[HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

Bin-K

Well-Known Member
Mấy cái vỏ hộp đựng trứng mà bác làm đẹp quá, bác ko nói chắc ít người nhận ra.

Chúc mừng bác chủ có đồ chơi đẹp.

shojijo

Member
Ðề: [HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

Bộ dàn nguyên thủy của 309XP xem phim không hay lắm, bác chủ ghép thế này có cải thiện về âm thanh không ạ? Và chi phí thế nào? Nếu hợp lý mình cũng muốn thay đổi tí, thanhks.

Bộ dàn nguyên thủy của 309XP xem phim không hay lắm, bác chủ ghép thế này có cải thiện về âm thanh không ạ? Và chi phí thế nào? Nếu hợp lý mình cũng muốn thay đổi tí, thanhks.
hì...bộ 390 nói chung xem phim ở mức gia đình (phòng có diện tích <15m2) thì ok. Còn nếu yêu cầu cao 1 chút thì mình nghĩ nên sắm bộ rời. Nhược điểm lớn nhất ở 390 là loa center. Nếu có điều kiện bác nên chọn 1 em 6ohm (hoặc 4ohm) thì sẽ hiệu quả hơn. Còn nhà em thì do các loa kia là thừa ra từ bộ 2 kênh cũ của em hoặc bạn bè cho nên xúc vào luôn. Nhưng âm thanh của front thì có cải thiện hơn so với loa cũ. còn các loa vệ tinh khác thì vẫn ko cải thiện mấy.

tuanaiai

Active Member
Phòng óc và bộ dàn của bác DT chuẩn quá. Bữa tết mình lên không được, dạo này mình hơi bận có dịp sẽ ghé bác. Gday.

vantinhdcn06

cặp loa sony bác mua hết bao nhiêu tiên vậy? nhìn đẹp quá...

letuan_216

Re: Ðề: [HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

ôi mấy cái vỏ trúng đày có tiêu âm được ko vậy bác để em làm theo........ đẹp quá........
Chất liệu bằng giấy cứng như vậy làm sao mà giữ âm được vậy? Em chưa dùng nên e nghĩ như vậy...
Quả thật mà dùng được thì em cũng làm một đống chất trong phòng luôn

solomine

Well-Known Member

Khi nào xuống xác e Sony thì bác PM cho e nhé. Nhìn dàn của bác e khoái nhất là e SN, có thể đem về làm giấy cứng đc hông bác? hehehe.

Chất liệu bằng giấy cứng như vậy làm sao mà giữ âm được vậy? Em chưa dùng nên e nghĩ như vậy...
Quả thật mà dùng được thì em cũng làm một đống chất trong phòng luôn

Mấy cái khay trứng em để phía sau không phải để giữ âm. Mục đích em muốn là giảm tiếng vang trong phòng (dội âm). Em không phải là tay chơi chuyên nghiệp nên nghĩ sao làm vậy. Vui là chính và cảm thấy hài lòng la ok. Còn nếu chơi chuyên nghiệp thì phải xử lý hết các loại: sóng đứng, nhiễu âm, sử dụng tiêu âm (xử lý phản xạ âm cao, trung và bẫy âm trầm), tán âm và ngoài ra phải xử lý cách âm nữa.

Khi nào xuống xác e Sony thì bác PM cho e nhé. Nhìn dàn của bác e khoái nhất là e SN, có thể đem về làm giấy cứng đc hông bác? hehehe.

nhà em có tới 2 món Sony (CD và loa). Bác quan tâm tới em nào. hihihi....Nếu bác quan tâm đến Loa thì em ghi chú trứơc là mỗi em có trọng lượng hơn 100kg và đặt trên tầng 3. :D
Còn khúc này "có thể đem về làm giấy cứng" thì em ko hiểu ý bác là dư lào cả.

Thân mến!

winfun

Member

Phòng đẹp, gọn gàng. ấn tượng cặp loa Sony

@gengo44: dạ mấy cái ống thì em lấy vỏ và ruột của giấy cuộn A1 ở cty em vứt ra. Còn mấy cái phía sau chỗ ngồi là khay đựng trứng bằng giấy sau đó em sơn lại.

@nghiabienhoa: em xin cám ơn. Sau này lúc nào anh về VN thì mời anh ghé nhà em chơi.

Ý tưởng của bác hay quá. Ai lai kịt !
Em ở Tân Biên nè , bác ở đâu thế có gì qua xin được chỉ giáo :D

Phòng ốc gọn gàng, bác thật sáng tạo
Chúc mừng bác

letuan_216

Re: Ðề: [HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

Mấy cái khay trứng em để phía sau không phải để giữ âm. Mục đích em muốn là giảm tiếng vang trong phòng (dội âm). Em không phải là tay chơi chuyên nghiệp nên nghĩ sao làm vậy. Vui là chính và cảm thấy hài lòng la ok. Còn nếu chơi chuyên nghiệp thì phải xử lý hết các loại: sóng đứng, nhiễu âm, sử dụng tiêu âm (xử lý phản xạ âm cao, trung và bẫy âm trầm), tán âm và ngoài ra phải xử lý cách âm nữa.

nhà em có tới 2 món Sony (CD và loa). Bác quan tâm tới em nào. hihihi....Nếu bác quan tâm đến Loa thì em ghi chú trứơc là mỗi em có trọng lượng hơn 100kg và đặt trên tầng 3. :D
Còn khúc này "có thể đem về làm giấy cứng" thì em ko hiểu ý bác là dư lào cả.

Thân mến!
Móa ơi, SN gì mà 100kg luôn
Ở nhà bồng 45kg còn khồng nổi, sao mà vác cục 100kg trời

tinhcongtu

Member

Nhìn đôi loa hầm hố quá, chúc mừng bác chủ

Ðề: Re: Ðề: [HD Biên Hòa] - Bộ dàn của 1 tay ngang.

Ý tưởng của bác hay quá. Ai lai kịt !
Em ở Tân Biên nè , bác ở đâu thế có gì qua xin được chỉ giáo :D

Mình ở Bửu Long. Nếu có dịp mời bác ghé giao lưu chứ ko dám chỉ giáo đâu.
Móa ơi, SN gì mà 100kg luôn
Ở nhà bồng 45kg còn khồng nổi, sao mà vác cục 100kg trời

Dạ đúng là thế đấy ạ. Lúc khiêng lên thì em phải cần đến 6 người mà mướt mồ hôi luôn. Gỗ đóng thùng loa dày khoảng 5cm, bên trong có 2 bass 40cm, 2 mid, 2 treb. Nói chung SN nhà em giống con SN SS3300 nhưng gấp đôi mọi thứ.

Bên trên