HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

gaquay_69

Member
e lập topic này dành cho những newbie giống e có những thắc mắc về vấn đề về HD,. film định dạng,.. ect,..!!

em thắc mắc là tại sao e có cái file *.mkv
xem trên windows media player thì bình thường nhưng ko có phụ đề,..!!

xem = total video player thì máy có phụ đề nhưng hình ảnh rất chạy rất chậm và audio thì tiếng ko nghe đươc j chỉ ồ ồ,..!!

cấu hình máy e
Athlon II x2-240 2*2.8Ghz
ram 2Gb bus 800
VGA chip HD4200-128MB xài onboard share ram 1GB,..!!
OS windows 7 ultimate build 7600 x86

lggood

Banned
Ðề: HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

coi MPC đi, mà sao lại bị thế tui sài y chan nà. HD32oo coi rồ.

ghoster

e lập topic này dành cho những newbie giống e có những thắc mắc về vấn đề về HD,. film định dạng,.. ect,..!!

xem = total video player thì máy có phụ đề nhưng hình ảnh rất chạy rất chậm và audio thì tiếng ko nghe đươc j chỉ ồ ồ,..!!

cấu hình máy e
ram 2Gb bus 800

Coi bằng WMP vẫn có Sub, down K lite mega codec pac mới

http://ftp.twaren.net/cpatch/media/k-lite/klmcodec544.exe

Có mỗi MPC chơi MKV ko hiện sub thôi.

E cũng là newbie nên cho e hỏi tí nha.
1/ Mấy cái ki hiệu HD1080p hay 1080i.... là sao vậy mấy bro??? e kô hiểu ý nghĩa của nó.
2/ Mấy fim hd e dơn về coi thì chuân nhưng sub eng kô mà e cũng kô giỏi eng lắm nên muốn coi có sub việt. Vậy cho e hỏi muốn sửa lại sub việt thì fải làm như thế nào hay down về thế nào coi thế ấy thôi chứ kô chỉnh sửa gì đc hết.
Tạm thời e hỏi thế thôi, sau này có thắc mắc gì e sẽ hỏi tiếp. Mong các bro chỉ giáo. Cám ơn các bro đã xem!!!!

cadic

Member

EM cũng muốn hỏi về âm thanh

Đợt rồi em mới mua con receiver Yamaha RX-v995 nhưng khi play film có DTS thì trên receiver lại ko nhận âm thanh DTS (mà chỉ nhận pro logic thôi). Trên receiver em đã chỉnh Input Mode sang DTS thì tiếng Im bặt luôn, còn chỉnh về tín hiệu digital hoặc auto thì nó phát ra tiếng. Khi play The Eagles-Hotel California (Live Melbourne 2005)-720p DTS bằng Window Media Player 12 (đi kèm win7) thì receiver nhận DTS. còn các film có dts khác thì cũng ko có dts.
Tương tự với nhạc DTS, receiver cũng ko nhận dts mặc dù Foobar đã cài đầy đủ foo_input_dts.dll và foo_spdif.dll

Bác nào biết bệnh giúp em với
em đang dùng Onkyo SE200 nối cổng quang (optical) ra receiver

haipvg

Well-Known Member

direct vob sub trên win7 bị lỗi (thông tin này từ tháng 8, giờ không biết thế nào)

Mình dùng PC win XP3, VGA ASUS 9500 GT 1gb, 128 bit, xem HDrip-720 rất ngon với lCD dành cho PC. Nhưng khi kết nối với màn hình LCD 32 inch, chỉnh ở mức 1026-720 thì màn hình LCD không hiển thị được. Đã chỉnh vài thông số vẫn không lên được. Mình chuyển dây HDMI thì được nhưng không hiển thị hết destop trên màn và chữ, ảnh rất xấu và không có tiếng. Bạn nào hướng dẫn mình chỉnh với hoặc có link bài viết nào tham khảo nhé, do tìm trên diễn đàn mấy hôm rồi mà chưa có thông tin. Cho mình hỏi là cắm qua cổng HDMI của VGA thì tiếng có ra được LCD không ah? Cảm ơn.

cubo

Ko bít cái LCD của bro nó support full HD ko nữa
Thường thì bro set độ phân giải tầm 1360@760 là đúng thì chữ nghĩa mới đẹp được
Nếu muốn có tiếng khi sữ dụng HDMI thì sound card phải support SPDIF out thì nó mới có tiếng được(với VGA 9500 bro phải cắm thêm dây SPDIF từ sound card lên cái vid mới có tiếng ở ngỏ HDMI dược)

cấu hình máy e
ram 2Gb bus 800

bạn dùng thử KMPlayer đi. tui đang dùng thằng này thấy cái j` no' cũng đọc đc. còn phụ đề khỏi cần đổi tên cho giông phim cứ để chung 1 thư mục là no' lôi vô phim lun. down ở đây nè bạn
Link tải phim
http://www.mediafire.com/?j5wytmjhmke

obix

EM cũng muốn hỏi về âm thanh

Đợt rồi em mới mua con receiver Yamaha RX-v995 nhưng khi play film có DTS thì trên receiver lại ko nhận âm thanh DTS (mà chỉ nhận pro logic thôi). Trên receiver em đã chỉnh Input Mode sang DTS thì tiếng Im bặt luôn, còn chỉnh về tín hiệu digital hoặc auto thì nó phát ra tiếng. Khi play The Eagles-Hotel California (Live Melbourne 2005)-720p DTS bằng Window Media Player 12 (đi kèm win7) thì receiver nhận DTS. còn các film có dts khác thì cũng ko có dts.
Tương tự với nhạc DTS, receiver cũng ko nhận dts mặc dù Foobar đã cài đầy đủ foo_input_dts.dll và foo_spdif.dll

Bác nào biết bệnh giúp em với
em đang dùng Onkyo SE200 nối cổng quang (optical) ra receiver

Phải xem lại source film xem có DTS thật không. Sợ ghi vậy nhưng không phải là DTS. Hoặc bạn thử đổi phần mềm khác để xem thử đi. Trước mình dùng VLC, âm thanh không ra nổi DTS, chuyển sang Flex thì ra ngon lành.

betbeo

cac bac cho em hỏi cấu hình con may laptop Lenovo y430 cua em như sau:
Inter (R) Core 2 Due CPU T5800 @ 2.00GHz 2GB of Ram. Con nay cua em co choi duoc hang 1080i k ạ? Mong các bác chỉ giáo

cubo

Inter (R) Core 2 Due CPU T5800 @ 2.00GHz 2GB of Ram. Con nay cua em co choi duoc hang 1080i k ạ? Mong các bác chỉ giáo
Chạy quá tốt luôn chứ,chỉ với con t2180 thôi nó cũng đã chạy phà phà rồi :-j

hbc

Moderator

Máy đấy chưa phải là mạnh và cũng còn tuỳ từng phim + cách tinh chỉnh cấu hình

Cách tốt nhất là down vài bộ 1080 về xem thì biết ngay là được hay ko

suv67

các bác cho em hỏi em nối player với máy tính qua mạng ngang hàng lan. nhưng chỉ HD nhìn thấy ổ trong máy những ngược lại thì không thấy. vậy có thể làm được việc đó không ạ

Cu_oc

Member

Cho em hỏi,nếu muốn mua đĩa HD ở VN mình thì mua ở đâu ah và giá cả thế nào?

sonchuaquy

trên phố Hai Bà Triệu có đấy nhưng đắt lắm, phải hơn 1tr 1 đĩa, mà có dàn HD như các bro chưa, không thì không nên mua làm gì, phí ra

doanchutich

giúp với. Tui vừa mới down file này về: Red_Cliff_2008_1080p_BluRay_DTS_x264-D-Z0N3_mkv. Nhưng khi mở thì thấy tiếng bị giựt. Tôi dùng WMP để mở có cài Klitecode rồi. Mong các bác chỉ giúp tôi mở file này ngon lành.

please_helpme

Active Member

Em đang dùng C1,8 vẫn chơi 1080 phe phé!

THONGFCV

Member

+Chào anh em HDVN , không hiểu tại sao mình không dowload được các file nhạc ở link 1280 , sau khi gõ pass theo yêu cầu và bấm dowload thì trang web không chạy tiếp mà chỉ thấy báo là đang bảo trì , có ai bị như mình không , xin chỉ giáo cách load nhạc tủ link này . Cám on nhiều ?

Bên trên