HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

sonchuaquy

Ðề: HD thắc mắc những điều ko bik,..!! <-- ai ko hiểu j cứ click vào.

thế bạn thử post thông tin về phim đấy xem nào, 8G thì chắc là HD 720p rồi
@fsno51: tui cũng có ý định như bạn rồi nhưng các bro nói là burn dạng data thì chỉ xem được trên PC thôi, không xem được tren đầu đĩa thông dụng đâu, muốn xem trên đầu đĩa thì phải burn sang VOB, mà định dạng đấy thì chất lượng đáng vào sọt rác

Chỉnh sửa lần cuối:

hminh2005

Member

Hiện mình đang có các thiết bị sau: LCD Sony 40", laptop VAIO (ko có cổng HDMI), Agent Extream 1,5TB. Về cơ bản có thể xem được phim HD từ laptop sang LCD thông qua cable VGA. Dự kiến: Mua một chú TVIX N1 hoặc 6600N. Tuy nhiên cái phần loa và bộ AVR thì mù tịt. Bác nào tư vấn hộ nên mua bộ loa và AVR gì giá cả vừa phải để xem HD, nghe nhạc( vì mới chơi nên cần đi từ từ). Thanks

xmhtx

Mình có 1 laptop cấu hình như thế này : http://www.sony.com.vn/product/vgn-cs26g/sku/vgn-cs26g_p+e1 , con này thì không có cổng HDMI, như vậy nó có thể đạt được đến độ phân giải full HD khi cắm từ cổng VGA sang TV full HD không ? (Sony Bravia 40 inch dòng S http://www.sony.com.vn/product/klv-40s550a .
Thêm 1 câu hỏi tư vấn nữa là : có đầu HD player nào có thể play BlueRay Disc, mà vừa có thể play các file movie HD, True HD, DVDrip,... thông wa các ổ cứng mà giá thành từ 5 mil trở xuống không, tại vì bữa giờ mình có lục lội thì không thấy. Cảm ơn mọi người trước nhá !

byebyeta

Member

Em có một album anh cưới, em rất muốn tạo nó thành một bộ phim HD. Nhưng em hiểu nhiều về các thông số của Phim HD,em mong các bác chỉ giáo cho em để tạo một bộ phim HD thì cần phải có những thông số chuẩn như thế nào. Em lang thang trên mạng mãi mới thấy có diễn đàn nói về Phim HD.
Em đang sử dung phần mềm Corel VideoStudio Pro X3 và 3D-Album-CS. 2 phần mềm đó em thấy nó cũng có ghi HD nhưng không biết chọn thông số thế nào. Nhất là thằng 3D-Album-CS ở đó nó có những thẻ mà em không biết phải chọn thông số như thế nào cho chuẩn :
-Frame Rat
-Frame Size
-Movie Quality
-Start Frame
-End Frame
Mong các anh chị chỉ cho em biết phải làm thế nào cho đúng các thông sô của nó

HD_3D_BinhDuong

Mình có 1 laptop cấu hình như thế này : http://www.sony.com.vn/product/vgn-cs26g/sku/vgn-cs26g_p+e1 , con này thì không có cổng HDMI, như vậy nó có thể đạt được đến độ phân giải full HD khi cắm từ cổng VGA sang TV full HD không ? (Sony Bravia 40 inch dòng S http://www.sony.com.vn/product/klv-40s550a .
Thêm 1 câu hỏi tư vấn nữa là : có đầu HD player nào có thể play BlueRay Disc, mà vừa có thể play các file movie HD, True HD, DVDrip,... thông wa các ổ cứng mà giá thành từ 5 mil trở xuống không, tại vì bữa giờ mình có lục lội thì không thấy. Cảm ơn mọi người trước nhá !

1) Kết nối qua VGA port ko thể cho ra chất lượng Full HD mặc dù TV có support full HD, bởi vì:
- VGA port phát tín hiệu Analog và cho ra độ phân giải thấp.
2) Với thời điểm hiện tại chưa có HD Player + Blue-ray có giá thành 5mil trở xuống. Hiện tại Chỉ có đầu PS3 là tích hợp đầu Blue-Ray va coi phim DVD có giá thành tốt nhất.

Regards

xmhtx

Chỉ có đầu PS3 là tích hợp đầu Blue-Ray va coi phim DVD có giá thành tốt nhất.

Không rành về PS3 lắm, nhưng nhớ không lầm thì PS3 không thể play được các định dạng file movie (avi, mkv,wmv, mp4,...). Dù sao cũng thanks rất nhiều !

HD_3D_BinhDuong

Không rành về PS3 lắm, nhưng nhớ không lầm thì PS3 không thể play được các định dạng file movie (avi, mkv,wmv, mp4,...). Dù sao cũng thanks rất nhiều !

Thấy thiên hạ đồn rằng đĩa Blu-ray khi sản xuất sẽ có giá thành cao lắm, hiện tại PS3 Operating system đã có người crack đc, trong tương lai không xa thì nó sẽ đc mod và có thể chơi đc 1 số định dạng movies khác. cheers :p

byebyeta

Member

Em có một album anh cưới, em rất muốn tạo nó thành một bộ phim HD. Nhưng em hiểu nhiều về các thông số của Phim HD,em mong các bác chỉ giáo cho em để tạo một bộ phim HD thì cần phải có những thông số chuẩn như thế nào. Em lang thang trên mạng mãi mới thấy có diễn đàn nói về Phim HD.
Em đang sử dung phần mềm Corel VideoStudio Pro X3 và 3D-Album-CS. 2 phần mềm đó em thấy nó cũng có ghi HD nhưng không biết chọn thông số thế nào. Nhất là thằng 3D-Album-CS ở đó nó có những thẻ mà em không biết phải chọn thông số như thế nào cho chuẩn :
-Frame Rat
-Frame Size
-Movie Quality
-Start Frame
-End Frame
Mong các anh chị chỉ cho em biết phải làm thế nào cho đúng các thông sô của nó
em đang xài Vaio VNG-FZ140e/b. Mong các bác chỉ giáo giúp em

phamtuan1988

KMPlayer dễ sử dụng thế còn gì , lên download.com.vn mà múc

duckhong

sang nay em moi down phim 14 blades ve coi... hinh anh va background music rat la good. CHi co dieu la tai sao cai vocal voice cua phim lai nho xui (rat kho nghe).

em dang xai window 7 ultimate x64
main board : evga x58 3x sli
cpu: intel i7 930 (~2.8 GHz)
video card : ATI radeon 5770
audio built-in mother board: realtek high definition audio

edit: down ac3 filter configuration ve nghe ngon lanh

Chỉnh sửa lần cuối:

duynt

cho mình hỏi cái
hiện nay mình có 1 ổ cứng rời USB 1TB, mình muốn nối với tivi để coi. Nhưng tv của mình lại ko có chỗ cắm USB :(
Vậy giờ mình phải mua thêm cái gì để nó kết nối được?

@ tiện hỏi luôn, nếu 1 film mux cả sub vào
Nếu như mình phát trên LCD theo cách trên kia :chỉ chỉ:
Vậy thì sub vẫn hiện bt chứ? Có phải chỉnh j ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

cho mình hỏi cái
hiện nay mình có 1 ổ cứng rời USB 1TB, mình muốn nối với tivi để coi. Nhưng tv của mình lại ko có chỗ cắm USB :(
Vậy giờ mình phải mua thêm cái gì để nó kết nối được?

@ tiện hỏi luôn, nếu 1 film mux cả sub vào
Nếu như mình phát trên LCD theo cách trên kia :chỉ chỉ:
Vậy thì sub vẫn hiện bt chứ? Có phải chỉnh j ko?

1.Bạn cần 1 HD Player hoặc có thể nối với máy tính rồi xuất ra TV cũng đc.

2.LCD chỉ thể hiện những hình ảnh do player phát ra, player có chạy sub thì nó hiện ra thôi.

intel775

Mình muốn mua 1 đầu HD Player chất lượng tốt, nhưng không biết hiệu nào tốt và giá cả ra sao, mong mọi người góp ý dùm mình. Thanks

bravozero

Mình muốn mua màn hình về chỉ để xem phim HD720p ( do ngại chứa HD1080 vì dung lượng nó lớn quá ), không biết nên chọn màn bao nhiêu inch thì thích hợp và cho mình hỏi là xem HD720p trên màn hình full HD cỡ nhỏ( tầm 32 inch ) thì có khác biệt gì so với xem HD1080 trên màn đó hay ko? thanks

phongvyle

Các bác cho tôi hỏi. LCD HD ready thì xem phim HD được không.có đẹp không. vì tôi là nguòi mới có gì ngây ngô xin các bác tha thứ.

Tống Công minh

Active Member

Em thường xem thông tin về định dạng âm thanh của một phim bằng cách mở phim trên máy tính bằng phần mềm KMPlayer. Cho em hỏi có cách nào xem được các thông tin của phim tải về mà không cần làm như cách của em không?

Sun72

Bấm phải chuột chọn nút âm thanh ngay gốc dưới bên phải màn hình, chọn đường âm thanh ra default là HDMI. có tiếng ngay thôi .Hình như trong diễn đàn nay có nói đến một lần rồi.

Đã làm giống như bạn hướng dẫn, nhưng mỗi tội trong phần Sound không có mục HDMI để chọn. Vậy tôi phải làm sao? mình đang sử dụng Laptop HP Palvilion với card hình là Ngivia, cài win7

catbui65

Cho mình hỏi các bác 1 tí. Mình có con HD player K100 (popcorn), 1 router LinkSys, máy laptop, nhờ các bác hướng dẫn nối mạng Lan cho Đầu và PC để có thể chia sẻ... Thanks các bác nhiều lắm...

Tống Công minh

Active Member

Em thường xem thông tin về định dạng âm thanh của một phim bằng cách mở phim trên máy tính bằng phần mềm KMPlayer. Cho em hỏi có cách nào xem được các thông tin của phim tải về mà không cần làm như cách của em không?

Thì ra là dùng MediaInfo :D

catbui65

Cho mình hỏi các bác 1 tí. Mình có con HD player K100 (popcorn), 1 router LinkSys, máy laptop, nhờ các bác hướng dẫn nối mạng Lan cho Đầu và PC để có thể chia sẻ... Thanks các bác nhiều lắm...

#:-S Nhờ các bác một tí, sao không có ai giúp mình cả ??#:-S

Bên trên