Ghi lại chương trình cần xem trên đầu thu kỷ thuật số SCTV?

cailuong

Mình có đâu thu kỷ thuật số, có cổng USB: Xin hỏi có thể gắn ổ cứng USB vào cổng USB này để ghi lại chương trình nào muốn xem lại được không? Và nó nhận biết được ổng cứng bao nhiêu GB à?

Ðề: Ghi lại chương trình cần xem trên đầu thu kỷ thuật số SCTV?

trong menu cái pvr đó bác

Cái USB mà mình gắn vào nó bảo là tốc độ rất chậm,nên ghi lại một số chương trình SD hơi bi giât hình tí, còn HD thì giật nhiều, không biết nên xai USB loại nào (2.0 or 3.0), ổ cứng 1T được không.Xin tư vấn dùm, vì mình rất muốn ghi lại những chương trình TV yêu thích.Thanks.

nvcu55

Member

Chào bác phamhanh511. Mình đang dùng intenet gói 4M của VNPT và dùng Ebop để xem phim trên mạng. Nay có ý định đăng ký đầu thu truyền hình HD+intenet gói 4M, thì theo bác có tiếp tục xem phim trên mạng bằng Ebop được không? Mình thắc mắc vì có người bạn nói gói này bị hạn chế băng thông. Xin bác góp ý chân tình. Thanks.

Chào bác phamhanh511. Mình đang dùng intenet gói 4M của VNPT và dùng Ebop để xem phim trên mạng. Nay có ý định đăng ký đầu thu truyền hình HD+intenet gói 4M, thì theo bác có tiếp tục xem phim trên mạng bằng Ebop được không? Mình thắc mắc vì có người bạn nói gói này bị hạn chế băng thông. Xin bác góp ý chân tình. Thanks.
Vấn đề là bác ở đâu? ở Hà nội thì mới được vài quận có net thôi.Gói SCTV bác định dùng đó chắc chắn rẻ hơn của VNPT

nvcu55

Member

Vấn đề là bác ở đâu? ở Hà nội thì mới được vài quận có net thôi.Gói SCTV bác định dùng đó chắc chắn rẻ hơn của VNPT
Chào bác phamhanh511. Mình đang ở quận Gò vấp, tpHCM, và đang định chọn gói SCTV gồm đầu thu HD+net(4M) đang khuyến mãi trọn gói là 300k/tháng. Mong bác góp ý chất lượng cáp so với của VNPT có khác biệt nhiều không. Vì mình đang xem phim oline trên Ebop với net gói 4M của VNPT chạy tốt(292,5k/tháng), nay muốn chuyển sang SCTV để tiết kiệm, nhưng còn phân vân, chỉ sợ chất lượng không đủ để xem được phim online trên đầu ATV520E(hệ sinh thái Ebop) thì nguy to. Rất mong bác phamhanh511 cho mình lời khuyên nhé. Thanks.

kemdau

Member

Net của SCTV thì cùi lắm, chắc chắn không bằng VNPT hay FPT hay cả Viettel được. Chỉ được giá rẻ thôi.

tx56

Active Member

Nói chung là net đi kèm theo THC không dùng được đâu, của HaNoi cab và VTVcab cũng thế thôi

cailuong

trong menu cái pvr đó bác

Cảm ơn bạn!
Bạn cho mình hỏi, đầu thu kỷ thuật số của SCTV chỉ cho ghi tối đa là 1h30 phút phải không? vì có chương trình trên tivi thấy hay, dài 2h đồng hồ. Đặt cho nó ghi xong...rốt cuộc bị mất đoạn sau, kiểm tra file đã ghi thì ...chỉ được có 1h30 phút mà thôi, phần sau nó không ghi vào (ổ cứng còn trống rất nhiều nha)

Vậy làm sao để không bị giới hạn chỉ ghi tối đa 1h30 phút vậy à?

kemdau

Member

Bạn vào Menu để chỉnh lại nhé

cailuong

Bạn vào Menu để chỉnh lại nhé

Bạn chỉ mình chi tiết chổ nào được không à? mình tìm cả tuần mà ko biết làm sao chỉnh nữa. Làm thu lại cứ bị mất đoạn cuối hoài ...tức vô cùng đi à.
Thanks bạn

kemdau

Member

Bạn chỉ mình chi tiết chổ nào được không à? mình tìm cả tuần mà ko biết làm sao chỉnh nữa. Làm thu lại cứ bị mất đoạn cuối hoài ...tức vô cùng đi à.
Thanks bạn

Bạn vào Menu --- PVR --- Thiết lập PVR --- Khoảng thời gian ghi mặc định. Sau đó bạn chọn 2h, 3h tùy ý.

cailuong

Cảm ơn kemdau, để tối nay về mình chỉnh và thử đặt thu suốt 3h đồng hồ xem nó có vào không nha.
* Bạn có thể cho biết sự khác nhau giữa SCTV 7 & SCTV Sàn Diễn HD không? cả 2 đều có chương trình cải lương. Nhưng SCTV 7 thì chiếu các tuồng mới phát sóng, còn SCTV Sàn Diễn HD thì chiếu lại mà thôi?

cailuong

Cảm ơn kemdau, để tối nay về mình chỉnh và thử đặt thu suốt 3h đồng hồ xem nó có vào không nha.
* Bạn có thể cho biết sự khác nhau giữa SCTV 7 & SCTV Sàn Diễn HD không? cả 2 đều có chương trình cải lương. Nhưng SCTV 7 thì chiếu các tuồng mới phát sóng, còn SCTV Sàn Diễn HD thì chiếu lại mà thôi? khung giờ phát cải lương của SCTV Sàn Diễn HD gồm những giờ nào à?

kemdau

Member

Hihi, mình có phải người bên SCTV đâu nên phần chương trình mình chịu.

cailuong

Bạn vào Menu --- PVR --- Thiết lập PVR --- Khoảng thời gian ghi mặc định. Sau đó bạn chọn 2h, 3h tùy ý.

Mình đã đặt thu suốt 3h đồng hồ nhưng mở file .trp thì vẫn chỉ là 01:29:30, kỳ quá nhỉ??? (đã chỉnh thời gian ghi mặc định lên 3h theo hướng dẫn của bạn rồi)

kemdau

Member

Cái này chắc là tại bạn chưa ấn nút thanks đó :)). Đùa thế thôi chứ chắc tại ổ cứng định dạng FAT32 chỉ cho file có dung lượng tối đa là 4Gb thôi, mà định dạng NTFS thì đầu thu không hỗ trợ.

vậy định dạng NTFS bó tay hả các bác

3817

Member

loằng ngoằng quá các bác nhỉ. hic hic

Bên trên