[HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

Kính chào các bác, em là 1 thành viên của HD Biên Hòa, nhưng chỉ là 1 tay ngang ngoại đạo (mỗi thứ biết 1 chút). Nay sau 1 thời gian tìm hiểu thì cũng có chút ít gọi là hình ảnh góp vui cùng diễn đàn.

Bộ 2 kênh:
- Loa Sony không biết đời nào.
- CD Sony 777es
- Amply Marantz 1150mk II

Bộ xem phim:
- TV Samsung 5300
- Receiver Denon 390xp
- Center và surrow: Polk audio rm20
- Front: JBL Lx200

Vì là tay ngang nên nhiều cái còn phải học hỏi thêm nữa. Mong rằng sẽ nhận được nhiều lời khuyên của các bác.

Em xin chân thành cám ơn.

Sau đây là phần hình ảnh:

Bộ 2 kênh:

Bộ xem phim:

gengo44

Member
Ðề: [HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

Mo hàng cho ae Biên Hòa . Dàn bác + nhà đẹp quá . Mấy cái tiêu âm bác làm hay mua thế . Nếu mua cho e cái D/c ? được e cũng làm vài cái bỏ trong phòng mình

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác, dàn đẹp phòng đẹp.

@gengo44: dạ mấy cái ống thì em lấy vỏ và ruột của giấy cuộn A1 ở cty em vứt ra. Còn mấy cái phía sau chỗ ngồi là khay đựng trứng bằng giấy sau đó em sơn lại.

@nghiabienhoa: em xin cám ơn. Sau này lúc nào anh về VN thì mời anh ghé nhà em chơi.

@gengo44: dạ mấy cái ống thì em lấy vỏ và ruột của giấy cuộn A1 ở cty em vứt ra. Còn mấy cái phía sau chỗ ngồi là khay đựng trứng bằng giấy sau đó em sơn lại.
!! quá sáng tạo bác à
phòng đẹp mà bộ ghế ko hợp tông màu lắm.

cancntt

Active Member

HII, anh em Biên Hoà xôm tụ quá.

H 9999

Active Member

phòng ốc gọn gàng
sáng láng....bác lại sáng tạo nữa ! đôi loa cổ nghe nhạc vàng chắc phê lắm đây..chúc mừng bác chủ !

Hai Scm

Active Member
Chúc mừng bác chủ với dàn ngon lành.... em thấy cặp loa stereo Sony của bác nhìn ấn tượng quá....

minhjp

Well-Known Member

Quá đẹp và sáng tạo. Sony nhìn gấu quá. Phòng ốc gọn gàng, thiết bị cân xứng. Chúc mừng bác

ducnam_xd9

a em cho hỏi cái hiện tại em có một con tivi samsung hd với một con đầu hdtv của vtc,em muốn có một bộ giàn âm thanh tốt tốt,vậy em xin hỏi là em nên mua cái nào trước vậy,vì em là gà nên các cách a chị nói rõ cho em chút chứ mất thuật ngữ về loa em không rõ lắm,mình nên mua nguyên bộ giàn hày là mua từng cái một vậy,khoảng bao tiền thì nghe tạm tạm vậy.

Ðề: Re: [HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

Em xin cám ơn các bác đã quan tâm ạ!

Cảm nhận chung của em về bộ dàn thì đôi loa thể hiện tốt các dòng nhạc nhẹ nhàng nhưng bass hơi yếu do amply chưa thực sự phù hợp lắm với đôi loa này. Các dải trung và cao thể hiện chi tiết. Do tạm thời khô máu nên em sẽ cố gắng hóng hớt và giao lưu để nâng cao kinh nghiệm và tìm 1 em amply phù hợp với đôi loa.

dàn của thím gon đẹp quá,có cơ hội thì nâng cấp tv nữa hen...~O)
Cám ơn bác. Sau này có điều kiện thì em sẽ hoàn thiện phòng sau vì em cũng có kế hoạch rồi. Còn hiện tại thì em đang cho bộ xem phim vào phòng ngủ.

a em cho hỏi cái hiện tại em có một con tivi samsung hd với một con đầu hdtv của vtc,em muốn có một bộ giàn âm thanh tốt tốt,vậy em xin hỏi là em nên mua cái nào trước vậy,vì em là gà nên các cách a chị nói rõ cho em chút chứ mất thuật ngữ về loa em không rõ lắm,mình nên mua nguyên bộ giàn hày là mua từng cái một vậy,khoảng bao tiền thì nghe tạm tạm vậy.
theo em thì bác nên mua 1 bộ all in one để trải nghiệm trước, sau này có điều kiện thì sẽ nâng cấp lên từng món riêng. Sau đó lên nữa thì sẽ là bộ riêng (nghe nhạc riêng, xem phim riêng). Nói chung khởi đầu như em nói thì tầm khoảng 5-7tr là ok.
Trân trọng.

leepham

Well-Known Member

AE Biên Hòa lên hàng đẹp ko àh . Dàn xinh lắm bác

Hải Đăng

Em thích style đơn giản, gọn và đủ dùng của bác
Nhiều khi đua đòi, bày biện làm quá lên làm nó xấu cái phòng :D

Kyniemdep

Chúc mừng bác chủ nhé, bộ dàn đẹp và màu sắc của phòng rất hài hoà, bác dùng giấy dán tường màu rất dịu. Em phải note lại đây.

hoaivan

Bộ dàn nghe nhạc của bác trông gọn, đẹp quá. Bác cho hỏi kệ của bộ nghe nhạc bác đóng hay là mua? Nếu mua thì là ở đâu? em thích chiếc kệ này.

ôi mấy cái vỏ trúng đày có tiêu âm được ko vậy bác để em làm theo........ đẹp quá........

Em thích style đơn giản, gọn và đủ dùng của bác
Nhiều khi đua đòi, bày biện làm quá lên làm nó xấu cái phòng :D

Cám ơn bác. Tại em chưa có diều kiện để nâng cấp thôi bác ạ. Chứ nếu nâng cấp thì lại phải dư ra thì thành "bày biện" thôi. hihihi...(anh em mình là thế mà bác)

Chúc mừng bác chủ nhé, bộ dàn đẹp và màu sắc của phòng rất hài hoà, bác dùng giấy dán tường màu rất dịu. Em phải note lại đây.
Nếu bác ở BH thì em sẽ tư vấn và chỉ chỗ mua cho bác luôn.

Bộ dàn nghe nhạc của bác trông gọn, đẹp quá. Bác cho hỏi kệ của bộ nghe nhạc bác đóng hay là mua? Nếu mua thì là ở đâu? em thích chiếc kệ này.
Kệ này em tự thiết kế và nhờ thợ đóng giúp bác ạ. Nếu bác thích thì chỉ cần rửa ra đưa cho thợ là ok ngay.

ôi mấy cái vỏ trúng đày có tiêu âm được ko vậy bác để em làm theo........ đẹp quá........

Được chứ bác. Sau khi làm thì phòng em giảm tiếng vang đáng kể. Ngoài ra bác có thể chèn thêm muse trứng bán sẵn kết hợp nữa. Hiệu quả tốt hơn. Nếu siêng hơn một chút thì bác mua nhiều nhiều quất hết mảng từơng là ok. Em nhớ là hồi xưa đọc đựoc ở đâu đó bài viết về khay trứng giấy, vật liệu này hút âm rất tốt ạ.
Trân trọng!

levuminhloi

Dàng máy đẹp, phòng nghe nhạc cũng đẹp, em đang phấn đấu được cái phòng như bác vậy đó , chúc mừng bác :-bd

Bên trên