Dune plugin Hayhaytv phiên bản mới

Ðề: Dune plugin Hayhaytv phiên bản mới

Loay hoay mãi mới cài được, em thấy vẫn thua zing.tv vì zing chỉ cần có Sony là được :)) mà lại không mất phí:))

xaru

Loay hoay mãi mới cài được, em thấy vẫn thua zing.tv vì zing chỉ cần có Sony là được :)) mà lại không mất phí:))
2 cái khác biệt nhau mà bác ! ZIng dùng để nghe nhạc và các chương trình TV, còn hayhaytv dùng để xem phim mà bác ! mà chất lượng hình ảnh cũng đẹp mà bác

meocon

Well-Known Member

2 cái khác biệt nhau mà bác ! ZIng dùng để nghe nhạc và các chương trình TV, còn hayhaytv dùng để xem phim mà bác ! mà chất lượng hình ảnh cũng đẹp mà bác

Chính xác , zing mạnh về nhạc , phim thì ít .

dkmienphi

Mấy bác cho mình hỏi: hayhaytv quảng cáo xem phim âm thanh 5.1, vậy xem bằng dune hd có đc 5.1 không?
Nếu đc thì setting ntn vậy?

Mình xài MegaEasy, Dune 301
Tks

meocon

Well-Known Member

Mấy bác cho mình hỏi: hayhaytv quảng cáo xem phim âm thanh 5.1, vậy xem bằng dune hd có đc 5.1 không?
Nếu đc thì setting ntn vậy?

Mình xài MegaEasy, Dune 301
Tks

Phỉa có loa 5.1 chứ a . DUNE ra là tất nhiên

thezooe

Nhà mình có đầy đủ amply 5.1, mò cả tháng nay, chẳng thấy chỗ nào, phim nào trên hayhaytv play được 5.1 .....

Bác vô phần phần Full HD đó bác ! Cái đó hình ảnh đẹp hơn và có âm thanh 5.1 . Còn phim mấy mục khác thì ít có phim 5.1 lém bác !

dkmienphi

Bác vô phần phần Full HD đó bác ! Cái đó hình ảnh đẹp hơn và có âm thanh 5.1 . Còn phim mấy mục khác thì ít có phim 5.1 lém bác !

Mình vừa thử, Ampli Receiver của mình vẫn chỉ báo audio là PCM, ko phải AC3. Bác có thể cho mình biết một phim nào trong đó để mình thử lại ko?

a_Fon

Active Member

Mình vừa thử, Ampli Receiver của mình vẫn chỉ báo audio là PCM, ko phải AC3. Bác có thể cho mình biết một phim nào trong đó để mình thử lại ko?

Vâng bác này nói đúng, từ khi hayhaytv quảng cáo có 5.1, mình tìm mãi cả tháng trời vẫn không xem được 5.1 AC3 digital giống HDViet. Cứ toàn PCM thôi, nên toàn phải xem và trả phí cho HDViet

dkmienphi

Có bác nào đã xem đc AC3 cho mình cái tên phim để thử xem sao?

a_Fon

Active Member

Có bác nào đã xem đc AC3 cho mình cái tên phim để thử xem sao?

Mình cũng như bác vậy, không biết hayhaytv không support AC3 hay không? mà thấy quảng cáo mua Dune Connect tặng account hayhaytv có hỗ trợ 5.1. Kiểu quảng cáo "treo đầu dê, bán thịt chó" :(, làm giới thiệu ông bạn mua Dune Connect được tặng hayhaytv. Ổng bảo phải bỏ thêm tiền mua VIPCODE HDViet làm mình nhục mặt ra.

thezooe

Mình cũng như bác vậy, không biết hayhaytv không support AC3 hay không? mà thấy quảng cáo mua Dune Connect tặng account hayhaytv có hỗ trợ 5.1. Kiểu quảng cáo "treo đầu dê, bán thịt chó" :(, làm giới thiệu ông bạn mua Dune Connect được tặng hayhaytv. Ổng bảo phải bỏ thêm tiền mua VIPCODE HDViet làm mình nhục mặt ra.

Được mà bác ! Vào phần Full HD chọn phim và nhấn phim A chọn 1080p là ra âm thanh 5.1 ( ra âm thanh Multi ). nhưng không có nhiều như HDviet thôi !

a_Fon

Active Member

Được mà bác ! Vào phần Full HD chọn phim và nhấn phim A chọn 1080p là ra âm thanh 5.1 ( ra âm thanh Multi ). nhưng không có nhiều như HDviet thôi !

Bác nói có thật không? Mình nói rõ là AC3 nhé, bên HDViet xuất ra được AC3 5.1 trên amply luôn, còn app Hayhaytv chỉ thấy toàn PCM thôi. Bác check cho kỹ lại giúp mình.

thezooe

Bác cho cái tên phim luôn đi, em thử cái

Mình đã nói khá cụ thể đó bác ! Bác vào phần Phim Full HD, phim trong đây hầu như đều có 5.1. Khi play phim nó sẽ chưa có âm thanh 5.1 nha bác, bác nhấn phím A trên Remote và chuyển sang 1080 thì mới có âm thanh 5.1 được !
Bạn có thể thử với phim " turbo "

dkmienphi

Âm thanh vẫn là PCM 2.0 các bác ơi. Ampli receiver của mình ko có cổng HDMI nên ko thể thử
PCM này có phải đa kênh hay ko. Mình đang xài 1 năm khuyến mãi của HDViet, nhưng nó hay treo mạng,
mình định sau này chuyển qua Hayhaytv luôn, nhưng âm thanh kiểu này chắc nâng cấp mạng để xài HDViet thôi.
Lại phải tốn thêm tiền. Buồn 5 phút.

andyou

Âm thanh vẫn là PCM 2.0 các bác ơi. Ampli receiver của mình ko có cổng HDMI nên ko thể thử
PCM này có phải đa kênh hay ko. Mình đang xài 1 năm khuyến mãi của HDViet, nhưng nó hay treo mạng,
mình định sau này chuyển qua Hayhaytv luôn, nhưng âm thanh kiểu này chắc nâng cấp mạng để xài HDViet thôi.
Lại phải tốn thêm tiền. Buồn 5 phút.

Bác nên nâng cấp đường truyền đi bác ! xem ứng dụng mới Giải trí HD hay quá chừng kìa.

dkmienphi

Nhờ Ad hướng dẫn cách xem phim có âm thanh 5.1 trên Dune TV-102

Cám ơn

Chào bạn,

Ad sẽ sớm có câu trả lời cho bạn, cảm ơn bạn đã chia sẻ

Thanks & Best Regards,

HayhayTV
Support
W: Xem phim hay online chuẩn HD miễn phí tại HayhayTV | Hay là Play
E: [email protected]
Yahoo: Hayhaytv3

Các bác không cần thử nữa, Hayhaytv chưa trả lời ngay đc, chứng tỏ chưa xem đc AC3 đâu

nokian9x

Well-Known Member

HayHay lại tăng giá gói tài trợ âm thầm sao nhỉ? Trước mình nạp gói tài trợ thẻ 50k/2 tháng. Giờ 60k/2 tháng. Có nghĩa là đã tăng mỗi tháng lên 5k. Sao lại vậy ACE?

Bên trên