Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

soho4ever

Member
Em mới nhập môn HT và nhạc nhẽo 2 kênh đc gần 1 năm, thôi thì cũng đú đởn với mấy ae. Em mạn phép được chia sẻ chút ít và rất mong đc giao lưu học hỏi cùng các Bác bên HDvietnam.
( Phòng 21m2)
Home theater 7.1:
TV 3D plasma: samsung 64''
Amply : Anthem mrx 300
Nguồn HD : Dune max
front : JBL Ls 80 ( đánh chung với nhạc 2 kênh)
center : jbl studio 120c
Surround : jbl studio 130
Surround back : paradigm Mini Monitor
Sub: Jbl studio 150p
Cable : furutech + Analysis
Nhạc 2 kênh :
Cdp : Moon 230D
Intergrated amp : Moon 340i
speaker : JBL ls 80
cable :furutech,Isotek syncro;analysis
sử lý tiếp địa xuống 4ohm
Em phọt tý ảnh mong được các Bác góp ý:

CDP: Moon 230D tích hợp D/A 24bit/192kHz + Intergrated amp : Moon 340i ( bản full) tích hợp DAC 24bit/192kHz và thêm gói phụ kiện cho phono ( E lấy luôn vì sau này muồn nghe đĩa than chỉ cần mua đầu đọc LP là ok):
1 số cảm nhận của Em:
Về xem phim:
Rất tuyệt vời : tivi plasma cho hình ảnh rất mượt mà, tươi tắn sâu rộng cả về full HD lẫn 3D tuy nhiên hơi nóng khi mùa hè nhưng lại rất ấm áp như lò sưởi vào mùa đông :-bd. amp đa kênh 7.1 của anthem cho âm thanh rất chi tiết, chân thật,mạnh mẽ. Dune max thì ae HD quá quen rồi...
Về nghe nhạc 2 kênh :
phải nói rằng dòng moon của Simaudio - canada (có độ trong sạch, chi tiết, chân thực cao, âm hình chính xác, sâu rộng và công suất amp rất thực- dải trung, cao rất tốt )đánh khá hợp với jbl - mỹ ( mạnh mẽ, 2 loa trầm - cho bass sâu và uy lực trung kèn và tép titan - thiếu độ tinh tế về dải trung và cao) -> Sự kết hợp thật tốt và ăn ý, bù đắp cho nhau. Bắt đầu chơi 2 kênh em đã dùng cdp marantz 7003, audia flight one M đánh cặp với pre, pow của rotel, harman kardon,VTL,Naim...để đánh thử với cặp loa JBL Ls80 này nhưng thấy vẫn không ổn, được cái nọ mất cái kia, để nâng cấp đồng bộ thì khá tốn kém (tài chính thì có hạn) và rất lằng nhằng... Giờ Em nghe đi nghe lại 1 bản nhạc mà không thấy chán, càng nghe lại càng hay... thật phấn chấn & khó tả.
Đó chỉ là 1 số cảm nhận chủ quan của E rất mong các Bác góp ý !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

winxdkd2

Member
thiết bị ngon, phòng ốc chiên nghịp, nói chung là ổn, chụp thêm ảnh chỗ ngồi tự sướng đi bác

fostina

Well-Known Member
Ðề: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

Nhìn cách bác kê đồ là biết bác bác có nhiều kinnh nghiệm trong lĩnh vực này rồi, dàn đẹp và đồ của bác cũng đẹp- bác thiết kế phần tiêu tán âm cũng rất chuẩn. Chúc mừng bác có dàn nghe Noel và Tết. hy vọng là qua ngày tận thế để tiếp tục con đường HD.

soho4ever

Member
Ðề: Re: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

Tính e hay ngại nhưng Bác đã hỏi thì em xin phọt hầu Bác vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

soho4ever

Member

Nhìn cách bác kê đồ là biết bác bác có nhiều kinnh nghiệm trong lĩnh vực này rồi, dàn đẹp và đồ của bác cũng đẹp- bác thiết kế phần tiêu tán âm cũng rất chuẩn. Chúc mừng bác có dàn nghe Noel và Tết. hy vọng là qua ngày tận thế để tiếp tục con đường HD.
cảm ơn Bác đã động viên em

innova001

Member

Bác không làm màn chiếu luôn cho hoành tráng nhỉ bác chủ

soho4ever

Member

Bác không làm màn chiếu luôn cho hoành tráng nhỉ bác chủ
Thank Bác! từ đầu e cũng định như vậy nhưng rồi thấy chiếc tivi cũng hợp lý mà cũng rất đẹp với lại thi thoảng muốn lướt web, xem 1 số tiện ích của tivi cũng thấy rất hay nên quyết định không dùng máy chiếu. mùa này rét xem ấm lắm bác ạ :D tự nhiên lại thêm đc cái máy sưởi nữa :)

kinkinkin0610

Active Member

hôm nào cũng vào xem các bác show HD với nhau mà em thòm thèm. k có money để theo đuổi con đường HD. e chỉ biết vào đây học hỏi kinh nghiệm một ngày nào đó e có Xiền e cũng phải Show cùng các bác.

palinhd

Member

K biết góp ý cái gì nữa, không gian riêng biệt và chất lượng.
Dòng JBL LS80 này có vẻ ít AE dùng, ko biết tại giá cao hay chất lượng, bạn có thể cho biết nó hợp với dòng nhạc nào, chất lượng Bass có tốt ko, so với các dòng bạn đã dùng thì thế nào vì mình cũng đang đặc biệt quan tâm đến vặp loa này.
Bạn cho mình cái mật thư chi tiết về JBL và Moon nhé (giá cả, nơi bán0, cảm ơn nhiều.

man8x_2006

dàn của bác đơn giản mà sang trọng
phòng ốc làm chuyên nghiệp
bác tự DIY hay nhờ thợ vậy ạ?

soho4ever

Member

K biết góp ý cái gì nữa, không gian riêng biệt và chất lượng.
Dòng JBL LS80 này có vẻ ít AE dùng, ko biết tại giá cao hay chất lượng, bạn có thể cho biết nó hợp với dòng nhạc nào, chất lượng Bass có tốt ko, so với các dòng bạn đã dùng thì thế nào vì mình cũng đang đặc biệt quan tâm đến vặp loa này.
Bạn cho mình cái mật thư chi tiết về JBL và Moon nhé (giá cả, nơi bán0, cảm ơn nhiều.
Bác có thể tham khảo tại đây cả 2 dòng sản phẩm trên : Việt Trung Audio

badboybeo

Well-Known Member

kết quả tiêu tán âm của bác chủ, màu mè phù hợp với mầu ghế, ấm áp và rất bắt mắt
chỉ như thế thôi chưa nghe đã thấy nâng tầm hay rồi

soho4ever

Member

kết quả tiêu tán âm của bác chủ, màu mè phù hợp với mầu ghế, ấm áp và rất bắt mắt
chỉ như thế thôi chưa nghe đã thấy nâng tầm hay rồi
cảm ơn Bác! E cũng thích màu này kết hợp với ánh sáng vàng nhạt thấy thật ấm áp :D

Thuyhtm

Chỗ tự sướng của bác màu mè thật đấy

soho4ever

Member

Chỗ tự sướng của bác màu mè thật đấy
E toàn nhìn về phía trước nên cũng không để ý nhiều đến đằng sau chỉ nghĩ làm sao khi tai mình nghe luôn được trong tình trạng nhẹ nhõm và tự nhiên nhất. Chỗ 2 góc sau là chỗ cháu không ưng ý nhất nhưng cũng chẳng biết làm sao nữa ( góc tường chéo và lệch sâu về phía cái ghế nằm ) tất cả âm trầm đều dội vào 2 góc đấy vì vậy cháu phải cho 2 cột chân voi vào nhưng vẫn còn chút đuôi, thế rồi lại phải nhét thêm cái ghế nằm vào ( ghế này tiêu âm trầm rất tốt ạ, mỏi người thì lên đấy nằm luôn ) kết quả nhìn hơi rối mắt, màu mè nhưng đổi lại nghe thật tốt vì vậy e để nguyên vị trí. Bác nhìn ảnh là do e bật tất cả đèn lên để chụp nên lộ rõ như vậy. Bình thường che điểm khuyết này e bỏ ánh sáng trắng và bật ánh đèn led ánh sáng vàng vừa đủ thì phía sau nghế gần như không nhìn rõ đâu ạ. Cảm ơn Bác nhiều!

tanvanhien

vip quá. nhưng phần 2 kênh jbl ls80 có vẻ hơi yếu so với tông thể.

soho4ever

Member

vip quá. nhưng phần 2 kênh jbl ls80 có vẻ hơi yếu so với tông thể.
vâng Bác, Bác quả là tinh ý :) moon 340i thổi bay luôn em Ls80 này ạ. Nhưng dòng dưới e 340i này thì lại hơi đuối nên để vậy, lỡ tăng volume lên góc 12h là bay luôn loa :(

soho4ever

Member

hôm nào cũng vào xem các bác show HD với nhau mà em thòm thèm. k có money để theo đuổi con đường HD. e chỉ biết vào đây học hỏi kinh nghiệm một ngày nào đó e có Xiền e cũng phải Show cùng các
bác.
Hi vọng sẽ sớm được thưởng lãm bộ dàn HD của Bác, để ae học hỏi giao lưu :)

Bên trên