Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

dungnick

Member
Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Em đã up fw mới nhất và chạy khá ổn định Bác ạ! :)
1. Bác cho e hỏi là web của Oppo VN là gì? E search Google ma ko thấy.
2. FW hack này có cho mình xài Netflix VOD TV (Việt Nam) cũng như các VOD services khác được ko nhỉ?

vinagoh

Well-Known Member

Ở VN chưa có trang web chính thức của Oppo, trang kia là khựa thôi..... :)
Cứ vào thẳng www.oppodigital.com nhé.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Ở VN chưa có trang web chính thức của Oppo, trang kia là khựa thôi..... :)
Cứ vào thẳng www.oppodigital.com nhé.

ý là đang hỏi fw hack của oppo vietnam ấy bác.

P/s: em mới đặt mua fw hack rồi :D, đang đợi. máy đang chạy sẵn 80-1031, cắm fw hack vô là tự coi dc iso đúng ko bác, có cần làm thêm gì ko ?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

ý là đang hỏi fw hack của oppo vietnam ấy bác.

P/s: em mới đặt mua fw hack rồi :D, đang đợi. máy đang chạy sẵn 80-1031, cắm fw hack vô là tự coi dc iso đúng ko bác, có cần làm thêm gì ko ?

Cắm usb fw jb vào 1 cổng usb, hay chép vào thư mục gốc hdd gắn vào máy.
Nhớ không có 1 đĩa nào nằm trong tray đĩa khi khởi động.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Cắm usb fw jb vào 1 cổng usb, hay chép vào thư mục gốc hdd gắn vào máy.
Nhớ không có 1 đĩa nào nằm trong tray đĩa khi khởi động.
Em nhớ là phải cài để phần mềm nạp vào hệ thống mà bác.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware hack cho Oppo 103/103D/105/105D để đọc iso

Trường hợp của Bác là khi up fw, còn đây là fw hack nằm trong usb đi kèm.

báo cáo bác là dù cho FW của máy em là mới nhất thì em vẫn phải vô update fw lại lần nữa (máy hỏi là trùng với fw hiện tại, có muốn đè lên không). Sau khi update đè fw lên thì coi iso được rồi ah, cảm ơn :)

Hiện đã có firmware 80-1031 cho Oppo, các bác có thể update, lưu ý là sau khi update oppo sẽ không downgrade được theo cách chính thức. Sau khi đã update để tiếp tục xem được file ISO các bác làm theo hướng dẫn sau:

1. Lưu các cài đặt hiện thời của máy trong mục: Setup menu>Device setup>setting arrangement vào usb. File sẽ có dạng BDP105D.cfg.
2. Khôi phục cài đặt như lúc xuất xưởng trong mục: Setup menu>Device setup>Reset factory defaults>Erase accounts and setting (đây là bước theo khuyến cáo của trang chủ OPPO)
3. Tải firmware 80-1031 jailbreak tại:
hidden content may not be quoted
file có tên BDP10X.bin
4. Chép file BDP10X.bin cùng file encryfile.dat (đây là file jailbreak key có trong USB jailbreak bán kèm theo máy hoặc các bác đã mua riêng cho firmware cũ) vào thư mục gốc của USB. Nếu trên USB còn file BDP10X.bin của phiên bản trước thì save đè lên.
5. Bỏ đĩa khỏi khay, rút dây mạng và các kết nối usb. Cắm usb nói trên vào máy.
6. Khởi động OPPO vào mục: Setup menu>Device setup>Firmware upgrade>via USB tiến hành update. Nhớ ấn đủ các nút: Yes, re-install để ghi đè lên firmware hiện thời. (Nên sử dụng UPS nếu có để tránh mất điện đột xuất trong khi update). Máy sẽ tắt sau khi update thành công.
7. Khởi động lại máy (chưa cho đĩa và cắm các thiết bị usb khác) và khôi phục lại các cài đặt gốc 1 lần nữa.
8. Khôi phục các cài đặt cá nhân tại: Setup menu>Device setup>setting arrangement>restore bằng file BDP105D.cfg tại mục 1.

Chúc các bác thành công!
bác cho hỏi bản này có xài được cho oppo 103 không ạ?

vanthuann

Member

mấy bác cho mình xin trang up ảnh diễn đàn để mình up vài hình cùi của mình phát nhỉ. thanks các bác

just4u_us

Member

Tình hình là em mới tậu về một em Oppo 103, các bác tư vấn giùm em ở đâu em có thể mua jailbreak firmware cho em oppo 103? Em ở houston nên khó mua quá. Em thấy trên taobao có bán jailbreak firmware mà không bít làm cách nào để mua. Xin các bác chỉ bảo giùm. Em cám ơn các bác

vinagoh

Well-Known Member

Thủ tục cũng đơn giản mà Bác:
- Bác chuyển chi phí mua firmware jb vào tk người mua giùm (tầm 500 - 700k vnd).
- Bác cung cấp chính xác dịa chỉ mac của con 103.
- Người bán sẻ gởi firmware qua đường email, Bác down về chép vào USB, cắm vào máy khởi động là xong.
:)

oldfriend

Moderator

trường hợp của em cắm vào máy/ vào setup / update fw trong usb hack thì mới xong (fw máy cùng đời fw hack luôn)

just4u_us

Member

Tại vì em chưa bao giờ mua đồ trên taobao nên ko bít phải mua như thế nào. Thấy nó để payment transaction laf alipay gì đó nên hơi bị rối.

oldfriend

Moderator

Tại vì em chưa bao giờ mua đồ trên taobao nên ko bít phải mua như thế nào. Thấy nó để payment transaction laf alipay gì đó nên hơi bị rối.

vậy mua trên ebay cũng được bác, hơi mắc hơn một tí....

just4u_us

Member

Mình coi trên ebay rồi. Giờ không có seller nào bán hết

oldfriend

Moderator

Mình coi trên ebay rồi. Giờ không có seller nào bán hết????

có 1 cách đơn giản hơn, bác chỉ cần gửi mã MAC con oppo của bác, nhờ ai đó ở Việt Nam ra cửa hàng mua usb hack, xong rồi họ nén file gửi cho bác là xong.

just4u_us

Member

Bác biết cửa hàng nào ở Sài Gòn bán không?

Bên trên