Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

Be_Cool

Member
Re: Ðề: Re: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

Em cũng đang choi cdp Moon Cd5 đây thưa bác, cũng được 2 năm rồi! Chất âm thực, chi tiết và tách bạch, đó là cảm nhận của em về em nó ah,... Có cơ hội sẽ giao lưu hoc hỏi cùng bác :D

tien195

Active Member
Ðề: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

Thank! Bác chủ đã chia sẻ với anh em HD. Em cũng đang khao khát làm một phòng như của Bác chủ. Nhìn phòng của Bác chủ đẹp mà em thèm chảy cả nước dãi. Đặc biệt là hệ thống tiêu âm của Bác thật tuyệt vời. Từ trước đến nay em thấy người nước rất chú trọng phần này còn anh em ta vẫn chưa quan tâm lắm, chủ yếu là đầu tư nâng cấp bộ dàn, nhưng nhìn phòng của Bác đúng là pro quá. Nhưng sao em thấy bác chỉ làm tiêu âm mà không thấy tán âm, như vậy không biết nghe nhạc có bị "ngọt" quá không? Em đang khao khát xây dựng một phòng nghe nhìn nên rất muốn học hỏi kinh nghiệm của Bác chủ, em cũng đang ở HN, nếu Bác chủ có thời gian thì cho em học hỏi nhé.

pinkruby

Member

Tấm thảm đẹp quá như chú gấu nằm ở giửa,âm thanh thì em gà lắm hi hi.

soho4ever

Member

Thank! Bác chủ đã chia sẻ với anh em HD. Em cũng đang khao khát làm một phòng như của Bác chủ. Nhìn phòng của Bác chủ đẹp mà em thèm chảy cả nước dãi. Đặc biệt là hệ thống tiêu âm của Bác thật tuyệt vời. Từ trước đến nay em thấy người nước rất chú trọng phần này còn anh em ta vẫn chưa quan tâm lắm, chủ yếu là đầu tư nâng cấp bộ dàn, nhưng nhìn phòng của Bác đúng là pro quá. Nhưng sao em thấy bác chỉ làm tiêu âm mà không thấy tán âm, như vậy không biết nghe nhạc có bị "ngọt" quá không? Em đang khao khát xây dựng một phòng nghe nhìn nên rất muốn học hỏi kinh nghiệm của Bác chủ, em cũng đang ở HN, nếu Bác chủ có thời gian thì cho em học hỏi nhé.
Cảm ơn Bác đã quan tâm!!! Bác quả là tinh ý về phần tán âm :) E đã lắp rồi ạ. Sau khi lắp tiêu âm và test đi test lại tất cả thấy chất lượng tốt rõ ràng các nốt, ổn định, không còn ù và chói, nghe vài tiếng cũng không thấy mệt nữa em bắt đầu lắp thêm tán 2 khu vực tường sau loa, sau vị trí nghe để củng cố thêm độ rộng mở, độ động, âm hình thêm sinh động... sau này có thêm thời gian em sẽ làm nốt trần thêm tiêu âm và diffusions nữa là hoàn thiện. Nhưng giờ E thấy cũng tốt lắm rồi ạ :)

mơ ước của em đấy bác chủ

Tấm thảm đẹp quá như chú gấu nằm ở giửa,âm thanh thì em gà lắm hi hi.
Cảm ơn Các Bác đã cổ vũ và động viên E!!!

khangnhi

Member

Bộ loa jbl ls80 co hợp với dòng denon 1510 không Bác ? Nếu không thì ngoài moon ra còn dòng khác không? Thấy Bác đã dùng ls80 thì em hỏi vậy vì em đang ngắm dòng này.

dangquy197

Active Member

Quá chuẩn. Mong rằng sẽ có ngày e độ được dàn như bác :( Nom mà thèm chảy cả dãi hết bàn phím

soho4ever

Member

Bộ loa jbl ls80 co hợp với dòng denon 1510 không Bác ? Nếu không thì ngoài moon ra còn dòng khác không? Thấy Bác đã dùng ls80 thì em hỏi vậy vì em đang ngắm dòng này.
thanks Bác!!! E cũng chưa thử ghép với Denon nên e cũng không biết, và cũng không giám khẳng định. Ngoài Moon ra E thấy nghép với bladeus, Audia, Lexicon cũng rất tốt ạ...

tien195

Active Member

Bao giờ hoàn thiện xong, Bác chủ lại "phọt" thêm tí ảnh và cảm nhận sau mỗi lần làm thử cho ae HD nhé! thank bác nhiều.

nobody2011

Re: Ðề: Re: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

cảm ơn Bác rất nhiều, chất Moon thật tuyệt nhưng thật tiếc là VN còn ít người chơi quá :(

Em cũng chơi moon, nhưng mới có amply moon và DAC moon, còn thiếu CD moon nữa, em cũng đang tìm kiếm cho đồng bộ. Bác tậu con cdp moon này giá bi nhiêu vậy?

bebu85

Ðề: Re: Ðề: Re: Em khoe bộ HT & 2 kênh của em

Like cho moon ^^. E cũng dang dùng Moon+vienna haydn grand..đúng gu mình thích càng nghe càng hay :)

Phòng bác chủ đẹp đấy:) với đa số thì thế là ngon rồi. Máy móc cũng chuyên nghiệp luôn :) . Chúc mừng bác thấy hài lòng nhé.

Bên trên