GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

Báo cáo với bác, em thích nhất là NGƯỜI nằm trong màn hình chứ không phải con màn hình SIÊU NÉT DELL ULTRASHARP U2311h của bác...

Ðề: Re: GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

Các game này xưa rồi,giờ ưa thích online thôi

Bác ko đam mê phần cứng nên chơi game online thôi, chứ mê công nghệ thì ko thể bỏ thiếu game ofline đc để test thiết bị mà, online thì cần con giga G31 là hết phim ko cần thiết bị gì nữa cả. game online là dành cho những bác nghiền game, còn game ofline là dành cho nhưng bác yêu công nghệ.

vutronghuyen

Active Member
Ðề: Re: GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

Bác ko đam mê phần cứng nên chơi game online thôi, chứ mê công nghệ thì ko thể bỏ thiếu game ofline đc để test thiết bị mà, online thì cần con giga G31 là hết phim ko cần thiết bị gì nữa cả. game online là dành cho những bác nghiền game, còn game ofline là dành cho nhưng bác yêu công nghệ.
Cảm nhận của em chơi những game offline cấu hình cao thì hơi bị phê đấy !

Case của em đây !

Tản nhiệt Chip:

Cấu hình đấy đủ đây:

Case Dell XPS Gen4 (Mod) || EP45-UD3P || CPU E7400 - HSF V8 || DDR2 2x2GB Bus 1066 || His 4670 IceQ 512MB || 2HDD 320GB || 2 DVD-RW || PSU eXtreame 650W || LCD SamSung 2232BW-22' || M900-4.1

Hôm nào rảnh mở case ra chụp hình cho các bác xem !

con tản nhiệt cpu của bác Hà gấu úa, hàng xịn thật, nhưng sao kô có uạt nhỉ?

phamkhacha_hd

con tản nhiệt cpu của bác Hà gấu úa, hàng xịn thật, nhưng sao kô có uạt nhỉ?

CPU-Cooler-Roundup---17-Heatsinks-for-Intel-AMD-Reviewed-jmke-26274.jpg

Cái quạt nó nằm ở giữa (Phần nhựa đen) đấy thôi bác (Nó hút 1 bên và thổi 1 bên cánh tản nhiệt), cái núm tròn trắng ở phía dưới là cái chỉnh tốc độ của quạt đấy, nó cho phép chỉnh tốc độ của quạt chíp ngoài (lắp phía sau case) Mai em post ảnh đầy đủ cho bác xem !

Không biết bác Caoson nhà ta có nhìn thấy cái Case Dell này quen không nhỉ ?! Cái case của bác em mất 1 tuần để Mod nó nắp được main ĐNA đấy ạ !

Chỉnh sửa lần cuối:

phamkhacha_hd

em cũng chơi khá nhiều con màn khủng như con acer h223h full dh đầu tiên ở hd ra cách đây 4 năm sau đó đến asus ML238 lúc mua đến gần 6tr mỏng như điên thoại iphone, nhưng vẫn chưa ưng ý, đc 2 tháng thì bán luôn. đến con dell này là rút rất nhiều kinh nghiêm, lên tận hn nhìn so sanh với rất nhiều em samsung hơn nhiều tiền nhưng vẫn ko ăn đc em nó bởi là dòng panel IPS màu sắc rực rỡ, độ sâu mầu cao,tái tạo màu đến 80% so với 20% của panel NT đặc biệt la khi xem video ko bị hiên tượng loang màu đen như panel NT. góc nhìn 178\178. nhược điểm là thời gian đáp ứng ko đc cao 8ms nhưng vẫn chấp nhận đc. Kiểu dáng thì có lẽ nhiều ng ko thích nhưng em thì rất kết bởi nhìn rất chuyên nghiêp. có thể nâng, hạ, cao, thấp xoay các hướng và xoay dọc màn hình đặc biệt có thêm kết nôi chuẩn mới displayport cùng với con hd6850 cũng có cổng này tốc độ truyền tín hiệu gấp 2 lần HDMI có thể tang độ phân giải lên 2560x1440.

Màn hình thì 5 năm rồi vẫn dùng con Samsung LCD 2232BW 22'' mua lúc đó hơn 6 triệu !
Nhưng vẫn còn phải nể con màn hình Acer ferrari của bác Caoson bác ấy có từ thời 99,9% máy tính đang còn dùng màn hình CRT híc !

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

CPU-Cooler-Roundup---17-Heatsinks-for-Intel-AMD-Reviewed-jmke-26274.jpg

Cái quạt nó nằm ở giữa (Phần nhựa đen) đấy thôi bác (Nó hút 1 bên và thổi 1 bên cánh tản nhiệt), cái núm tròn trắng ở phía dưới là cái chỉnh tốc độ của quạt đấy, nó cho phép chỉnh tốc độ của quạt chíp ngoài (lắp phía sau case) Mai em post ảnh đầy đủ cho bác xem !

Không biết bác Caoson nhà ta có nhìn thấy cái Case Dell này quen không nhỉ ?! Cái case của bác em mất 1 tuần để Mod nó nắp được main ĐNA đấy ạ !

à nhỉ con tản nhiệt này chắc cũng khá tiền đây, bác mua bao nhiêu vậy. mà con nguồn của bác mua có đến 1,7tr ko? em đang định thay con
Nguồn Antec EA 650W: (80 PLUS® certified)

Nguồn Antec Earth Watts EA 650W: chuyên dụng cho các hệ thống Gamer cao cấp

Bảo hành: 36 tháng

1.790.000 VND

hoặc:

Nguồn Antec EA 750W: (80 PLUS® certified)

Bảo hành: 36 Tháng

1.950.000 VND
con hunkey của em cùi lắm nếu tất cả card, chip fullload game nặng là văng ra ngay.

Chỉnh sửa lần cuối:

phamkhacha_hd

Cái nguồn hình như mua 1,7 triệu thì phải không nhớ lắm vì mua 5 năm rồi !
Đây là case của em8->

Còn đây là cái núm điều khiển ngoài tốc độ quạt tản nhiệt chíp V8

anhatnhoa

Well-Known Member

con này bác mua thì đặt thiên lộc nó lấy cho, đừng có mua ở cpn đắt lắm, trc đây em luôn mua hàng ở đó, tg đầu nó bán cũng tốt, giá hợp lí, giờ thì chán quá phục vụ ko tốt lại đắt nữa. có lần em mua con màn hình bảo sao nó đắt hơn mấy cty hn nhiều thế? nó bảo đấy là ở hn khác, ở đây khác, em tức điên người về cái cach phục vụ của nó. bác thêm ít tiền lấy lại con hd6850 của em, mới dùng 1 tháng lúc mua là 4,2tr giờ bán 3,5tr. nếu nhiệt tinh anh em fix thêm, vì em đang cần tiền vợ đóng học phí, vùa rồi ôm của vợ 4tr đi mua con màn dell u2311h, giờ vợ nó phái đóng tiền học bí úa nên tạm bán đi sau có lại chơi lại, với lại 1,2 hôm nữa phải trả tiền bác Nguyên tiền con đầu HD k200 mua lại, để lâu úa hơi ngại. hiện con 6850 này so về hiệu năng và giá thành đang là tốt và kinh tế nhất. bác xem trên mạng nó test và đánh giá con này nhiều lắm. còn card ko dùng nguồn phụ thì chơi ko thể mượt đc đâu vì bị nghẽn giống như oto, xe máy ăn ít xăng làm sao chạy bốc đc, em chơi sơ sơ cũng đến gần chục cái card nên rất có kinh nghiêm. game thì cả 1 tủ đĩa dùng để test card. bác thíc game nào hôm nào đến copy, anh em giao lưu.

Nếu quất con card của bác thì e lại phải quất thêm 1 con PSU công suất thực 400-450w (nhưng em nghĩ tốt nhất là psu cst 450) chứ noname thì có mà ...:D> tầm saga 450 (nhìn ngoại hình em thik blue storm 500w hơn:">)có nhu cầu game óc ách có 10% nên k cần nguồn cao. hjc hjc. kinh tế lại hạn hẹp quá.:( Chưa thể vác hộ dc em 6850 của bác+mua nguồn new dc.:( Cảm ơn bác nhé! :) Nhiệt tình quá. ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

anhatnhoa

Well-Known Member

Con V8 kia review không đc đánh giá cao so với mức giá của nó mang lại. :D
Nhìn 2311H thích thế.:(( Nhược điểm của e này mỗi phát hở sáng chứ chả có điểm gì để chê.:( Giá thì thơm ơi là thơm. haizz. HNC bán 2311H ngon rồi.:D

anh7otosaigon

Active Member

cấu hình máy em
i3 550
kingston 4GB ddr3 bus 1333
WD black
gtx 260 896 MB

cỡ tầm này có game đua xe nào chạy mượt đc ko ah

phamkhacha_hd

Nhìn 2311H thích thế.:(( Nhược điểm của e này mỗi phát hở sáng chứ chả có điểm gì để chê.:( Giá thì thơm ơi là thơm. haizz. HNC bán 2311H ngon rồi.:D

Hi hi !
Em mua con V8 vì nhìn cái kiểu dáng nó em thích đấy ạ !

Đúng rồi đó, nó bị hở sáng, nhưng mà hở đối với đân chơi màn hình thôi, lượng hở sáng rất mỏng vẫn nhìn thấy rõ chi tiết đằng sau lớp hở sáng. con này nó bị so sánh với mấy em hàng khủng. chứ tầm tiền đó con nào cũng bị hở hết. asus ML239 ips cũng bị. em chơi mấy con đều bị nhưng nó bi hở sâu lắm. con acer h223 bị ở 2 bên tắt điện đi nhìn trắng toát những cảnh tối mất hết. dòng asus bị hở rất sâu. các bác chơi màn hình cứ Dell mà phang cho em. cả buổi sáng em o hanoicomputer để so sánh các loại màn hình. thua dell hết. với lại bây giờ mà mua màn thì cứ chơi panel ips, khác biệt rất nhiều.

cấu hình máy em
i3 550
kingston 4GB ddr3 bus 1333
WD black
gtx 260 896 MB

cỡ tầm này có game đua xe nào chạy mượt đc ko ah

máy của bác vậy là ngon rồi, game nào cũng chiến đc hết. bác thic game đua xe cứ vác ổ cứng đến nhà em mà cóp. card khủng thế mà ko chơi game khủng thì phí. Game đua xe có những loại sau đang đỉnh nhất hiên nay. Thể loại đua đường phố có need for speed 13,14,15, Grid. thể loại đường trường có Dirt 1 và Dirt 2 cảnh đẹp mê hồn.

anh7otosaigon

Active Member

máy của bác vậy là ngon rồi, game nào cũng chiến đc hết. bác thic game đua xe cứ vác ổ cứng đến nhà em mà cóp. card khủng thế mà ko chơi game khủng thì phí. Game đua xe có những loại sau đang đỉnh nhất hiên nay. Thể loại đua đường phố có need for speed 13,14,15, Grid. thể loại đường trường có Dirt 1 và Dirt 2 cảnh đẹp mê hồn.

Cám ơn bác nhiều :-bd, nhưng em ở trong HCM xa quá, thấy mọi người có dàn máy đẹp quá em mạo muội show vài tấm máy em...

manhhahd

Member

Góc chơi và chia sẻ Game...các bác toàn đưa "hàng" vào đây em chẳng biết chơi kiểu thế nào...bác cả Move bài viết nào không hợp gu qua Top Kỹ thuật giúp anh em được không ah?Công việc bận bịu,lại phải quản lý BOX...bác cả tuyển trợ lý thôi...:)

Bên trên