Đánh giá [Dune & Zappiti] Trải nghiệm phần mềm xem phim HD & TV online tuyệt vời ! The best all in one ....

smilegirl

Active Member
Ðề: [Dune & Zappiti] Trải nghiệm phần mềm xem phim HD & TV online tuyệt vời ! The best all in one ....

Bác làm như em thử đi. Download Firmware về update lại thử xem sao. Còn chưa ai bị lỗi đó hết ah.

Em đã làm đủ cách mà vẫn bị lỗi như thế

-Reset Default bằng "dune_service_reset_settings.dsf"
-Update "dune_firmware_hdsmart_h1_121018_0846.dff"
-Install "dune_plugin_hayhaytv_saigonhd.zip"
Restart Dune H1

Kết quả: các app AccuWeather, Games, Facebook đều chạy bình thường còn app Hayhaytv vẫn báo lỗi.

Em làm các bước như trên có đúng chưa? Cần phải thiết lập gì thêm không? Em ở TPHCM, bác nào có lòng hảo tâm giúp đỡ, em xin cảm ơn nhiều.

Ðề: [Dune & Zappiti] Trải nghiệm phần mềm xem phim HD & TV online tuyệt vời ! The best all in one ....

em không cài được file zip trên dune duo .có cần diều kiện gì không các bác.từ lúc mua đầu dune tới giờ em chưa up fw lần nào ạh.cóp bản zip vào usb cắm vào dune mà ko ấn enter cài được.các bác giúp em với

TomHCM

Member

em không cài được file zip trên dune duo .có cần diều kiện gì không các bác.từ lúc mua đầu dune tới giờ em chưa up fw lần nào ạh.cóp bản zip vào usb cắm vào dune mà ko ấn enter cài được.các bác giúp em với

Bác up firmware mới nhất là ok

TomHCM

Member

Chỉ cần up firmware mới rồi cài đặt App là ok, nếu không được chuyển đại lý bạn mua hoặc Ân Nguyên.

Em đã làm đủ cách mà vẫn bị lỗi như thế

-Reset Default bằng "dune_service_reset_settings.dsf"
-Update "dune_firmware_hdsmart_h1_121018_0846.dff"
-Install "dune_plugin_hayhaytv_saigonhd.zip"
Restart Dune H1

Kết quả: các app AccuWeather, Games, Facebook đều chạy bình thường còn app Hayhaytv vẫn báo lỗi.

Em làm các bước như trên có đúng chưa? Cần phải thiết lập gì thêm không? Em ở TPHCM, bác nào có lòng hảo tâm giúp đỡ, em xin cảm ơn nhiều.

phuongkts

Member

Dune hay quá, mình đang dùng hảng khác , chán quá , phải mua Tv box
Chúc mừng Dune

mrhero

không biết dune có app sopcast kg nhỉ.

alibaba1978

Well-Known Member

Chỉ cần up firmware mới rồi cài đặt App là ok, nếu không được chuyển đại lý bạn mua hoặc Ân Nguyên.
cái nì do mạng xì cúc nè

vanthuann

Member

Bạn download về tên phần mềm là: dune_plugin_hayhaytv_saigonhd.zip. Sau đó copy vào Usb hoặc HDD hoặc chạy qua mạng bấm enter vào file đó thế là nó sẽ cài. Sau khi cài xong bạn vào Application sẽ có phần hayhaytv.

bác cho cái link với

vanthuann

Member

Tiện đây bác chủ có cho e base này chạy giao diện tiếng việt đc ko, hướng dẫn dùm với.

rua bo

Well-Known Member

hỒI SÁNG NÀY MÌNH CŨNG GIỐNG BẠN. sau đó, mình setup lại mạng thi ok ( nhớ IP mạng phải là 192.168.1... ).
Sao con Dune H1 em không làm được, nhờ các bác giúp dùm.

vanthuann

Member

Có bác nào nghiên cứu xài iptv trên adsl của viettel đc ko nhỉ, mới lắp thuê nao ko nhẽ lại đổi, hic

TomHCM

Member

Có bác nào nghiên cứu xài iptv trên adsl của viettel đc ko nhỉ, mới lắp thuê nao ko nhẽ lại đổi, hic

Mạng nào cũng xài được ứng dụng này ah. Không cầ phải đổi mạng đâu

smilegirl

Active Member

hỒI SÁNG NÀY MÌNH CŨNG GIỐNG BẠN. sau đó, mình setup lại mạng thi ok ( nhớ IP mạng phải là 192.168.1... ).

Ơn trời! Nhờ có gợi ý của bác mình đã làm được, cảm ơn bác rất nhiều.

smilegirl

Active Member

Chắc lại cài IP tĩnh cho DUne ah?
Chính xác là thiết lâp IP tĩnh cho Dune. Chân thành cảm ơn bác Saigon_HD và các bác trong topic đã giúp đỡ.

Bên trên