Em có nên lắp AVG các bác

Jay Miz

Member
Cứ từ từ, mọi người phản ánh đã xem AVG xử lý thế mào đã làm gì mà bác đã làm ầm lên, dich vụ nào chẳng có lúc có vấn đề, làm ăn vớ vẩn lên án cũng khg muộn

Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

Tôi là khách hàng thứ thiệt. Còn các bác là cộng tác viên hoặc là nhân viên AVG hay là gì thì tôi chịu.
Với tôi đẹp khen xấu chê. Thế thôi. Tôi cũng đã tư vấn và lắp đặt cho 04 khách hàng vì mấy hôm đầu về xem đúng là AVG quá ổn. Giờ thì tôi không thấy như vậy nữa. Tức và tôi đi la thôi. Nếu mà các ông là khách hàng thì các ông sẽ ủng hộ tôi. Tôi đâu thích đi là làng đâu. Thiết bị thì tôi phải đổi 03 lần cái Adapter rồi.
Các bác cứ về xem và cảm nhận đi là biết à. Nếu mà tôi la ảnh hưởng đến công việc làm ăn của các bác thì thôi. Khỏi la nữa nha. :)

của bác chắc phải đề nghị AVG sơ cua cho vài bộ adapter 2A dự phòng cho đỡ mất công mấy chú lắp đặt thôi:))

ZhuLio

sao ở thành phố mình chưa thấy nhỉ :-s

DHN_HD

Member
Re: Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

Cho nên mấy ông phải công tâm. Giờ là đến thời AVG đi lừa đảo khách hàng cho coi. SD mà mờ câm không à. Giống như có màu của phật giáo pha vào ấy. Tin hay không thì về xem và cảm nhận đi nhé. Mai tui lập hội phản đối AVG. HD thì hồi giờ chưa xem nhiều nên chưa so được.

Thiết nghĩ, nếu bác lắp AVG chỉ để xem SD thì em nghĩ bác có nhiều sự lựa chọn khác mà. Bản thân em cũng đã sử dụng AVG được hơn 4 tháng nay. Xét về mọi mặt thì như các bác hay nói : hay trong tầm giá :)) Bản thân em đại đa số là xem mấy kênh HD thấy chất lượng tương đối tốt, âm thanh khá hay (cái này là cảm nhận của em) mấy kênh VTV 1, 2, 3 .... Xem vẫn chất như TH cáp. Thỉnh thoảng em còn được xem 3D trên kênh Fashiontv nữa (phê lắm bác à). Ngoài ra, AVG có 1 cái cũng tương đối tiện đó là 1 số kênh chính bác có thể xem được lịch chiếu, 1 số còn có cả tóm tắt nội dung chương trình. Trên đây là vài cảm nhận của em muốn chia sẻ để mọi người cùng tham khảo.
@bác m2nhatrang thử kiểm tra lại vị trí đặt ăng ten nhà mình coi đã đạt được cường độ sóng tốt chưa nhé.
Hoặc không thì gọi thẳng cho nhà đài kêu nhân viên đến check cho bác.
Chúc bác sớm tìm lại được niềm vui mới.
Thân,

dhpaul

Well-Known Member

Đây không phải truyền hình analog, mà ăng ten sai vị trí làm hình ảnh mờ. Nếu sai vị trí làm sóng quá yếu thì đã bị giật hình hoặc không xem được.

ZhuLio

có bác nào muốn lắp đặt hay làm CTV cho AVG thì pm em nhé.

Ðề: Re: Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

Thiết nghĩ, nếu bác lắp AVG chỉ để xem SD thì em nghĩ bác có nhiều sự lựa chọn khác mà. Bản thân em cũng đã sử dụng AVG được hơn 4 tháng nay. Xét về mọi mặt thì như các bác hay nói : hay trong tầm giá :)) Bản thân em đại đa số là xem mấy kênh HD thấy chất lượng tương đối tốt, âm thanh khá hay (cái này là cảm nhận của em) mấy kênh VTV 1, 2, 3 .... Xem vẫn chất như TH cáp. Thỉnh thoảng em còn được xem 3D trên kênh Fashiontv nữa (phê lắm bác à). Ngoài ra, AVG có 1 cái cũng tương đối tiện đó là 1 số kênh chính bác có thể xem được lịch chiếu, 1 số còn có cả tóm tắt nội dung chương trình. Trên đây là vài cảm nhận của em muốn chia sẻ để mọi người cùng tham khảo.
@bác m2nhatrang thử kiểm tra lại vị trí đặt ăng ten nhà mình coi đã đạt được cường độ sóng tốt chưa nhé.
Hoặc không thì gọi thẳng cho nhà đài kêu nhân viên đến check cho bác.
Chúc bác sớm tìm lại được niềm vui mới.
Thân,
Chả hiểu sao 2 hôm nay AVG nhà mình lại đẹp lại rồi. Mọi thứ nhà mình không có gì thay đổi cả. Bác đừng có lôi cáp vào đây để so sánh nhé. Haiz
Cảm ơn bác đã quan tâm.

trada_comment

Chả hiểu sao 2 hôm nay AVG nhà mình lại đẹp lại rồi. Mọi thứ nhà mình không có gì thay đổi cả. Bác đừng có lôi cáp vào đây để so sánh nhé. Haiz
Cảm ơn bác đã quan tâm.

Bác xem lại dây jack nối, chế độ màn hình TV, nhiều khi chỉ ấn nhầm nút điều khiển TV thôi cũng đã mệt rồi, thay đổi lằng nhằng ngay, tôi nghi chế độ picture mode của bác đặt về standard hay film thì xem sẽ bị mờ mờ... Hiện tại có hàng nghìn khách hàng tại Nha Trang, không có ai kêu, mà để chỉnh chất lượng riêng cho nhà bác thì khó quá.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

thấy chưa...!!!
em đã nói rồi mà...
bác cứ để từ từ rồi xem sao, chưa gì hết là bác đã đi khắp box AVG la um xùm à.
Cảm ơn bác đã quan tâm.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

Picture Mode thì em toàn để chế độ mặt định là Custom không hà.
Bác xem lại dây jack nối, chế độ màn hình TV, nhiều khi chỉ ấn nhầm nút điều khiển TV thôi cũng đã mệt rồi, thay đổi lằng nhằng ngay, tôi nghi chế độ picture mode của bác đặt về standard hay film thì xem sẽ bị mờ mờ... Hiện tại có hàng nghìn khách hàng tại Nha Trang, không có ai kêu, mà để chỉnh chất lượng riêng cho nhà bác thì khó quá.

Jay Miz

Member
Không biết có phải do mắt mình khg nhưng mà thấy hình ảnh các kênh SD hôm nay rất đẹp, đẹp hơn cả lúc trc o.0. Cảm nhận cá nhân có gì khg phải các bác chém nhẹ tay

tan_huy_93

Well-Known Member
em cũng thấy thế đó bác, trưa này em xem chương trình Nhịp sống thể thao trên NCM thấy rất đẹp và nét.
Không biết có phải do mắt mình khg nhưng mà thấy hình ảnh các kênh SD hôm nay rất đẹp, đẹp hơn cả lúc trc o.0. Cảm nhận cá nhân có gì khg phải các bác chém nhẹ tay

Bác cứ làm như em là gà không bằng ấy. Em đã xem lại thông số của TV, hôm em cho Contrast lên 100 xấu ình ấy chứ.

Ðề: Re: Em có nên lắp AVG các bác

em cũng thấy thế đó bác, trưa này em xem chương trình Nhịp sống thể thao trên NCM thấy rất đẹp và nét.

Không phải là đẹp hơn đâu, mà làm cho nó xấu đi , sau đó làm cho nó đẹp hơn thôi. Tui xem TV tinh lắm, hehe

oiquenmat

Member
Nên lắp avg bác ạ chất lượng được giá rẻ nét hơn mytv đầu thu và điều khiển nhìn không đẹp bằng mytv với K+

ttbvdc

Mình cũng vừa lắp AVG xòng, nói chung là xứng với "đồng tiền, bát gạo"

Bên trên