Dịch vụ ZTV của VTC

xhyvongx

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cái ZTV này không cần mạng vẫn xem được mấy kênh HD, mạng chỉ để dùng vào lướt web, đăng ký tài khoản, đọc báo và mạng xh thôi.

hmthang

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cảm ơn bác đã động viên. Ztv E class bác phải cắm vệ tinh vào thì sẽ không bị lỗi. Nhiều người không dùng vệ tinh ztv hay lỗi vặt. Nguyên nhân là phần Rom luôn mặc định chạy ứng dụng dvb-S nền , nên khi không có tín hiệu vệ tinh, hệ thống sẽ tăng công xuất tuner và phần mền liên tục giải mã tín hiệu .Khi đó tài nguyên hệ thống sẽ cạn kiệt. Khi chạy các ứng dụng khác sẽ không mượt .Nếu có tín hiệu vệ tinh thì không bao giờ gặp lỗi "dvb-s không phản hồi." Nếu không dùng vệ tinh thì các bac off tín hiệu LNB đi ( trong mục dò vệ tinh).

Off tín hiệu LNB trong mục dò vệ tinh? Bác hướng dẫn chi tiết thêm đi, mình mò hoài mà không ra.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cái ZTV này không cần mạng vẫn xem được mấy kênh HD, mạng chỉ để dùng vào lướt web, đăng ký tài khoản, đọc báo và mạng xh thôi.

Bác này nói đúng đấy, chắc là cack được khoá mã irdeto rồi . Có khi xem được K+ chưa biết chừng?

xhyvongx

Kênh HD ấy, ngay trên quảng cáo thì VTC cũng nói là không cần mạng cũng xem được TV HD còn gì(70 kênh SD và 30 kênh HD).mình có tậu con đó rồi mà, nhưng phải đăng ký tài khoản với VTC đó.

hmthang

Kênh HD ấy, ngay trên quảng cáo thì VTC cũng nói là không cần mạng cũng xem được TV HD còn gì(70 kênh SD và 30 kênh HD).mình có tậu con đó rồi mà, nhưng phải đăng ký tài khoản với VTC đó.
Bác nói úp mở quá, mọi người đang hóng A Class sắp ra mà.

congtuthanhnam2

Active Member

Chắc bác này đang nói đến dong E class. Bác chịu khó đọc hết 550 trang thớt này là biết thêm khối thứ đấy

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trời, thánh ở đâu vào phán câu xanh rờn vậy?

Bác này nói đúng đấy, chắc là cack được khoá mã irdeto rồi . Có khi xem được K+ chưa biết chừng?

Bác ấy nói cũng có ý đúng đó, em vẫn có thể xem được kênh HD trên DVBS của ZTV với điều kiện .... bắt bằng chảo C (ví dụ như xem Asiasat5C)

theduyet89

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tất cả đều dùng chung vì cùng mã remote.

Để khách hàng quan tam nhìu hơn đến Ztv vÀ cũng như những lời quảng cáo của Ztv hi vọng cộng đồng khách hàng đang sử dụng sản phẩm Ztv kêu gọi bác Ztv đề xuất lên Giám đốc cty Vtc cho phát free 1 số kênh HD trên ztv qua vệ tinh...để những người nghèo,những nhà xa khu trung tâm,ko có mạng đc tiếp cận với truyền hình Hd.và mong các bác Ztv sớm pt kênh dành riêng cho ztv....thank các bác lắng nghe

Mr Manh

Theo mình ZTV có thêm lựa chọn các kênh khóa mã ( có trả phí trên vệ tinh) để các khách hàng dùng dòng C, E thuận lợi hơn vì không phải khách hàng nào cũng có đk dùng mạng tốc độ cao.

theduyet89

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ấy nói cũng có ý đúng đó, em vẫn có thể xem được kênh HD trên DVBS của ZTV với điều kiện .... bắt bằng chảo C (ví dụ như xem Asiasat5C)

Bác Đồ ơi bjo bác công bố danh sách các anh em nhận đc voucher giảm giá vậy ạh

hmthang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thế là xong, mình đăng ký lộn sân rồi. Đành chấp nhận thêm 1 chút tiền rước em A Class về thôi.
@ZTV: Không biết đặt hàng bây giờ có được giảm giá không? Lúc trước ra Hà Nội mua con E Class E1-1 tại Trần Anh - Đại Cồ Việt bị đại lý chôm mất cái thẻ mà không biết, ức lắm. Bây giờ kinh nghiệm hơn chắc đặt online thôi.

Em C Class C1-1 của em không hiển thị số như ZTV quảng cáo. Chỉ có 3 đèn led thôi. Hu... hu...

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cám ơn bác. Có tên em rồi chuẩn bị lúa rước em về. Chúc tất cả thành viên nhận được voucher.

Bác thật hạnh phúc. Chúc mừng nhé@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Bên trên