sao nói vậy; Trong vụ này tại nhà tôi chất lượng hình ảnh của AVG kém thì tôi nói kém. Dịch vụ chăm sóc khách hàng của AVG tốt thì tôi vẫn khen là tốt.

Nhiều khi nhân viên kỹ thuật của các nhà đài thường giải thích do cái nọ hoặc vì cái kia với khách hàng, thực sự không thuyết phục. Tôi chỉ quan tâm là nhân viên kỹ thuật giải quyết thế nào để cho khách hàng nhận được sản phẩm có chất lượng tốt.

Nói thế để bác hiểu và khỏi giải thích nhé. Khi nào nhân viên kỹ thuật của AVG giải quyết được vụ nhòe hình thì tôi sẽ nói là chất lượng hình ảnh của AVG tốt.

Bên trên