HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

bobby_lee

Member
Ðề: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

Không nói thì bảo là không nói, nói thì lại bảo là nói nhiều, nói và nhiều là hai danh từ khác nhau, nói có nghĩa là nói, nhiều có nghĩa là nhiều...
Tóm lại là em nói đi nói lại rằng đây là thờ rít để anh em tán gẫu, bác kia lại vào up...up....up, đây có phải gian hàng đâu?
Tình hình là rất tình hình, nếu không có gì thay đổi thì ngày mai sẽ là thứ sáu, ngày kia sẽ là chủ nhật ...

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

=)) Em thấy vẫn ý nghĩa mà bác =)) . Chỉ mỗi tội râu mũi nó lại mọc dưới cằm thôi

Không phải đâu em ơi, hôm trước có mấy ông nick mới tinh vào cứ "up lên chào ngày mới" liên tục. Chắc câu bài để đủ bài đăng quảng cáo hay sao ấy.

vohaidong

Active Member

Ông Long chịu khó dậy sớm '' tập thể dục '' nhỉ

vuvankhanh

Em tính tậu một em đồng hồ mà ko biết của hàng nào giá cả phải chăng, uy tín. Bác nào biết chỉ em với. Em cảm ơn nhiều.

Nhân tiện chào buổi sáng luôn! em đi ngủ đây:D

Hd_hpv

Các bác cho em hỏi chút... Em chỉ có con lap còi và bộ loa 5.1 ngoài ra thì có con tivi 21 inch cùi bắp... làm thế nào để em xem được HD đây bác ơi. Lap em ko có cổng HDMI ko có Optical.

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

Các bác cho em hỏi chút... Em chỉ có con lap còi và bộ loa 5.1 ngoài ra thì có con tivi 21 inch cùi bắp... làm thế nào để em xem được HD đây bác ơi. Lap em ko có cổng HDMI ko có Optical.

Giải pháp của bác đây:

Đường hình ra TV

Đường tiếng vào loa

calcifer

Active Member

Giải pháp của bác đây:

Đường hình ra TV

Đường tiếng vào loa

đường S-Video nhiều Laptop cũng có đấy anh, không cần cổng chuyển đâu

có điều lắp thế này chỉ là Low D thôi, không thành High D được :D

muốn xem thấp nhất 720 thì phải sắm tivi LCD, loại bé nhất 24" (720) giá cũng rất mềm, thường có cổng VGA để lấy hình từ Laptop sang
âm thanh thì mua tạm cái USB Soundcard có đường xuất 5,1 alanog để ra loa 5.1

buihung

Administrator
Nhân ngày Hiến chương các nhà giáo 20.11, xin được chúc mừng các bác Trân (Pate), Phúc (phucbeo - thầy giáo nửa mùa), Tuấn (sallynguyen), cô giáo của bác dragonlee...nhé.

trung74

Hôm nay bác nào còn con em đang đi học thì lo làm nhiệm vụ thiêng liêng nha!!!!!!!!!!!

vohaidong

Active Member

Nhân ngày Hiến chương các nhà giáo 20.11, xin được chúc mừng các bác Trân (Pate), Phúc (phucbeo - thầy giáo nửa mùa), Tuấn (sallynguyen), cô giáo của bác dragonlee...nhé.

like cmt này quá cơ. Rất vinh hạnh khi trong LCB có những thầy cô giáo

Hd_hpv

Re: Ðề: Re: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

Bác ơi con lap của em ko có cổng vga, loa thì đầy đủ hết các cổng .

Hd_hpv

Re: Ðề: Re: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

đường S-Video nhiều Laptop cũng có đấy anh, không cần cổng chuyển đâu

có điều lắp thế này chỉ là Low D thôi, không thành High D được :D

muốn xem thấp nhất 720 thì phải sắm tivi LCD, loại bé nhất 24" (720) giá cũng rất mềm, thường có cổng VGA để lấy hình từ Laptop sang
âm thanh thì mua tạm cái USB Soundcard có đường xuất 5,1 alanog để ra loa 5.1
Thế ko cần AVR hả bác?

calcifer

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: HD Hải Phòng - Khu vực tán gẫu.

Thế ko cần AVR hả bác?

Laptop của bác chắc không có đường tiếng Digital, nên bác không cần AVR
(chuyên môn gọi là SPDIF-Out)
Hơn nữa, như đồ chơi của bác hiện nay, tốt nhất không nên quan tâm tới AVR hay Receiver gì cả

Bác có bộ loa 5.1, em nghĩ nhiều khả năng bộ loa của bác chỉ hỗ trợ được Audio-In là Analog thôi
(nói đơn giản là đường Audio-In mà có 6 giắc hoa thị hoặc 3 lỗ 3,5mm, như hình dưới)

đường vào 5.1 - loại Analog - 6 giắc hoa thị

đường vào 5.1 - loại Angalog - 3 lỗ 3,5mm

trong khi Laptop của bác chỉ có 1 đường ra dạng 2.0: 3,5mm (thường là Headphone hoặc Line-Out...)
-> bác phải mua thêm card sound

P/s: bác có đồ gì, model gì thì bác post lên, bọn em dễ chém

Bên trên