Đánh giá [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Mới down về tức thì , chưa test , nên chưa biết tốt xấu ra sao .

hoangson84

các bạn cho mình hỏi tý
mình cài bản mod 1.0.4.7 khin đang xem phim ấn menu trên điều khiển thì màn hình xanh và treo luôn
sau đó mình cài bản 1.0.4.10 thì hết
nhưng cái hình nền home lại ko hết vẫn hình cũ và ko tắt đi dc

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Youtube coi được rùi à ? phải test lại liền

tungjoe

Member

Mình kiểm tra trên trang chủ của himedia sao không thấy bản 1.0.4.10 nhỉ.
HDP của mình từ lúc update lên 1.0.4.7 có hiện tượng từ màn hình Home vào File liên tục bị mất hình (màn hình tivi bị mất tín hiệu đen ngòm một lúc sau lại có lại tín hiệu)
Mình kết nối qua recever Denon, đã test cắm thẳng hdmi từ HPD vào tivi vẫn bị. Trước dùng bản 1.0.2.26 thì không bị hiện tượng này.
Thế này là do phần mềm hay do HDP của mình bị lỗi nhỉ? Các cao nhân chỉ giáo với. Thank's

ám964

Member
Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Mình kiểm tra trên trang chủ của himedia sao không thấy bản 1.0.4.10 nhỉ.
HDP của mình từ lúc update lên 1.0.4.7 có hiện tượng từ màn hình Home vào File liên tục bị mất hình (màn hình tivi bị mất tín hiệu đen ngòm một lúc sau lại có lại tín hiệu)
Mình kết nối qua recever Denon, đã test cắm thẳng hdmi từ HPD vào tivi vẫn bị. Trước dùng bản 1.0.2.26 thì không bị hiện tượng này.
Thế này là do phần mềm hay do HDP của mình bị lỗi nhỉ? Các cao nhân chỉ giáo với. Thank's

Cách chính xác nhất là bạn phải dùng phương pháp loại trừ để xem lỗi nó nằm ở thiết bị nào.
Bạn thử thay dây HDMI xem sao? dùng HDP đó cắm vào 1 cái TV khác xem sao? v.v...

Ngoài ra, xem lại setup các cổng đã đúng chưa? set trên HDP, set trên TV.
Chế độ video đã đúng chưa? 720, 1080, 24P. v.v...

vinagoh

Well-Known Member

Bản fw mới nhất là bao nhiêu rồi các Bác nhỉ !!!?

drbadboy

Member

em dùng bản hd900.1.0.4.7.option.LONGJOLLY: thấy chạy cũng ổn, làm hoài chưa chỉnh được wall và weather. Bị 1 lỗi chết người là xem phim hay bị đứng hình, lúc bị lúc không. Đang rất là nản đây

Wifi của em 900B này cực chuối, kiểu như làm chơi chứ k làm dc gì nhiều. Em phải cắm dây mạng thì ổn hơn rất nhiều. Trước dùng Wifi xem youtube thì rất giật.

Em vừa down 1.0.4.20 zin và 1.0.4.10 custom không biết có khá hơn gì không

SoundNVision

HD900B được chăm chút FW quá làm các đầu HD khác cũng phải ghen tị

hungbomkct

sao android trên đầu của em nó bị dãn màn hình nhỉ,cứ bị mất 1 góc ở 2 bên,chỉ em cách khắc phục với

lemduc

Các bác cho em hỏi 1 chút, có thể là hơi ngu ngơ. Cái HD900B có thể làm access point (cho các thiết bị khác xài internet cùng) được ko, trong phần setting em thấy có phần AP, ko hiểu tác dụng là j

ckt4adung

Member
Ðề: Re: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Cho mình hỏi cái đầu của mình mới bị hiện tượng sau: gắn ổ cứng vào trong sau đó kết nối đầu với máy tính để copy thì máy tính báo ổ cứng cần format lại thì mới có thể sử dụng được. Trong khi đó vẫn có thể xem phim từ ổ cứng gắn trong đó và ổ đó nếu tháo ra gắn vào hdd box thì máy tính vẫn đọc được bình thường. Ngoài ra mình còn bị vấn đề là rất nhiều phim sau khi xem được một lúc thì bị tình trạng không thể điều khiển được (tua tới lui, thay đổi phụ đề hay bất kỳ tác động nào khác).
Liệu update firmware có khắc phục được tình trạng này không hả bạn?
cái này là do kết nối giữa win với đầu HD của bạn. bạn cắm lại, nếu ổ cứng dung lượng lớn bạn chịu khó đợi 1 2 phút, rồi nó sẽ nhận ổ thôi. mình cũng bị như bạn nhiều lần rồi. cứ yên tâm nhé ;)

strongman4789

"Bổ sung cách kết nối PC với HD900B bằng cổng USB:
- Cắm cáp USB vào máy tính, chú ý đừng cắm đầu kia vào HD900B nhé
- Khởi động Himedia HD900B lên, chờ trên màn hình phía trước máy hiển thị chữ "HOME"
- Lúc này bạn cắm đầu còn lại của cổng USB vào cổng sau của Himedia HD900B."

Bác cho em hỏi cái cáp nối PC và HD900B này như thế nào và mua ở đâu, có phải cái cáp USB nối máy in bình thường không hả bác

meocon

Well-Known Member

"Bổ sung cách kết nối PC với HD900B bằng cổng USB:
- Cắm cáp USB vào máy tính, chú ý đừng cắm đầu kia vào HD900B nhé
- Khởi động Himedia HD900B lên, chờ trên màn hình phía trước máy hiển thị chữ "HOME"
- Lúc này bạn cắm đầu còn lại của cổng USB vào cổng sau của Himedia HD900B."

Bác cho em hỏi cái cáp nối PC và HD900B này như thế nào và mua ở đâu, có phải cái cáp USB nối máy in bình thường không hả bác

Bác xài cáp đó cũng được , còn cáp USB 3.0 thì 100k 1 sợi , màu xanh .

Bên trên