[Hải Phòng] mua micro condenser ở đâu

maiyeuem00

em muốn mua 1 cái micro để tạp tành thu âm hát hò nghịch chơi chút.
bác nào biết ở HP chỗ nào bán xin chỉ giùm em .
thanks các bác đã đọc~O)

Ðề: [Hải Phòng] mua micro condenser ở đâu

bác thu âm như thế nào , dùng những gì để thu âm ? Chia xẻ với mọi người cùng tập tành nào . Chủ đề thu âm này chưa có bác nào lập thớt thì phải .

maiyeuem00

bác thu âm như thế nào , dùng những gì để thu âm ? Chia xẻ với mọi người cùng tập tành nào . Chủ đề thu âm này chưa có bác nào lập thớt thì phải .

1 pc +sould card + phần mềm có đầy trên mạng + 1 con HP kèm micro cùi giờ muốn đổi sang 1 cái micro nào đó ngon ngon cho tiếng nó sáng :D

H 9999

Active Member

bác biết chính xác quầy nào không

nhiều lắm bác ! cứ lượn tầng trệt 1 vòng thì bác thấy hết ! nhưng mà bác có nhu cầu dùng mic cho việc ONLINE hay là phòng thu hay là KOK hay là biểu diễn ..v.v...

maiyeuem00

nhiều lắm bác ! cứ lượn tầng trệt 1 vòng thì bác thấy hết ! nhưng mà bác có nhu cầu dùng mic cho việc ONLINE hay là phòng thu hay là KOK hay là biểu diễn ..v.v...

mình muốn làm 1 phòng thu âm tại gia bác ạ .

express_neon

Active Member

mình muốn làm 1 phòng thu âm tại gia bác ạ .

ở xa nên ko tư vấn cho bác được rồi...
Cơ mà bác thu = cách hát trực tiếp qua Ampli rồi thu lại như Karaoke hay Thu từng Track = phần mềm trên PC rồi xử lý đấy ?

Thiết bị thu ko chất thì ko cần đến micro condenser đâu bác :D

maiyeuem00

mình thu từng tracks bằng phần mềm bác ạ.
thiết bị thu không chất nhưng có thể đầu tư dần :D

H 9999

Active Member

em cũng hay nghịch thu âm nhiều kiểu : thứ nhất là thu âm qua đầu mini disc chất cũng ngon nhưng ko xử lý sau khi thu đc, đĩa nén được khoảng 320 phút . nhưng sau đó chơi thu âm qua vào máy tính luôn...chơi kiểu này hay.bác có thể xử lý tốt các kiểu... có thể in ra đĩa hay ổ cứng .v.v... bác có máy tính rồi thì chơi luôn cái soundcard của CREATIVE loại XFI HD đấy...mỹ mãn luôn....còn chơi chuyên nghiệp thì phải đầu tư nhiều bác à ! rất tiếc em đang công tác xa chứ ở nhà em mời bác qua em cho bác thử luôn ! bác hỏi ở hp thì chắc cũng loanh quanh hp rồi bác nhỉ ?

maiyeuem00

em chính xác ở HP luôn nhưng lười đi hỏi :D
lên đây hỏi xem chỗ nào ngon bổ vừa tiền thì đếm xem thôi

maiyeuem00

hình như ở HP mình không có chỗ nào bán loại micro này . em hỏi rất nhiều thợ thuyền nhưng họ đều nói micro nào thu mà chẳng được. :)) mà có nhắc đến tên micro chắc cũng chẳng hình dung ra được hình dáng cái micro nó ra làm sao nữa

thu bằng phần mềm adobe audition thì phải dùng tai nghe nhạc chụp vào tai rồi hát chay mới thu đc bản tiếng thô thì mới chỉnh sửa đc phải ko các bác ? Chứ vừa hát karaôke mà thu luôn thì ko chỉnh sửa phần tiếng đc , mà chất lượng của nhạc nền cũng kém

Chỉnh sửa lần cuối:

maiyeuem00

maiyeuem00

thu bằng phần mềm adobe audition thì phải dùng tai nghe nhạc chụp vào tai rồi hát chay mới thu đc bản tiếng thô thì mới chỉnh sửa đc phải ko các bác ? Chứ vừa hát karaôke mà thu luôn thì ko chỉnh sửa phần tiếng đc , mà chất lượng của nhạc nền cũng kém

ý bác là thu mà không cần nghe beat hay nghe beat bằng HP để tránh tạp âm trong voice

ý e là làm sao mình thu đc track thô voice để có thể chỉnh sửa rồi mới mix nhạc thì mới hay đc bác ạ .

e dùng win7 và adobe audition + đồ chơi đầy đủ rồi ạ .

Bên trên