Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

tayduc

Member
dàn karaoke nhà e
loa bose 301V (nguyễn vĩnh hoàng)
sub yamaha 515 (hoà phúc)
ampli guinness pa 330D (sóng nhạc)
micro guinness mu 300i (sóng nhạc)
đầu ariang 3600
diện tích 16m2 ( 4x4 )

e thấy nghe nhac , hát karaoke dở quá tiếng bass bị rùng rùng lên rồi ù kéo dài , âm thanh ko được trong trẻo , hát karaoke bị hú hoài
tính nâng cấp amli jagua 604D , micro guiness mu 980i hoặc music wave HS-1000i , thêm cặp JBL RM10II , PHÒNG E 16M2 CHƠI 2 CẶP LOA CÓ được KO . MICRO GIUNESS MU-980i VÀ music wave HS-1000i ,cái nào hay hơn . nhờ mấy cao thủ tư vấn dùm .
thanks

phuocmobile

Well-Known Member
dàn karaoke nhà e
đầu ariang 3600
diện tích 16m2 ( 4x4 )

e thấy nghe nhac , hát karaoke dở quá tiếng bass bị rùng rùng lên rồi ù kéo dài , âm thanh ko được trong trẻo , hát karaoke bị hú hoài
tính nâng cấp amli jagua 604D , micro guiness mu 980i hoặc music wave HS-1000i , thêm cặp JBL RM10II , PHÒNG E 16M2 CHƠI 2 CẶP LOA CÓ được KO . MICRO GIUNESS MU-980i VÀ music wave HS-1000i ,cái nào hay hơn . nhờ mấy cao thủ tư vấn dùm .
thanks
Bác xử lí hút âm đi là oke thôi, với cấu hình như vậy là ngon rồi. Đầu tư thêm loa với ampli làm gì cho thừa với diện tích phòng 16m hả bác

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Re: Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

Bác này liệu ban nic sớm đấy . Quảng cáo ko đúng chỗ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tayduc

Member
dàn karaoke nhà e
đầu ariang 3600
diện tích 16m2 ( 4x4 )

thanks

Bác xử lí hút âm đi là oke thôi, với cấu hình như vậy là ngon rồi. Đầu tư thêm loa với ampli làm gì cho thừa với diện tích phòng 16m hả bác

e ko biết gì về âm thanh hết , với cấu hình hiện tại nghe nhạc ko hay , tiếng bass thì yếu(mặc dù đã có sub) , treble nghe ko được trong . nói chung nghe nhạc thấy âm thanh nó đục , ko biết do loa hay amli mà sao nghe nhạc hay hát karaoke đều dở ẹc

thanhyk

Well-Known Member
Các hãng trên diễn đàn bác đều chê hết, từ arirang - sóng nhạc đến bose... Làm sao các bác phụ trách hãng tư vấn bây giờ... Các bác thuộc hãng khác nhào vô tư vấn làm dàn mới đi...

thanhyk

Well-Known Member
Chào các bác, xin hướng dẫn cách sử dụng Alesis Midiverb 4 chức năng KOK ạ.
Thanks

binbin93

Member
Ðề: Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

Chào các bác,

em trước giờ toàn xem phim, nghe nhạc bằng dàn âm thanh (AVR denon 3311 và loa JBL E50), nay đua đòi muốn dùng dàn này KOK, nên em mới mua thêm 1 mixer Behringer XENYX-X1204USB, Mic wireless AKG MINI2-Wireless-Microphone và đầu KOK Ariang.
các bác xem link đây ạ:
Behringer: XENYX X1204USB
WMS 40 MINI2 VOCAL SET DUAL

cục wireless mic của em lại chỉ có cổng kết nối 6ly mà ko có cổng 3 chân.

mong các bác giúp em: mua dây gì? jack và cách đấu nối? còn nếu bác nào có mixer này thì giúp em cách chỉnh chọt để hát được ạ.
à các bác cho em hỏi thêm, mixer em có effect luôn chưa ạ? em thấy có cổng USB ko biết để làm gì.

cảm ơn các bác nhiều

Cho mình hỏi, cái này dùng để làm gì vậy

Alesis Transactive Mobile Roller PA With iPod Dock Black Black

nhatph_54

Mình mới mua đầu DVD california 188A
khi đấu dây cho đầu để chấm điểm thì không có lỗ nào như hướng dẫn là exit hay mic out cả.
đăng sau đầu mình chỉ thấy có 1 khu dành cho hệ thống 5.1 và 1 khu dành cho hệ bình thường 2.1
nhà mình dùng dàn bình thường nên mình đấu rắc L và R ở sau đầu cho ra Mixer rùi từ Mixer cho ra Equalizer rùi từ Equalizer cho lên amply
cổng video của đầu mình đấu ra tivi
giờ sau đầu chỉ còn các rắc Y Pb Pr coaxiar và ô các rắc dành cho hệ âm thanh 5.1
từ remote tức điều khiển từ xa của đầu mình đã chỉnh theo hướng dẫn về chữ scoring để bật chức năng châm điểm.
khi bật 1 bài hát mà không hát thì nó chấm 97 điểm
sau đó mình cắm mic vào mixer hát thì cũng 97 điểm. mình cảm thấy nó không biết mình hát mà chấm theo mặc định ko hát
1 điều nữa là Mixer của mình ở sau cũng không thấy cổng mic out
Các bạn có thể chỉ cho mình cách đấu dây chấm điểm cho đầu california này đc không
cảm ơn các bạn rất nhiều

luongtrungbs

mong các bác tư vấn cho em. hiện em đang dùng bộ nghe nhạc gồm: đôi loa technic+đầu DVD+amply2 kênh+EQ. sắp tết em muốn sắm bộ KOK cho vui nhà nên đã mua đc thêm 1 đôi loa BOSE 301 V(sịn),nhưng chưa mua đc amply KOK vì k biết nên mua loại nào hát tốt a,nghe mọi người nói là boston1100 hay jarguar 203N nhưng thấy bảo giờ toàn hàng giả.1 loa siêu trầm để hỗ trợ cho cả hát và nghe nhạc và cũng đang k biets dùng loại nào tốt và hàng thật,cũng đang phân vân loa sieu trầm sw225 và sw515 của yamaha(e k biết nó là sub hơi hay điện,chủ động hay thụ động gì nữa),mic k dây tàm dưới 2 triệu thì sài loại nào,có thể kết hợp thêm EQ nghe nhạc của em k ạ. Mong các bac tư vấn cho em.

các pro cho em hỏi chút: em có hai đôi loa: 1 là bmb 252v và 1 đôi kenwood s-k700. 2 đôi này đều có cs 250w. em mới mua một em pow cs 1000w. ( tên là aivin a600) liệu em này có đủ cs để đẩy hai đôi loa này ko các bác

thanhyk

Well-Known Member
Đánh được nhưng công suất lớn hơn sẽ có lực nghe hay hơn. Bác là 'nhạc trưởng' mà không biết cơ à..

Đánh được nhưng công suất lớn hơn sẽ có lực nghe hay hơn. Bác là 'nhạc trưởng' mà không biết cơ à..

bác cứ cười em. em gà lắm àh. nhân tiện cho em hỏi hiện tại em đang đấu nối như thế này ko biết có hợp ly chưa: em đang dùng một amply jaguar 203iii đẩy đôi loa bmb 252v. từ amply jaguar em lấy từ đương line ra em pow để đẩy đôi loa kenwood k700. đấu ntn có ảnh hưởng gì đến âm thanh khi hát ko nhỉ .

rytomje

Member

Cho mình hỏi cách cắm dây chấm điểm đầu KOK AR, mình thấy trên ampli có 2 đầu ra 1 low 1 hi và trên đầu thì có score vậy mình mua dây 3 đầu bông sen hả các bác. Bác nào biết chỉ hộ mình nhé thanks.

Nhờ các Bác tư vần giúp hiện mình đang có bộ KOK gồm:
- Loa AAD K10
- Power Amplifier Yamaha (RX-797)
- Mixer GUINNESS F-330
- Midi Arirang 3600HDD
- Micro Shure PG 58 + SM 58
Hát thì cũng tạm mình muốn nâng cấp thêm bộ Effect VIRTUALIZER 3D FX2000 thì có cải thiện thêm tí nào không vậy các Bác và kết nối như thế nào nhờ các Bác chỉ giúp.
Thanks

Bên trên