Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

quocchuan

Member
Ðề: Khó khăn khi xem Mytv cùng 01 đường truyền với internet!!

Nhà mình cách 1k8 nhưng xem HD cũng không bị giật, chỉ mỗi có cái tội xem lại TVoD bị giật tưng tưng thôi.:D

Loại STB đang dùng (dự đoán đang dùng STB Huawei) ? Xem giúp ngày sản xuất ở dưới STB (nếu STB ZTE thì dự đoán là tháng 12/2010) ?
Lang confirm giúp Chuẩn nhé, đang cần để xem xét.

Thanks.

sunvn

Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

[/URL][/IMG]

THU VÀ XEM BẰNG CÁI HÌNH NÀY

sunvn

CCTV HD, NAT HD,,NAT GEO ADVENTURE HD , STARMOVIE HD, , NHK HD , STARWORD HD , LUXE TV HD những kênh này xem trên stb nè ông nội

còn cái phần mềm xem trên pc phải add list my tv vào

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Loại STB đang dùng (dự đoán đang dùng STB Huawei) ? Xem giúp ngày sản xuất ở dưới STB (nếu STB ZTE thì dự đoán là tháng 12/2010) ?
Lang confirm giúp Chuẩn nhé, đang cần để xem xét.

Thanks.

SAo lại nói quỵt tẹt cái tên cún cơm của tớ ra thế hở bác ?
Mình dùng gói cước SD ( nhưng STB là HD ), nhưng thi thoảng vẫn xem 1 vài kênh HD, xem thử HD có bị giật không để chuyển đổi gói cước:D

sunvn

Thì cũng xem trên PC chứ có phải trên STB đâu.
Cái IPTV đó của Nga hay trung quốc vậy bác ?:D

dạ nó của Nga ạh, em dùng nó để xem iptv của MY TV ạ

bạn nào muốn xem trên PC thì download phần mềm vào add list vào nhá, vừa xem vừa thu luôn

IpTvPlayer-setup.exe IpTvPlayer-setup.exe

FULL HD MYTV.m3u FULL HD MYTV.m3u

quocchuan

Member

SAo lại nói quỵt tẹt cái tên cún cơm của tớ ra thế hở bác ?
Mình dùng gói cước SD ( nhưng STB là HD ), nhưng thi thoảng vẫn xem 1 vài kênh HD, xem thử HD có bị giật không để chuyển đổi gói cước:D

Hè hè, mượn tạm tài khoản test của trạm mang về nhà ngồi test cho nó chính xác đi, dùng tài khoản SD làm sao mà test được tín hiệu HD. Dùng tài khoản gói cước SD mà Xem VOD phim HD được mà bị giật là cũng tài lắm rồi đấy :D

vanlang+

Active Member

Hè hè, mượn tạm tài khoản test của trạm mang về nhà ngồi test cho nó chính xác đi, dùng tài khoản SD làm sao mà test được tín hiệu HD. Dùng tài khoản gói cước SD mà Xem VOD phim HD được mà bị giật là cũng tài lắm rồi đấy :D

Băng thông HD mà bác:D
Xem phim HD đâu có hiện bảng đổi cước đâu:D

vanlang+

Active Member

dạ nó của Nga ạh, em dùng nó để xem iptv của MY TV ạ

bạn nào muốn xem trên PC thì download phần mềm vào add list vào nhá, vừa xem vừa thu luôn

IpTvPlayer-setup.exe IpTvPlayer-setup.exe

FULL HD MYTV.m3u FULL HD MYTV.m3u

Full là thế nào ? Có VOV 1 và HTV 1 không ?:))
Tớ thì chỉ thích xem bằng VLC thôi, cài nhiều cái quá máy PC chạy không nổi:D

dungdvbr

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

hic, có ai tưởng tượng được có bao h snr margin lại như vậy ko :(
ban đầu ktv đặt là 13mb thì snr còn được tầm 6-7, sau đó họ hạ xuống 11mb thì lên được 15 nhưng ko thể dùng đồng thời mega vnn và mytv được, sau đó thì họ nâng lại lên thành 13Mb và để lại cái kết cục này(ko thể xem được 1 kênh nào) :(
d5cc4c261a6fa5e56265c4a9fb39ff781c28ff2b582ad57fc6930fca895a43196g.jpg

có bác nào biết số ktv trên tổng để họ chỉnh luôn tốc độ cho mình ko, cứ mỗi lần gọi lên thì họ lại điều ktv xuống, sửa sửa 1 lúc rồi lại như cũ.

Chính xác là họ đặt sai tốc độ không phải là 13M mà là 24 M

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Tùy theo modem chứ không phải cái nào cũng admin admin đâu, reset modem mà không biết cấu hình thì lại khổ nữa, khổ hơn nữa là khi KTV xuống họ nói " sao ngu quá vậy tự dưng lại reset modem"

thế bi giờ làm cách nào để xem các thông số MytV ở nhà nhỉ :)

upsac

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Chào các bác.
Em mới dùng Mytv của VNPT, em có câu hỏi rất lớn làm e mất ngủ mấy đêm nay mà không thể nào tìm ra phương án để giải quyết :((.
Chả là nhà em đi dây internet trong tường có dùng SWITCH - ADSL đặt ở tầng 1 để chia ra các phòng. Em lắp Mytv thì phải để Router ADSL của nhà cung cấp VNPT ở cạnh cái SWITCH đó và dành 1 cổng đi lên phòng em để nối vào SET TOP BOX đặt trên phòng của em. Và như vậy đường Internet của em sẽ không còn nữa vì dành cho Mytv rồi. Hiện tại em dùng Mytv là sẽ không có internet vì Router ADSL và SET TOP BOX đặt xa nhau quá. Vậy các bác có phương án nào giải quyết được vấn đề của em không ? Có thể vừa xem Mytv và Internet được :((.
Em xin cảm ơn và hậu tạ. :(( :((

dangnham

Cắm thẳng từ Modem đến STB, không qua Switch. Còn dùng internet thì bác muốn chia bao nhiêu cũng đc. Bác dùng modem gì. Hôm nọ mới lắp em cũng bị thế nhưng đổi ip là dùng và xem ngon lành :D

upsac

To bác dangnham: thanks bác nhưng mà nếu nối được thẳng như vậy thì nhẹ đầu em quá, không cắm được bác ạ vì Modem em phải đặt ở đó qua switch thì mới có net cho các phòng khác,và phòng em thì chỉ có Mytv thôi.Mà dây dợ thì lại đi ngầm trong tường hết. Chỗ đặt Moden và Switch ở tầng 1 và phòng em thì tận tầng 3. Lúc có ý định lắp mytv không lường trước được việc này :((, buồn quá. Có bác nào giải quyết giúp em được không à :((

vhung1214

Member

bác dangnham thấy dùng MyTV thế nào, ổn và chất lượng hơn mấy dịch vụ khác ko:>

dangnham

To bác dangnham: thanks bác nhưng mà nếu nối được thẳng như vậy thì nhẹ đầu em quá, không cắm được bác ạ vì Modem em phải đặt ở đó qua switch thì mới có net cho các phòng khác,và phòng em thì chỉ có Mytv thôi.Mà dây dợ thì lại đi ngầm trong tường hết. Chỗ đặt Moden và Switch ở tầng 1 và phòng em thì tận tầng 3. Lúc có ý định lắp mytv không lường trước được việc này :((, buồn quá. Có bác nào giải quyết giúp em được không à :((

Thế thì chỉ còn cách là đi dây bên ngoài thôi bác ơi :D Hôm nọ em cũng phải đi hết 50m dây mạng :D Cứ chân tường mà đi cho gọn bác ạ :D

bác dangnham thấy dùng MyTV thế nào, ổn và chất lượng hơn mấy dịch vụ khác ko:>

Em dùng cả MyTV và VTC HD. Về truyền hình thì em thấy VTC hơn. Còn về giải trí thì MyTV hơn. Mỗi cái có cái hay riêng bác ạ 50/50 :D

vanlang+

Active Member

Bác tắt DHCP của modem đi, nếu vào nét các phòng khác thì đặt IP tĩnh cho các PC kia. Khỏi đi thêm dây nhợ loằng nhoằng.:D

Bên trên