Dịch vụ ZTV của VTC

hungdisc

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác nói thì quá đúng nhưng ae ip lại thích vọc cái ztv nên tìm thêm các apk cài vào để trải nghiệm( cũng một phần kho ứng dụng của mấy bác ztv ít đồ chơi quá) hơn nữa nếu có lổi thì úp lại rom thế là xong. Chứ cứ mua cái ztv về mà chẳng vọc vạch gì cả thì cực chánO:)
Phần cứng thì ZTV đã nói là ok hết rồi , hiêm có trường hợp lỗi. Cho nên ,nếu ztv có bị gì thì cứ xác định nguyên nhân do xung đột phần mềm, và thuốc trị tốt nhất là up rom. Nhanh, gọn mà lại chóng khỏi bệnh :-bd

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phần cứng thì ZTV đã nói là ok hết rồi , hiêm có trường hợp lỗi. Cho nên ,nếu ztv có bị gì thì cứ xác định nguyên nhân do xung đột phần mềm, và thuốc trị tốt nhất là up rom. Nhanh, gọn mà lại chóng khỏi bệnh :-bd

Bác có ý giống em. Chẳng sợ nó hư hỏng gì cả. Cứ cài cứ chạy tuốt. Mà con E. C của em chạy 16/24 h chẳng có việc gì. Duy nhất một lần úp rom mất điện đên phải gửi em E ra thăm lăng Bác. Bữa ni rút kinh nghiệm úp rom chạy vô bệnh viện hay xuống bưu điện cắm vào cho an toàn. 2 nơi đó điện thường ổn định

Đôrêmi

Moderator

Hôm tết nguyên đán VTC có phát free mấy kênh HD đấy. Hì cho xem được mấy ngày.
Sao mấy bác ztv không tiếp tục free đến hết 2013 luôn rồi thu phí nhỉ.

ZTV hiện giờ không thể phát free được, muốn được phải đề nghị bên VTC, mà nếu phát free thế thì các thuê bao VTC bỏ đi hết mất. :D :D :D

levinhphuoc

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bạn ZTV ơi,qua một tuần dùng E2, nhìn chung mọi thứ đến giờ khá ổn,riêng vụ LIVE TV giậc cục,mình thầy trên fb,d đ này, đã thầy rất nhiều phản hồi của các bạn dùng trước mình,các bác cũng hứa sẽ xử lý, khắc phục tình trạng trên,nhưng đến thời điểm này, mọi việc cũng không có gì tiến triển cả.giật tung đầu luôn.Về mạng, ztv khỏi lo,có quen bạn bên bộ phận xử lý đường truyền, vác laptop lên nhà,thay dây mới ,cân đo hẳn hoi luôn,4M đấy,vẫn giựt,chỉ được 1 ngày đầu,mong bạn ZTV CỐ GẮNG xử lý món này nhanh nhanh tý, như hiện tại chán lăm.VOD thì ngon ,chào bạn, chúc ZTV khỏe.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Khổ cái ổ cắm nhà em nó có cả tivi. Và dàn loa nữa. Tắt kiểu như bác thì hết cả nên phải "rút" thôi.O:)
Sao các bác cứ phải lăn tăn cái vụ này nhỉ. Tớ dùng dòng E cắm điện liên tục mấy tháng không rút ra cũng chẳng bao giờ tắt mà có sao đâu ....

levinhphuoc

Khổ cái ổ cắm nhà em nó có cả tivi. Và dàn loa nữa. Tắt kiểu như bác thì hết cả nên phải "rút" thôi.O:)
Ra tiệm điện,mua 1 phíc nối,,1contac ngang ,nhỏ như ngón tay út ấy,ghé tiệm điện tử mua 1 sợi dây phíc cắm mới,tổng thiệt hại khoảng 40 ngàn là o ke.Contac đó để nối mạch trên dây phíc bác mua ở tiệm điên tử đó.adaptuer cắm vào phíc nối,trên sợi dây phíc dài đó,bác thấy chổ nào thuận tắc,mở ,bác gọt vỏ dây ,2 dây ,lấy kềm bấm 1 vặn vào 2 cực trên contac để nối,cắt dòng.khỏi cần contac ZTV luôn,như vậy bác khỏi RÚT RA,CẮM VÀO .....khỏe,

Chỉnh sửa lần cuối:

levinhphuoc

Sao các bác cứ phải lăn tăn cái vụ này nhỉ. Tớ dùng dòng E cắm điện liên tục mấy tháng không rút ra cũng chẳng bao giờ tắt mà có sao đâu ....
Mùa này mưa dông sấm sét,nếu như không sử dụng thì tắt hoặc rút luôn thì càng tốt.Bị trời đánh,chả ai bảo hành cho đâu,thường là linh kiện chết vô tổ chức lắm,thợ điện tử nghe bảo bị sét đánh là họ rét luôn,cẩn thận không bao giờ thừa cả.

hmthang

Ra tiệm điện,mua 1 phíc nối,,1contac ngang ,nhỏ như ngón tay út ấy,ghé tiệm điện tử mua 1 sợi dây phíc cắm mới,tổng thiệt hại khoảng 40 ngàn là o ke.Contac đó để nối mạch trên dây phíc bác mua ở tiệm điên tử đó.adaptuer cắm vào phíc nối,trên sợi dây phíc dài đó,bác thấy chổ nào thuận tắc,mở ,bác gọt vỏ dây ,2 dây ,lấy kềm bấm 1 vặn vào 2 cực trên contac để nối,cắt dòng.khỏi cần contac ZTV luôn,như vậy bác khỏi RÚT RA,CẮM VÀO .....khỏe,

Bác nói chuẩn quá, nhưng rất dài và khó đọc quá.

remyhoi

Member

Xin ZTV cho hỏi:
- Tôi mua dòng E từ tháng 3/2013 thì có được khuyến mãi chuột không?(điều khiển không nhạy)
- ZTC bắt truyền hình qua Asiasat 5 chính thức được bao nhiêu kênh?
- Live TV chính thức được bao nhiêu kênh?
- Bản ROM còn có được update nữa không?(đã update 18/07/2013)
Xin cảm ơn!

btbaotambt

Well-Known Member

Bạn ZTV ơi,qua một tuần dùng E2, nhìn chung mọi thứ đến giờ khá ổn,riêng vụ LIVE TV giậc cục,mình thầy trên fb,d đ này, đã thầy rất nhiều phản hồi của các bạn dùng trước mình,các bác cũng hứa sẽ xử lý, khắc phục tình trạng trên,nhưng đến thời điểm này, mọi việc cũng không có gì tiến triển cả.giật tung đầu luôn.Về mạng, ztv khỏi lo,có quen bạn bên bộ phận xử lý đường truyền, vác laptop lên nhà,thay dây mới ,cân đo hẳn hoi luôn,4M đấy,vẫn giựt,chỉ được 1 ngày đầu,mong bạn ZTV CỐ GẮNG xử lý món này nhanh nhanh tý, như hiện tại chán lăm.VOD thì ngon ,chào bạn, chúc ZTV khỏe.

Dư âm của Live TV giật tung đầu ,treo kênh ,đứng hình....vẫn còn vang mãi đến bây giờ không dứt.Buồn lắm bác ZTV ơi.

taxtuan

Member

Dư âm của Live TV giật tung đầu ,treo kênh ,đứng hình....vẫn còn vang mãi đến bây giờ không dứt.Buồn lắm bác ZTV ơi.

Hồi trưa này Live TV giật (mình dùng pingtest ~ 1.7 Mbs). Nhưng bây giờ thì Good (pingtest ~ 2.2 Mbs)...

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hồi trưa này Live TV giật (mình dùng pingtest ~ 1.7 Mbs). Nhưng bây giờ thì Good (pingtest ~ 2.2 Mbs)...

Các nhà mạng Việt nam bây giờ tệ quá, chỉ chạy theo số lượng, không quan tâm đến chất lượng. Khi có sự cố điện lên trung tâm hỏi, nhân viên trực còn hỏi lại: thế thuê bao nhà anh dùng làm gì? bọn em test thử đọc báo, lướt web vẫn bình thường mà.....!! thật là bó tay.com.

Cái này mới là hay, giá cao nhưng chất thì nhiều người vẫn thích
Kế hoạc ZTV-S class triển khai từ 2014 sau khi 3 dòng A,C,E có mặt phục vụ các tập khách hàng khác nhau. S-Class có chíp lõi tứ và ram 16M chạy android 4.2 hoặc 4.3 , chơi luôn 4 K trên hdmi 1.4 . Kèm ổ cứng 2 T.... với bộ nguồn tích hợp lọc nhiễu, có jac cắm 2 micro hát ztv karaoke... Nói cung là đủ cả mỗi tội giá trên trời vì chỉ sản xuất theo order khách hàng. Tên khách hàng khắc luôn lên vỏ nhôm ( 3 mầu lựa chọn) cùng bảo hành 3 năm miễn dịch vụ chon đời... Giá trên trời luôn , phục vụ bác nào thích hàng chất lượng cao mà độc.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Kính chuyển bác Đồ vì đây là sở trường của bác....

Nhắc bác ấy đọc các bài trước của mình sẽ rõ, còn "chỉ có 1 chảo" thì ... bó tay bác à.
Hì. M vẫn cứ ấn tượng mấy cái chảo nhà bác. Chắc hè tới đi chơi ghé tham quan nhà mới của bác với lại mấy cái chảo đã.

Bên trên