Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

soho4ever

Member
Ðề: Re: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

[/COLOR]
Thanks bác chủ, mình làm phiền bác chủ thêm tý nhé:
1. Đặt thợ mộc đóng khung panel và cột chân voi bác làm ở đâu ạ? giá cả thế nào?
2. Máy bắn ghim bác dùng loại gì?
Sau khi bác DIY xong tính ra bao $/1 cái?
-Khung panel r60cm x d120 cm và cột chân voi r39cm x cao120 cm Bác dùng gỗ MDF đặt ở bất cứ chỗ nào làm mộc và đóng bàn ghế giá thì nhiều chỗ lấy khác nhau nhưng tầm khoảng 1tr2 - 1tr6 cho 6 cột và 2 tấm panel ( e làm mất 1tr5). 2 kiện bông thủy tinh mất 760k, vải thủy tinh ( bán theo kg) khoảng 50k, lưới thép mắt cáo 100k, ghim loại cứng cho bắn ghim 10k, 16m vải thô x30k/m = 480k
- Súng bắn ghim E dùng loại này:

=> khoảng 2tr700/8(6 cột chân voi,2 tấm panel) = 350k/cái

ToRuong

Ðề: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

chưa được nghe nhưng cũng cảm giác được cái ấm tử phòng bác chủ

fong ốc và thiết bị đều ngon.bác đầu tư quả màn chiếu nữa la good!

artpro

phòng thực sự ấn tượng, bài trí và trang trí rất rất đẹp và quan trọng là tự bàn tay bác chủ thiết kế và diy!

soho4ever

Member

fong ốc và thiết bị đều ngon.bác đầu tư quả màn chiếu nữa la good!
Dạ. máy chiếu và tivi mỗi sp đều có thế mạnh riêng, hiện tại em dùng tivi thấy ổn ạ
phòng thực sự ấn tượng, bài trí và trang trí rất rất đẹp và quan trọng là tự bàn tay bác chủ thiết kế và diy!
Cảm ơn các Bác đã quan tâm!

Trananh72

Bộ dàn đẹp và sắp xếp ngon lành quá \:D/ Bác thay luôn đôi SRB bằng JBL luôn đi cho nó đồng bộ.

soho4ever

Member

Bộ dàn đẹp và sắp xếp ngon lành quá \:D/ Bác thay luôn đôi SRB bằng JBL luôn đi cho nó đồng bộ.
Vấn đề là E thay surround, center,subwoofer.... lại kéo theo 1 loạt những vấn đề khác kèm theo ạ.Cảm ơn Bác, chắc e tạm thời thế này đã. Sau này có thêm điều kiện e sẽ tính toán nâng cấp và hy vọng sẽ lại có dịp show và chia sẻ cùng các Bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

ducluan74

Member
Phòng của bác thiết kế nhìn rất chuyên nghiệp nhưng màu sắc nội thất có vẻ hơi già so với bác chủ!
Vài lời góp ý có gì không phải mong bác bỏ qua!
Chúc mừng bác chủ nhé!

hienpvc

Member

Giờ mình chỉ mong có tiền để ủng hộ người ngèo chứ chưa dám mơ đến bộ dàn này!!!!!! Bộ dàn quá đẹp.

ongancha

Member

Tự nhiên lạc vào đây, thấy buồn quá. Hiện tại bị khói thuốc lá và cá mú nó không cho phép All in One.
Trước sau cũng phải làm 1 phòng thế này.

soho4ever

Member

phòng của bác 2 trong 1 hả bác . nhìn thích thật .

Bác chủ trình bày như show room vậy, chuẩn quá.

phòng đẹp quá bác chủ à

Giờ mình chỉ mong có tiền để ủng hộ người ngèo chứ chưa dám mơ đến bộ dàn này!!!!!! Bộ dàn quá đẹp.

Tự nhiên lạc vào đây, thấy buồn quá. Hiện tại bị khói thuốc lá và cá mú nó không cho phép All in One.
Trước sau cũng phải làm 1 phòng thế này.

Phòng của bác thiết kế nhìn rất chuyên nghiệp nhưng màu sắc nội thất có vẻ hơi già so với bác chủ!
Vài lời góp ý có gì không phải mong bác bỏ qua!
Chúc mừng bác chủ nhé!
Cảm ơn Các Bác rất nhiều! Chúc Các Bác 1 năm mới an khang thịnh vượng!

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác chủ cho em hỏi tí về avr anthem, em cũng định lấy em này, muốn hỏi bác chủ về chất âm của nó, con này nó có ăn volume nhiều như mấy dòng denon không bác, bác phải vặn volume đến bao nhiêu mới đủ độ phê

soho4ever

Member

Bác chủ cho em hỏi tí về avr anthem, em cũng định lấy em này, muốn hỏi bác chủ về chất âm của nó, con này nó có ăn volume nhiều như mấy dòng denon không bác, bác phải vặn volume đến bao nhiêu mới đủ độ phê
Dòng Anthem - canađa :
Chất âm: rất hay và thật
Volume: ăn bình thường. E thường vặn lên -26db là cảm giác tiếng súng nổ như đang trong chiến trường rồi

Bên trên