Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

dungdvbr

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Những lỗi của bạn có thể xử lí được tốt, bạn cứ kêu kỹ thuật viên họ xuống và kiểm tra, cần thiết yêu cầu đổi Modem, đổi STB xem tình trạng đấy còn không.

Lỗi 1: Là cả 1 vấn đề đó, chắc chắn ko phải do chất lượng cáp gây ra, thông thường đây là lỗi hệ thống. Bản chất kỹthuật thì LiveTV là các luồng Multicast phát tứ lung tung và ko có cơ chế yêu cầu phát lại các gói tin mất hay bị lỗi do vậy chất lượng LiveTV rất nhạy cảm với các tác nhân gây lỗi: chất lượng cáp quang, lỗi SW Core, Access, DSLAM .... ngoài ra còn phải nói đến băng thông của các kênh LiveTV rất lộ cộ lúc tăng lúc giảm còn VoD là các luồng Unicast ít bị ảnh hưởng hơn do vậy chất lượng ổn định hơn.
Lỗi 2: Không do lỗi STB, thông thường do lỗi của Modem và cổng DSLAM.

dungdvbr

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các pro cho mình hỏi, trc mình dùng modem Zoom x6 để dùng cho PC và phát wifi, mấy hôm trc mới lắp Mytv giờ cài đặt thế nào để có thể dùng được wifi? :(
Modem VNPT lắp cho mình là Planet ADE-4400.
Mong mọi người giúp mình.

Bạn có thể dùng Zoom X6 để phát Wifi nhưng chất lượng sẽ chuối đấy vì thằng Zoom và thằng Planet khó bắt tay với nhau do hai thằng: 1 là khác hãng sản xuất, 2 là 2 thằng này sống ở 2 thế hệ khác nhau và có các chỉ tiêu kỹ thuật khác nhau. Tốt nhất Pac nên đầu tư con Wifi Router #.

dungdvbr

Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

anh ơi SNR 14 .
Line : 18.3
max rate 22 MB .
data rate : 14MB
thế mà tự nhiên đèn ADSL nhấp nháy . khi đứng đèn thông số data rate và Max rate sụt ầm ầm xuống còn 4MB . Thay Modem không tiến triển
Đổi Port chưa? chắc OK đấy!

oldfriend

Moderator
Re: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

gọi cho kỹ thuật viên MyTV: "anh ơi, sao mấy bữa nay em coi phim HD trong mục trả tiền thì bị giật, tầm 10-30s thì giật 1 cái, khó chịu lắm, coi không được"... và đây là câu trả lời em nhận được "... em coi phim HD do dung lượng cao thì bị giật là đúng roài, em chọn coi mấy cái phim SD ấy"....... mém té xỉu, gắng gượng hỏi thêm 1 câu "... vậy không có cách gì khắc phục tình trạng giật hình này hả anh.." và nhận dc câu trả lời ..."uh, coi phim dung lượng cao thì giật là bình thường, em cứ coi đi, nếu coi vài tuần mà vẫn bị thì gọi lại cho anh".....

dungdvbr

Ðề: Re: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

gọi cho kỹ thuật viên MyTV: "anh ơi, sao mấy bữa nay em coi phim HD trong mục trả tiền thì bị giật, tầm 10-30s thì giật 1 cái, khó chịu lắm, coi không được"... và đây là câu trả lời em nhận được "... em coi phim HD do dung lượng cao thì bị giật là đúng roài, em chọn coi mấy cái phim SD ấy"....... mém té xỉu, gắng gượng hỏi thêm 1 câu "... vậy không có cách gì khắc phục tình trạng giật hình này hả anh.." và nhận dc câu trả lời ..."uh, coi phim dung lượng cao thì giật là bình thường, em cứ coi đi, nếu coi vài tuần mà vẫn bị thì gọi lại cho anh".....

Có 1 số KH bị các anh KTV tạo cho thói quen hễ chất ưlợng phéo thì chỉ cần alo cho các A đó chứ ko gọi đến trung tâm báo hỏng 119, do vậy trong nhiều trgf hợp lỗi lằm ngoài khả năng xử lý của KTV và tồn đọng lâu ngày mà các đơn vị ksoát không biết làm cho KH bị thiệt thòi.
Với trươgf hợp của bạn mình khuyên nên gọi đến số báo hỏng 119.

longpl89

Tốt nhất bác gọi 119. vì lúc đó sự cố của bác nó đẩy lên hệ thống và mấy anh ấy muốn lười cũng không được bắt buộc phải đi làm thôi.

oldfriend

Moderator
Re: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

báo cáo, em thấy trong hợp đồng ghi là khi phát sinh sự cố vui lòng gọi 800126, em gọi đúng số đó
Còn 119 là gọi tổng đài MyTV ah ?

longpl89

báo cáo, em thấy trong hợp đồng ghi là khi phát sinh sự cố vui lòng gọi 800126, em gọi đúng số đó
Còn 119 là gọi tổng đài MyTV ah ?

Tổng đài báo hỏng sửa chữa điên thoại ,ADSL, mytv ....

sizer121

Bạn có thể dùng Zoom X6 để phát Wifi nhưng chất lượng sẽ chuối đấy vì thằng Zoom và thằng Planet khó bắt tay với nhau do hai thằng: 1 là khác hãng sản xuất, 2 là 2 thằng này sống ở 2 thế hệ khác nhau và có các chỉ tiêu kỹ thuật khác nhau. Tốt nhất Pac nên đầu tư con Wifi Router #.

Nếu được bạn có thể hướng dẫn cho mình cấu hình thế nào để con zoom x6 có thể phát wifi đc ko?
Và theo bạn mình nên mua 1 con wifi router nào khác?

dungdvbr

Nếu được bạn có thể hướng dẫn cho mình cấu hình thế nào để con zoom x6 có thể phát wifi đc ko?
Và theo bạn mình nên mua 1 con wifi router nào khác?

Cấu hình thì ko có gì cả, bạn thiết lập ZooM X6 về chế độ AP là được.
Còn mua mới thì tùy vào mức chi fí của bạn, nói chung không cần thiết phải mua loại nhiều tiền làm gì.

ktmrvcg

Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Các bác ai có kênh 803 phát bóng đá giải Italia thì up lên cho mình xin với. Lục tung cả bài này mà không thấy bác nào có.
Nhà mình đăng ký MyTv nhưng không mua SettopBox nên chịu không thể tự dò được.
801, 802 thì có mà sao 803 không thấy đâu

ktmrvcg

Hình như MyTv không đăng ký vẫn xem được qua PC thì phải. Thằng bạn mình nhà dùng mạng VNPT không đăng ký MyTv mà vẫn xem được bằng VLC bình thường. Nó học được mẹo của mấy ông bạn trong VNPT cách cấu hình Moderm, chỉ 2 loại Moderm làm được kiểu này là TP Link và Golteel gì đấy.
Rất tiếc vì mình đăng ký rồi. 1 năm mới cắt được. nếu không cũng làm theo kiểu đó

hdtrang

hôm nay mới kiểm tra thông số cái modem tiếp tục thấy chỉ số SNR Margin downstream xuống còn có 6.6 thôi các bác à , em gọi lên 119 báo thì thấy 1 lúc sau có anh KT dt xuống nói là sẽ cho kiểm tra lại đường Cable , liệu có phải do cable kém mà SNR Margin nó giảm không các bác nhỉ ??Thấy các bác trên này nói SNG margin lên hay xuống là do SET cơ mà ?

Hình như MyTv không đăng ký vẫn xem được qua PC thì phải. Thằng bạn mình nhà dùng mạng VNPT không đăng ký MyTv mà vẫn xem được bằng VLC bình thường. Nó học được mẹo của mấy ông bạn trong VNPT cách cấu hình Moderm, chỉ 2 loại Moderm làm được kiểu này là TP Link và Golteel gì đấy.
Rất tiếc vì mình đăng ký rồi. 1 năm mới cắt được. nếu không cũng làm theo kiểu đó

Thật sai lầm khi Ông bạn nói lên điều này.
Nếu chỉ đăng ký mạng thôi thì đến hết cả cuộc đời Ông bạn vẫn không bao giờ xem được.
Thằng bạn của ông bạn xem dc có thể là do 2 nguyên nhân
- Một là bạn của ông bạn có người quen làm cho VNPT nên nhờ họ set cho port ADSL chạy dc MyTV
- Hai là do VNPT khi khai báo MyTV đã khai nhầm port cho port ADSL của thằng bạn của ông bạn.
Thế thôi.

Các bác ai có kênh 803 phát bóng đá giải Italia thì up lên cho mình xin với. Lục tung cả bài này mà không thấy bác nào có.
Nhà mình đăng ký MyTv nhưng không mua SettopBox nên chịu không thể tự dò được.
801, 802 thì có mà sao 803 không thấy đâu

Thế là bác vẫn chưa hiểu cách đánh địa chỉ IP của LiveTV à ?

sizer121

Mình đã kết nối zoom x6 với modem, dùng laptop thì có thấy sóng wifi nhưng ko vào mạng đc :(

longpl89

hôm nay mới kiểm tra thông số cái modem tiếp tục thấy chỉ số SNR Margin downstream xuống còn có 6.6 thôi các bác à , em gọi lên 119 báo thì thấy 1 lúc sau có anh KT dt xuống nói là sẽ cho kiểm tra lại đường Cable , liệu có phải do cable kém mà SNR Margin nó giảm không các bác nhỉ ??Thấy các bác trên này nói SNG margin lên hay xuống là do SET cơ mà ?

SNR margin la ti số tín hiệu trên nhiễu, cable kém cũng là 1 nguyên nhân khiến SNR giảm ,SEt cũng là 1 nguyên nhân.

thanhxuan14

Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Mình ở ngõ 583 nguyễn trãi, ngay cạnh Hà Đông (chỗ chung cư Nàng Hương) thì bên nào quản lý ạ? Muốn lắp đặt thid đt đến sđt nào thì đc tư vấn?

tnvt01

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ai không thích chuyển gói cước thì vẫn được sử dụng gói cước cũ. Ai muốn đổi gói cước có thể thực hiện trên màn hình hoặc đến phòng giao dịch của VNPT để thay đổi

Ngày 1/4 em xin chuyển gói cước 50k sang gói 125k mà không được . Chán như con gián . Bác hướng dẫn em cách đổi gói cước trên màn hình với ạ . Thanks .

hdtrang

ok cám ơn bác , em ngồi chờ KT Mytv xuống giải quyết xem sao mà giờ này chưa thấy gì , chắc phải chờ đến mai rồi :)

Bên trên