Giúp bố trí treo loa

Em đang tính làm bộ KoK ở nhà hát tết, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy khó treo loa quá, định làm 2 cặp JBL RM10 oánh cho tức ngực. Nếu treo ổn em sẽ rinh bộ KoK về luôn

Em show mấy cái ảnh phòng, mấy bác giúp e với nhé. Trần cao 3m50 , sofa ngồi cao 40p

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Giúp bố trí treo loa

- Kê cặp loa kok trên cặp loa cột.
- Đóng giá treo lên tường.

gacon_vn

Active Member

Sao bạn ko rời bộ nghe nhìn xuống bên dưới điều hòa nhỉ ? Khi đó dễ bố trí loa hơn. Loa treo ko thấp hơn 2.5m những cũng ko nên cao trên 3m, tương tự loa phía sau, phòng bạn rộng có thể làm thêm 1 đôi control treo ở giữa. Giải trí gia đình thế là ok rồi, còn cẩn thận và cầu kỳ thì phải thiết kế lại phòng :)

Sao bạn ko rời bộ nghe nhìn xuống bên dưới điều hòa nhỉ ? Khi đó dễ bố trí loa hơn. Loa treo ko thấp hơn 2.5m những cũng ko nên cao trên 3m, tương tự loa phía sau, phòng bạn rộng có thể làm thêm 1 đôi control treo ở giữa. Giải trí gia đình thế là ok rồi, còn cẩn thận và cầu kỳ thì phải thiết kế lại phòng :)

Khổ là dưới điều hòa là cửa sổ nhìn ra ngoài rồi bác. E tình dsể như thế cũng chỉ vì để mấy đứa nhóc ở nhà có chỗ chơi. BG muốn treo 2 cặp loa mà khó qúa. 1 cặp trc thì ok rồi. Chỉ còn cặp đằng sau mà ko biết treo thế nào cho họp lý.

baodom

Active Member

Bác dùng cặp giá treo, treo được mà bác, hướng loa xuống

Cặp sau bác treo lên cách vách gỗ khoảng 3 tấc , cao cỡ 2m5 , cái còn lại thì em nghĩ bác biết treo ở đâu mà .

Khổ là dưới điều hòa là cửa sổ nhìn ra ngoài rồi bác. E tình dsể như thế cũng chỉ vì để mấy đứa nhóc ở nhà có chỗ chơi. BG muốn treo 2 cặp loa mà khó qúa. 1 cặp trc thì ok rồi. Chỉ còn cặp đằng sau mà ko biết treo thế nào cho họp lý.

tuanwawezx

em góp ý thế này có thể bác chủ mất sướng .nếu bác đã mua loa 2 cặp rồi thì treo như hình bác đánh dấu là đẹp .cao chừng 2.7m thôi
cá nhân em thì thấy KOK lâu lâu mới hát .không phải ngày nào cũng sờ vào nó .trừ khi bác rất yêu kok và có time chơi,
theo em thì bác múc 1 cặp JBL 101 và 1 con Sub JBL 250 .con sub còn giúp bác xem phim nghe nhạc dc .bác mần 2 cặp KOK treo lên trừ khi phòng nhà bác đạt 30>45m ít đồ kê thì chơi 2 cặp cũng rất phê

em đi nghe thử shop bác nhân ở 255 hồng bàng nghe thử JBL 101 bác ấy ghép với Boston 3800 nghe phê lòi kèn .khỏi sub khi hát .nếu thích trầm thì đưa em JBL 250 +JBL 101 .hát hò thì phê như say đá

em góp ý thế này có thể bác chủ mất sướng .nếu bác đã mua loa 2 cặp rồi thì treo như hình bác đánh dấu là đẹp .cao chừng 2.7m thôi
cá nhân em thì thấy KOK lâu lâu mới hát .không phải ngày nào cũng sờ vào nó .trừ khi bác rất yêu kok và có time chơi,
theo em thì bác múc 1 cặp JBL 101 và 1 con Sub JBL 250 .con sub còn giúp bác xem phim nghe nhạc dc .bác mần 2 cặp KOK treo lên trừ khi phòng nhà bác đạt 30>45m ít đồ kê thì chơi 2 cặp cũng rất phê

em đi nghe thử shop bác nhân ở 255 hồng bàng nghe thử JBL 101 bác ấy ghép với Boston 3800 nghe phê lòi kèn .khỏi sub khi hát .nếu thích trầm thì đưa em JBL 250 +JBL 101 .hát hò thì phê như say đá

Cám ơn bác đã cho e lời khuyên. Nhưng lúc đầu e nghĩ giống bác đấy. Xem phim e còn thỉnh thoảng xem. Chủ yếu sắm bộ kok này cho mama e hát. Lúc đầu e tính chơi 1 cặp thôi. Nhữngbnghi đi nghĩ lại phải chơi 2 cặp. 1: phòng e nó thuộc không gian mở. Phòng e rộng gần 60m2 đấy bác. E sợ oánh yếu nên phải chơi tới luôn. Mà cũng sau này có di tản nhà khác thì cũng ko phải đầu tư nữa. Sub thì e đang dùng velodyn optimum 10 rùi rồi ạ.

Tiền cũng hơn mà bác. E cũng đc bác Thảo prosound tư vấn lấy jbl rm101, vừa tầm tiền và nếu lấy ks308 thì ko bằng rm101

[K]evin[T]rinh;4156619 đã viết:
Cám ơn bác đã cho e lời khuyên. Nhưng lúc đầu e nghĩ giống bác đấy. Xem phim e còn thỉnh thoảng xem. Chủ yếu sắm bộ kok này cho mama e hát. Lúc đầu e tính chơi 1 cặp thôi. Nhữngbnghi đi nghĩ lại phải chơi 2 cặp. 1: phòng e nó thuộc không gian mở. Phòng e rộng gần 60m2 đấy bác. E sợ oánh yếu nên phải chơi tới luôn. Mà cũng sau này có di tản nhà khác thì cũng ko phải đầu tư nữa. Sub thì e đang dùng velodyn optimum 10 rùi rồi ạ.
Hướng dẩn chân tình:
Bác đã có đầy đủ đồ chơi để làm một bộ karaoke bảo đảm chẳng thua phòng VIP nhé: Bác dùng hệ thống receiver làm nhạc nền music lấy từ đầu AR3600, còn tiếng mic từ amp karaoke thì bác cho ra 2 loa Jbl nhé cân chỉnh độc lập sau cho nhạc nền nhỏ hơn tiếng mic khoảng 70% ( hoặc tùy ý bác thích tiếng của mình to thì đẩy lên tiếp) Vừa chi phí thấp chỉ 2 loa+amply Karaoke+AR3600 lại tận dụng được lợi thế có sẳn mà chất lượng ca hát thì cực kỳ VIP không tin hỏi các cao thủ karaoke thì biết.>:D<

A--PU

ủa, em cũng như bác chỉ, sao e nghe chuối cả, nhưng hay do e ko biết cân chỉnh hay thế nào nhỉ.

thinhkappa

Well-Known Member
Re: Ðề: Giúp bố trí treo loa

Bác treo phía trước và sau ghế ngồi như vầy là hợp lý rồi .tuy nhiên nên treo cặp loa lọt lòng vào 2 cái cột nhà ,cho loa này cách loa kia khoảng 2,5m thôi.

Bên trên