Giúp bố trí treo loa

Ðề: Giúp bố trí treo loa

sao mình thấy ngoài quán nó cũng đặt loa giống phòng mình, nghe hay. Hay là họ cách âm, tiêu tán âm nên đc như thế nhỉ

manhbmc

Member

[K]evin[T]rinh;4172921 đã viết:
sao mình thấy ngoài quán nó cũng đặt loa giống phòng mình, nghe hay. Hay là họ cách âm, tiêu tán âm nên đc như thế nhỉ

Câu trả lời hay...

Mạnh trả lời giúp cái, hiện h mình lắp 1 cặp ở đằng trước trong lòng Giữa 2 cột nhà rồi, vậy mình treo tiếp đôi sau lên phía trc, đặt 1 ở trên và 1 ở dưới sát mép nhau. ( giống như oet sân khấu mấy đôi loa nó chồng lên đó ) liệu có đc ko nhỉ

luongtrungbs

Re: Ðề: Giúp bố trí treo loa

bố trí như vậy là hợp lý đáy.nhưng cho thấp xuống 1 tý là ok.

manhbmc

Member

[K]evin[T]rinh;4174325 đã viết:
Mạnh trả lời giúp cái, hiện h mình lắp 1 cặp ở đằng trước trong lòng Giữa 2 cột nhà rồi, vậy mình treo tiếp đôi sau lên phía trc, đặt 1 ở trên và 1 ở dưới sát mép nhau. ( giống như oet sân khấu mấy đôi loa nó chồng lên đó ) liệu có đc ko nhỉ

Treo lên hai cái cột đi. cao hơn thì đẹp hơn.

Nhưng đôi kia mình treo bên lòng trong rồi mà, nếu treo 2 đôi sau ở đúng cột sợ cướngvaof chiếc kia. Thế nên 1 là treo ngoài cột , 2 là treo chiếc kia nằm dưới

manhbmc

Member

[K]evin[T]rinh;4182961 đã viết:
Nhưng đôi kia mình treo bên lòng trong rồi mà, nếu treo 2 đôi sau ở đúng cột sợ cướngvaof chiếc kia. Thế nên 1 là treo ngoài cột , 2 là treo chiếc kia nằm dưới

Hic. nếu là mình thì mình cho hai cái loa trong cột vào xa cột hơn. Còn đôi nữa treo lên cột cao hơn. Như vậy sẽ ổn hơn.

Hic. nếu là mình thì mình cho hai cái loa trong cột vào xa cột hơn. Còn đôi nữa treo lên cột cao hơn. Như vậy sẽ ổn hơn.

Ây da, vậy lại phải tháo đôi kia ra a`, khoai nhỉ, Tg để 2 loa theo chiều dọc nghe như trên sân khấu. Lại phải để 2 chiế nằm ngang 1 bên. GHI NHẬN Ý KIẾN MẠNH làm luôn.

Hướng dẩn chân tình:
Bác đã có đầy đủ đồ chơi để làm một bộ karaoke bảo đảm chẳng thua phòng VIP nhé: Bác dùng hệ thống receiver làm nhạc nền music lấy từ đầu AR3600, còn tiếng mic từ amp karaoke thì bác cho ra 2 loa Jbl nhé cân chỉnh độc lập sau cho nhạc nền nhỏ hơn tiếng mic khoảng 70% ( hoặc tùy ý bác thích tiếng của mình to thì đẩy lên tiếp) Vừa chi phí thấp chỉ 2 loa+amply Karaoke+AR3600 lại tận dụng được lợi thế có sẳn mà chất lượng ca hát thì cực kỳ VIP không tin hỏi các cao thủ karaoke thì biết.>:D<
Bác đã nói thế thì đi vào chi tiết luôn ạh. Em có cặp Bose 301 V, receiver thì đang xài Denon 2312. Thanks bác!

bác nên tận dụng như này vừa tiết kiệm vừa hay ne:
thứ 1: bác mua một cái rắc chia đôi đường tiếng từ cái đầu 3600s
thứ 2: bác lấy một đường tiếng từ cái đầu 3600s xuống cái amply có sẵn rồi ra cái loa cây để làm nhạc nền
thứ 3: bác lấy tiếp đường tiếng còn lại ra cái amply karaoke rồi ra loa jbl (hay bose ) mà bác định tậu thêm( theo em nếu bác muốn tiếng hát chuẩn thì phải mua được đôi bose 301iii hay bmb 252v loại sịn thì thì đấu như này hát chuẩn luôn mà lại tiết kiệm thêm được ít kinh phí.
nếu có gì ko đúng mong bác chủ th lượng thứ. thanks

thanhyk

Well-Known Member
Mình chỉ đọc trang 1 và 6 nên không rõ tình tiết ra sao. Về treo 2 cặp loa cùng phía trước thay vì đối diện nhau là bình thường (một số người còn cho là nghe hay hơn..). Về việc đường nhạc nền ra 1 cặp loa và giọng microphone ra 1 cặp loa khác nếu không ở thế bắt buộc thì không khuyến khích vì nhạc nền và tiếng hát sẽ không trộn lẫn vào nhau nghe không hay.

Mình chỉ đọc trang 1 và 6 nên không rõ tình tiết ra sao. Về treo 2 cặp loa cùng phía trước thay vì đối diện nhau là bình thường (một số người còn cho là nghe hay hơn..). Về việc đường nhạc nền ra 1 cặp loa và giọng microphone ra 1 cặp loa khác nếu không ở thế bắt buộc thì không khuyến khích vì nhạc nền và tiếng hát sẽ không trộn lẫn vào nhau nghe không hay.
bác hiểu nhầm ý em nói rồi . hai đôi đều xuất nhạc nền, có điều mình chỉ xuất míc ra một đôi loa karaoke chuyên dụng. còn đôi loa cây kia chỉ để xuất thêm nhạc nền cho cả phòng nó hay hơn thôi. nếu xuất mic ra đôi loa cây kia đảm bảo đi tong em loa téc ngay

gtdu1973

Bác đã nói thế thì đi vào chi tiết luôn ạh. Em có cặp Bose 301 V, receiver thì đang xài Denon 2312. Thanks bác!

Ý bác tamvannguyen là bác cắm tín hiệu từ đầu Kok qua receiver tận dung 5 loa xem phim phát nhạc nền, còn cặp 301 thì chỉ phát tiếng hát.
Ở nhà em toàn chơi kiểu này, nhạc nền VOB, config cái ffdshow audio decoder xuất Dolby Digital luôn, nhạc nền 5.1 nghe phê lắm bác ah.

hongnguachien

nhân tiện đây các bác cho em hỏi, vì hơi lạc đề 1 chút do em chưa đủ 20 bài viết để lập Topic mới.
Chả là nhà em hiện đang có sắn 1 bộ karaoke bao gồm: máy tính -> equalizer (haihai HQ) -> ampli califonia 168B II (hàng bãi) -> ra 2 đôi loa là Trio LS 202 và BMB 450 MKII.
Em giờ xin đc thêm 1 em ampli nhật Tecnic V6X, như vậy em định đấu như sau có được không:
Máy tính - > equalizer -> ampli nhật + ra đôi Trio LS -> ampli Califonia 168 + đôi BMB
Tức là ý của em định tận dụng cả 2 ampli, 1 ampli nhật thì phát nhạc nền ra đôi Trio, còn ampli karaoke thì phát cả mic và nhạc nền ra đôi BMB
Các bác thấy em đấu như vậy liệu có được không (cháy chập) và nghe ra gì ko ạ? nhân tiện bày em cách đấu với
Em xin chân thành cảm ơn!

manhbmc

Member

Cậu làm thế này xem nhé. Máy tính ra equalizer ra Amply Cali ra đôi BMB
Lấy tín hiệu out từ amply Cali sang in của Technic V6X ra đôi Trio LS202.
Em thử đi.

hongnguachien

Cậu làm thế này xem nhé. Máy tính ra equalizer ra Amply Cali ra đôi BMB
Lấy tín hiệu out từ amply Cali sang in của Technic V6X ra đôi Trio LS202.
Em thử đi.

làm theo bác như vậy thì cả 2 đôi đều có tiếng mic rồi, ý em là ngược lại tức là trôi Trio làm nhạc nền còn đôi BMB vừa làm nhạc nền vừa hát, như vậy em định đấu máy tính -> equalizer -> ampli Technic ra đôi trio -> ampli cali 168BII ra đôi BMB. Nhưng ko biết đấu thế có sao ko?

hongnguachien

nhân tiện đây cho em hỏi ampli này đường line in là cắm vào đâu vậy, em định lấy line out từ ampli cali 168 cắm vào line in của ampli này mà

hongnguachien

bác Nhạc_trưởng cho em hỏi, có phải ampli này không có đường line out phải không ạ?

Bên trên