Đánh giá [Dune & Zappiti] Trải nghiệm phần mềm xem phim HD & TV online tuyệt vời ! The best all in one ....

smilegirl

Active Member
Ðề: [Dune & Zappiti] Trải nghiệm phần mềm xem phim HD & TV online tuyệt vời ! The best all in one ....

Sao con Dune H1 em không làm được, nhờ các bác giúp dùm.

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: [Dune & Zappiti] Trải nghiệm phần mềm xem phim HD & TV online tuyệt vời ! The best all in one ....

HdViet cũng đang viết Plug cho dòng Dune. Không biết sau này hoàn thiện thì Free hay Cost?

rua bo

Well-Known Member

Cám ơn Bác chủ. Đang test quá ngon. 1 lần nữa cám ơn nhiều.

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Mình vừa thử cài 99% là oke. Riêng chỉ có 2 kênh tivi HBO HD và StarMove HD không xem được, chỉ kết nối và đứng im ở đó không hiểu sao nữa.
Còn 1 điều nữa không biết danh sách phim nó tự update hay phải plugin cái mới vào mới có đồng nghĩa với kênh tivi cũng vậy?

Phim mới tự update lên nhé bác ! Hiện vừa up 2-3 phim đang Hot lên rồi đó :)

nokian9x

Well-Known Member

Phim mới tự update lên nhé bác ! Hiện vừa up 2-3 phim đang Hot lên rồi đó :)

Hiii, phim thì không quan trọng lắm với mình. Giờ chỉ có tivi, karaoke online thôi. Tivi phục vụ bà xã, karaoke phục vụ bạn bè :)

smilegirl

Active Member

Bác Full reset lại rồi cài app lại nhé !

Em đã reset default xong install lại vẫn bị lỗi như trên, bác nghĩ cách giúp em với :((
Thêm nữa, trước khi reset thì các ứng dụng WEATHER, GAMES... em test thử vẫn OK nhưng sau khi reset thì các ứng dụng đó không chạy được nữa và báo lỗi như vầy

Làm ơn giúp em với, thanks bác nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

nokian9x

Well-Known Member

Reset không được update lại firmware xem sao bạn.

To SAIGON_HD: Nhờ bác check lại xem kênh tivi Starmovie HD và HBO HD xem được không nhé. Tối qua mình thử nó chỉ báo connect mãi không thể vào được. Còn lại các kênh kia, phim đều play oke.

laoxao

Hihihi giờ em mới biết tin có app online nữa, hay ghê heheheh thôi kệ tuy muộn nhưng chưa trễ phải đi thử xem sao thôi

TomHCM

Member

Cái này do bác chưa cài đặt mạng cho em nó, nên không thể truy xuất internet để lấy data

Em đã reset default xong install lại vẫn bị lỗi như trên, bác nghĩ cách giúp em với :((
Thêm nữa, trước khi reset thì các ứng dụng WEATHER, GAMES... em test thử vẫn OK nhưng sau khi reset thì các ứng dụng đó không chạy được nữa và báo lỗi như vầy

Làm ơn giúp em với, thanks bác nhiều!

mrhero

2 kênh starmoviehd ,hbohd nó bị gì rồi thử coi trên web cũng kg xem được.

TomHCM

Member

2 kênh starmoviehd ,hbohd nó bị gì rồi thử coi trên web cũng kg xem được.

Em thấy phim cập nhật trên hayhaytv còn mới hơn trên HBO HD và Starmovied HD nên không cần lắm đâu

nokian9x

Well-Known Member

Cái này do bác chưa cài đặt mạng cho em nó, nên không thể truy xuất internet để lấy data

Bác nhìn nhầm không? Nếu không có mạng thì ngày giờ, tháng không hiển thị lên đâu. Trên kia là 09.40, ngày 2.3 mà

---------- Post added 02-03-2013 at 11:49:22 AM ----------

Em thấy phim cập nhật trên hayhaytv còn mới hơn trên HBO HD và Starmovied HD nên không cần lắm đâu

Uh, nói chung là chỉ cần các kênh của VN là oke rồi. Thêm cái VTV1 sớm giúp thì ngon.

smilegirl

Active Member

Bác nhìn nhầm không? Nếu không có mạng thì ngày giờ, tháng không hiển thị lên đâu. Trên kia là 09.40, ngày 2.3 mà

Vậy là máy em bị gì? Nhờ các bác giúp đỡ.

nokian9x

Well-Known Member

Vậy là máy em bị gì? Nhờ các bác giúp đỡ.

Bác làm như em thử đi. Download Firmware về update lại thử xem sao. Còn chưa ai bị lỗi đó hết ah.

vanthuann

Member

bác chủ cho hỏi em dow link ở trên về rồi mà ko thấy phần mềm để cài đặt vậy

nokian9x

Well-Known Member

bác chủ cho hỏi em dow link ở trên về rồi mà ko thấy phần mềm để cài đặt vậy

Bạn download về tên phần mềm là: dune_plugin_hayhaytv_saigonhd.zip. Sau đó copy vào Usb hoặc HDD hoặc chạy qua mạng bấm enter vào file đó thế là nó sẽ cài. Sau khi cài xong bạn vào Application sẽ có phần hayhaytv.

dungtam25

Well-Known Member

Bác chủ coi up lại app hayhay của mình đi,hôm nọ qua tôi chỉ cho cậu em down về,copy vào usb,D1 không nhận,buổi sáng,tôi cũng làm vậy để cài cho cậu ta,nhưng dune cũng không nhận ra file gì,khi tôi lấy usb mà tôi down về đầu tiên,bản đó mới dùng cài được.

nokian9x

Well-Known Member

Vẫn nhận bình thường mà bạn. Tôi thử qua HDD box, USB, HDD Network đầu install vô tư và chạy ầm ầm.

Bên trên