Ghi lại chương trình cần xem trên đầu thu kỷ thuật số SCTV?

lilytran

Member
Ðề: Ghi lại chương trình cần xem trên đầu thu kỷ thuật số SCTV?

Mình hiện đang sử dụng đầu thu KTS của SCTV, không biết đầu thu của SCTV có thể ghi lại chương trình theo giờ đã cài đặt trước được không? Bác nào biết xin chỉ giúp. Em xin cám ơn rất nhiều.

Mình hiện đang sử dụng đầu thu KTS của SCTV, không biết đầu thu của SCTV có thể ghi lại chương trình theo giờ đã cài đặt trước được không? Bác nào biết xin chỉ giúp. Em xin cám ơn rất nhiều.
bác vào phần PVR, định dạng lại ổ cứng hoặc USB, sau đó vào cài đặt, cứ thế mà fix thời gian ghỉ rồi đi tán gái thôi, còn muốn chính xác thời gian ghi thì vào phần lịch chương trình để ghi chính xác thời gian nhất nhé "D

Và cũng ko = cả VTVnet nữa :D
Nếu thua thì chỉ thua Viettel với VNPT về ổn định, nhưng bảo trì thì nhanh hơn VNPT nhiều, còn FPT thì thua đường quang thôi, còn đường ADSL thì ko thua gì đâu :D. VTVnet chết từ đời napolion nào rồi, bác so sánh khập khiễng quá :))

Cảm ơn bạn!
Bạn cho mình hỏi, đầu thu kỷ thuật số của SCTV chỉ cho ghi tối đa là 1h30 phút phải không? vì có chương trình trên tivi thấy hay, dài 2h đồng hồ. Đặt cho nó ghi xong...rốt cuộc bị mất đoạn sau, kiểm tra file đã ghi thì ...chỉ được có 1h30 phút mà thôi, phần sau nó không ghi vào (ổ cứng còn trống rất nhiều nha)

Vậy làm sao để không bị giới hạn chỉ ghi tối đa 1h30 phút vậy à?
Bác vào phần PVR có phần thiết lập thời gian ghi đó, bác thay đổi là ok. vì cái thời gian mặc định của đầu thu là 1h30 , ko thay đổi cái đó nên nó chỉ thu 1h30p thôi bác.

Ghi xong rồi không biết copy file nào ra laptop để mở được vậy các bác?

ctkqbi

tình hình là đâu thu KCF-SA700PCO thời gian (đồng hồ) trên đầu thu bị sai nên khi ghi lại sai chương trình nhờ các bác giúp vào menu không có chỉnh đồng hồ?

phimtvhd

thank.................

theanh413

Net của SCTV thì cùi lắm, chắc chắn không bằng VNPT hay FPT hay cả Viettel được. Chỉ được giá rẻ thôi.

cautre5555

Active Member

Lưu lại mấy chương trình của Asiad trên đầu HD DTC7610 mà usb bị đầy nên cut nguyên usb sang HDD cất, giờ copy qua lại xem ko được nữa bị ức chế hết sức

thebluez

Active Member

cái loại đầu thu DTC bây giờ kém hơn mấy cái A700, 800 thời trước hay sao ấy nhỉ

vietchovui

Mình cũng có thử ghi lại chương trình cả trên usb và hdd nhưng đều bị báo lỗi tốc độ thiết bị quá chậm. Các bác giúp mình với. Tks
Vấn đề đã được giải quyết sau khi mình nâng cấp lên V5 cho dtc7610. Cảm ơn các bạn nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

kudukidshn

ổ cứng định dạng FAT32 chỉ cho file có dung lượng tối đa là 4Gb thôi, mà định dạng NTFS thì đầu thu không hỗ trợ.

Mình cũng có thử ghi lại chương trình cả trên usb và hdd nhưng đều bị báo lỗi tốc độ thiết bị quá chậm. Các bác giúp mình với. Tks
Vấn đề đã được giải quyết sau khi mình nâng cấp lên V5 cho dtc7610. Cảm ơn các bạn nhé

bác có firmware v5 của 7610 share cho mình với

thebluez

Active Member

USB mình nó cứ báo lỗi tốc độ hoài, giờ làm sao ta? :(

thebluez

Active Member

không ai rành vụ này sao :(

thd2802

Active Member
mình cũng mới vừa lắp HD SCTV , đưa USB vào thu lại chương trình muốn xem mà nó báo là tốc độ thiết bị quá chậm

Te8ece2v

Văn phòng gia sư về nhà dạy lớp 2 các môn các quận huyện tại Hà Nội
Đội ngũ giáo viên nam nữ của chúng tôi đang là giáo viên nam nữ, sinh viên uy tín tuyển từ các trường Đại học và cao Đẳng THPT lớn trong Hà Nội như ĐH Sư Phạm, ĐH Bách Khoa, THPT Phan Bội Châu,…
phương pháp sư phạm giáo trình dễ hiểu, lý thuyết phối hợp nhuần nhuyễn với bài tập ngay trong chỗ học, kèm chặt báo bài từng em củng cố kiến thức đến các bạn học viên lâu hiểu, phát huy thêm học trò khá giỏi.

Thầy cô giáo của chúng tôi:
- Bổ sung tri thức đến học viên lâu hiểu, phát huy thêm HS giỏi.
- Đáp ứng giáo trình học cộng niềm mê say môn học
- Dạy từng em HS hoặc Dạy theo nhóm
- Luyện thi tuyển sinh lên lớp 10 trường dân lập, trường chuyên.
- Bám sát cho các lớp 1-12 , các môn: Toán, Lý, Hoá, Văn, Anh…
1. Là các thầy cô nhiều kinh nghiệm tiếp xúc, dạy học cho các em Học Sinh Tiểu học
2. Các Giáo viên với tinh thần gần gũi, biết quan tâm đến tâm sinh lí của trẻ
3. Có phương pháp tiếp cận khoa học, giúp trẻ phát triển đồng bộ
4. Có Giáo viên chuyên dạy kèm tại nhà cho Học Sinh Quốc Tế chương trình song ngữ
Tập thể người dạy về nhà dạy các môn các quận huyện tại Đà Nẵng, Gia su day lop 3 sẽ bảo đảm hiệu quả bằng những bài thẩm tra định kì cụ thể và đưa lại với phụ huynh khi cần.
Nếu học viên còn lo lắng về chất lượng thì trung tâm sẽ đưa.

đến nhà dạy tất cả các môn các quận huyện tại hà Nội dạy kèm 1 đến 2 buổi miễn phí.
0906 549 387 ( Thầy Linh )[/list]

Bên trên