Góc trải nghiệm Android

oldfriend

Moderator
Giới thiệu app Magi TV cho các bác trải nghiệm, mấy kênh trong nước coi khá tốt, điểm cộng đáng kể là chọn kênh trực tiếp bằng phím số trên remote như coi tivi thường. Vậy là chỉ cần setup cho app chạy ngay khi khởi động box thế là y chang như tivi thường, dễ cho các cụ dùng.

Gửi bác thanhminhppc

Mình cắm thử trục tiếp từ q10 xuống ampli cũng bản nhạc Hotel california với mức volume là 50, và cắm thử q10 qua CD recorder rồi xuống ampli thì cho ra âm thanh khác nhau độ khác biệt là 8/10, mình muốn nghe mà ko chỉnh treb/bass để nghe trung thực, vì như trên mình đã nói là hồi trước mình đưa qua mixer > EQ > ampl > ra loa cho ra âm thanh gọn nhưng âm vực hẹp ko có rộng vì qua 2 lần xử lý từ mixer rồi đến Eq cái này thích hợp cho karaoke để cắt hú feedback của Micro
Thì hiệu quả, mình cũng muốn thử usb DAC player nhưng chưa biết hiệu nào, bạn có trãi nghiệm con nào chưa cho mình biết mình sẽ thử,theo như bạn nói android sẽ giảm xuông hết 44.1 khz và ra ,vậy nếu dung DAC tín hiệu ra sẽ cao hơn trong khi ampli có nhận được tín hiệu theo DAC out ko hay cũng giới hạn 44.1 khz, vậy là mình phải đổi ampli nếu mình muốn chơi DAC usb , manual ampli bị mất đâu rồi nên mình ko biết có được ko, chứ theo mình nghĩ giống như TV vậy nếu TV chỉ nhận và phat ra 720 p thì cho dù có phát 1080- 2160 4 K đi nũa cũng ko thể nào đẹp hơn nữa, bạn cho mình ý kiến, cảm ơn nhiều

lequocvan

Active Member
Báo luôn là ngày hôm nay bác thì bận đi làm, bác chở vợ đi bơi ^^, nên có gọi vào phút chót dời ngày khác nhậu. Mình cũng gửi các bác ấy acc MyK+ luôn, bác xài ko mình tặng luôn ^^
Có vụ chở vợ đi bơi nữa :mad:
Chuẩn bị hơn 2 tuần mà còn bị vụ này, tiếc thật.
Acc MyK+ gửi cho em với, muốn trải nghiệm thử

lequocvan

Active Member
Bác oldfriend
Chiều về mình có cấm dây lại theo như mình nói với bác, nghe va so sánh thấy rất hay, trước giờ xài mixer + EQ ra loa nghe cũng hay chỉnh chọt được nhung tiếng nghe ko trung thực, lấy nhạc lossless ra thử ko qua EQ+Mỉxer gì hết, Optical out Q10 ---> Input Pioneer CD Recorder-->Output Optical --> Input Optical OnKyo Receiver nghe thấy âm trung thực, tiếng đàn thùng của bản nhạc Hotel california nghe ấm, mình xài cặp Pork Audio RT 12 và Bose AM 35 +sub , nhờ có bác xúi em làm luôn, thank you View attachment 228240
Anh mở thử Bài Hotel Cali chuẩn SACD thử xem có âm không. File DSF: http://www.fshare.vn/file/33W3C8S4TL6U

thanhminhppc

Active Member
Bác kết nối Q10 optical vào CD rồi lại optical vào receiver thì theo mình giống như bác kết nối Q10 với receiver bằng 3 sợi cáp optical nối tiếp thôi. Bác nghe hay thì thôi tuỳ bác mỗi lần nghe nhạc chịu khó bật cái đầu CD lên chứ mình thấy chả có lý do gì để nó hay hơn cả. Đôi khi tâm lý quyết định cảm giác hay hoặc dở khi nghe nhạc đấy.
Usb audio player pro có nhiệm vụ bê nguyên xi nhạc 192 khz cho DAC, còn lại việc của DAC xử lý tín hiệu digital này thành analog chất lượng thế nào thì tuỳ vào chất lượng con DAC, đặc điểm tín hiệu analog thế nào thì bác xem tính năng của con DAC thì biết. Tín hiệu analog này đưa vào con Amply nào cũng xử lý khuếch đại được cả nhưng hay dở thế nào thì là do con Amply. Tín hiệu sau khi qua DAC thì thuộc phạm trù Stereo rồi bác nhé. Bác kiếm thử con DAC Sabre ES9018 nghe thử chơi cho biết. Bác chả cần đổi amply làm gì vì con DAC xuất tín hiệu qua RCA hoặc Balance, vấn đề là amply bác có cổng RCA hay Balance không thôi. Nghe ko hay hãy tính tiếp

Gửi bạn Lequocvan
Mình có lấy xuông mở lên hát bình thường, cho mình hỏi cái này check cái gì vậy bạn

oldfriend

Moderator
Uhm... Thấy mấy anh em dính vụ này nên cảnh báo, có mất lòng ai thì chịu. Mấy sợi cÁp vàng óng ánh kiểu này quảng cáo 4K 60hz đã lừa được khối người, hoặc có thể mình chưa dc tiếp xúc cáp xịn nên thôi cứ cảnh báo để anh em test kỹ trước khi mua, vài trăm nghìn cũng là tiền mà.

lequocvan

Active Member
Gửi bạn Lequocvan
Mình có lấy xuông mở lên hát bình thường, cho mình hỏi cái này check cái gì vậy bạn
Vì SACD & CD khác nhau bởi chất lượng nhạc. Nghe tất nhiên phải khác rồi anh.
Search google hay vào đây đọc hết trang sẽ nắm được vài thông tin: https://vozforums.com/showthread.php?t=2913780
Đĩa CD hiện tại rất thịnh hành thật ra cũng chẳng đủ BIT
tối thiểu sampling rate = 44.1khz, tức là 1 giây phải có 44100 giá trị nhị phân được xử lí, 16 bit là tối thiểu vì 2^15 = 32768 < 44100, không đủ.

lequocvan

Active Member
Uhm... Thấy mấy anh em dính vụ này nên cảnh báo, có mất lòng ai thì chịu. Mấy sợi cÁp vàng óng ánh kiểu này quảng cáo 4K 60hz đã lừa được khối người, hoặc có thể mình chưa dc tiếp xúc cáp xịn nên thôi cứ cảnh báo để anh em test kỹ trước khi mua, vài trăm nghìn cũng là tiền mà.

[Tản mạn :rolleyes:] To chà bá giống cọng của em rồi chỉ khác nhau màu vàng với màu đỏ. Và hiệu cũng khác.Chữ IN cũng khác :D
(Dây màu đỏ của em) Gắn cho con shield ko thể chấp nhận được, đành ngậm ngùi khui seal lấy cọng HDMI theo máy mà xem.

vinagoh

Well-Known Member
Như vậy cuối tuần này off chai SHIELD ae nhé. :)
Đăng ký dần dần là vừa rồi. :D

oldfriend

Moderator
Update lịch hẹn off chai:

Chủ nhật ngày 02/10/2016, chiều lúc 16h00.

1. oldfriend: 0984199994
2. Vinagoh
3. Nghiahd
4. nguyenlb1977
...

Thiết bị:

1. Nvidia Shield
2. Q10pro với SKplayer
3. Homekara : hồn Kara xác Q10 (update nhạc karaoke mới online , dc quảng cáo là âm thanh kara chuẩn nhất VN =))
...

lohado2

Active Member
Update lịch hẹn off chai:

Chủ nhật ngày 02/10/2016, chiều lúc 16h00.

1. oldfriend: 0984199994
2. Vinagoh
3. Nghiahd
4. nguyenlb1977
...

Thiết bị:

1. Nvidia Shield
2. Q10pro với SKplayer
3. Homekara : hồn Kara xác Q10 (update nhạc karaoke mới online , dc quảng cáo là âm thanh kara chuẩn nhất VN =))
...
cái homekara là kho nhạc online hả bác

Bên trên