Đánh giá [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

bác ơi cho em hỏi em gắn vào thì nó chạy nhưng mà ổ cứng em 2T mà nó nhần có 815 Gb empty trống rổng??? bác có biết tại sao không ạ???

Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Bác nào biết cách custom firmware em nó không ạ. E cần bỏ bớt 1 số phần mềm trong ứng dụng có sẵn như: Himedia Online,....Chỉnh lại theo sở tích một tí.

longkapa

Member

các bác cho em hỏi con 900B này có cách nào đọc được file midi k?
e xuất file midi từ đĩa karaoke cali ra mà trên máy tính đọc được nhưng vào hd 900B lại không nhận được các file này không nhìn thấy file luôn.

meocon

Well-Known Member

các bác cho e hỏi bản này up cho con 910B đc ko ak

OK bác , chạy chung nha .

Có thể dùng cáp USB của máy in để kết nối e nó với máy tính được ko các bác ?

Vô tư luôn bác à

bác ơi cho em hỏi em gắn vào thì nó chạy nhưng mà ổ cứng em 2T mà nó nhần có 815 Gb empty trống rổng??? bác có biết tại sao không ạ???

E vẫn chư nắm rõ ý bác

Bác nào biết cách custom firmware em nó không ạ. E cần bỏ bớt 1 số phần mềm trong ứng dụng có sẵn như: Himedia Online,....Chỉnh lại theo sở tích một tí.

Day la custom firmware. Sau khi update xong thi vao Setting/Tool roi turn off ung dung tuy y
Free Cloud Storage - MediaFire

Tét Ok ko bác . Lỗi gì ko ?
Cútom thì có thêm phần nào hay ko ?

các bác cho em hỏi con 900B này có cách nào đọc được file midi k?
e xuất file midi từ đĩa karaoke cali ra mà trên máy tính đọc được nhưng vào hd 900B lại không nhận được các file này không nhìn thấy file luôn.

Em chư test , để kiếm file trên mạng đã

Anh Nam1969

Mình mới mua HD910B, đang xài bản mod 1.0.4.7 của longjolly, máy bị boot hoài, xin cách khắc phục và hỏi có cách nào xem được file word và excel ko? Cám ơn nhiều

ám964

Member
Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Mình mới mua HD910B, đang xài bản mod 1.0.4.7 của longjolly, máy bị boot hoài, xin cách khắc phục và hỏi có cách nào xem được file word và excel ko? Cám ơn nhiều

- Cách khắc phục là...cài bản 10.4.20
- Bạn cài phần mềm Office 2010 là xem được (nhưng Ms chưa viết cho Androi, phải chờ...)

meocon

Well-Known Member

Bản custom à ? Bạn thử up fw 4.20 mới nhất xem , download tại ..:: Phim HD ::...

Bản MOD chưa xài nên ko biết .

xitobozzzz

có bác nào biết cách xem được các file hệ thống của HD900B trên PC ko , xem các file trong bộ nhớ NAND của máy , mình kết nối với PC chỉ xem được các file mình copy vào thôi .Ai biết chỉ giúp mình nhé

highspeed250

Có bác nào đã down firm ware mới cập nhật về ngày 25/7 không cho em copy với, hoặc là có đường link khác thì share giúp em, vì từ hôm qua đến hôm nay em vào đường link như cung cấp ở trang 1 đều k vào được!

vuhothang

Member

Nếu không bác có thể sài thử link này HD900_1.0.4.20.tar.gz - tuemyscript - HD900-1.0.4.20 - tuemyscript - Google Project Hosting cái này em down là 1.5MBps. Do bên em sài của VT nên chạy gi qua server của bọn TQ chậm lắm (50KBps). Em sài VT FTTH Eco 12mbps.

Bên bác meocon có bán remote cho em HB900B này không vậy? Cái remote của nó tèo rồi hay sao đó. Báo giá luôn nhé bác. Cảm ơn!

Đầu nhà em có hiện tượng thế này mong các bác giải thích dùm:
Thỉnh thoảng có 1 số phim đang xem bình thường cầm remote ấn không được mặc dù tiếng kêu tách tách khi sử dụng remote là có. phải ấn liên tục hoặc giữ phím trên remote 1 lúc nó nhận vài giây sau lại bị lại (phim vẫn chạy ko có hiện tượng gì) Em thử qua nhiều FW rồi mà không khá hơn là mấy
Xin hỏi các bác là do phần cứng hay phần mềm. hay cũng có thể do phim vì phim bị phim ko
Thank!

warone

Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Đầu nhà em có hiện tượng thế này mong các bác giải thích dùm:
Thỉnh thoảng có 1 số phim đang xem bình thường cầm remote ấn không được mặc dù tiếng kêu tách tách khi sử dụng remote là có. phải ấn liên tục hoặc giữ phím trên remote 1 lúc nó nhận vài giây sau lại bị lại (phim vẫn chạy ko có hiện tượng gì) Em thử qua nhiều FW rồi mà không khá hơn là mấy
Xin hỏi các bác là do phần cứng hay phần mềm. hay cũng có thể do phim vì phim bị phim ko
Thank!

bệnh chung đó bạn, khi bạn xem phim nào nặng quá mà bạn tua chừng 3 4 phát là bị ngay, cỡ mấy file chừng 50gb là tua 1 lát, đứng cứng ngắc luôn. Cho dù là phim mình thường, nhưng tua quá nhiều cũng bị

hdd-hdp

Nếu phim bị phim ko thì nhiều khả năng là do phim lỗi đấy bạn ạ! thử kiểm tra kỹ lại xem nhé!

daovancua

Well-Known Member

Bổ sung cách kết nối PC với HD900B bằng cổng USB:
- Cắm cáp USB vào máy tính, chú ý đừng cắm đầu kia vào HD900B nhé
- Khởi động Himedia HD900B lên, chờ trên màn hình phía trước máy hiển thị chữ "HOME"
- Lúc này bạn cắm đầu còn lại của cổng USB vào cổng sau của Himedia HD900B.
- Trên màn hình Himedia HD900B sau khi cắm cáp USB vào sẽ chuyển sang chế độ Power Off và tự khởi động lại.
- Sau khi khởi động lại thì màn hình phía trước Himedia HD900B sẽ hiển thị chữ "BOOT", lúc này trên máy tính của bạn có thể tìm thấy và kết nối được với ổ cứng trên Himedia HD900B rồi đó.
Chúc các bạn thành công nhé!

Cách của bác áp dụng rất hiệu quả trong kết nối HDP (máy của mình là HD910B) với máy tính qua cổng USB, để chép phim từ máy tính sang ổ cứng HDP, lúc trước mình áp dụng cách kết nối của bác "meocon" nhưng không được, nhưng áp dụng cách của bác rất tốt, công đoạn chép phim đỡ mất công tháo ổ cứng ra khỏi HDP lắp sang HDDbox. Cám ơn bác rất nhiều.

meocon

Well-Known Member

Tks bác daovancua , đã chia sẽ anh em 1 cách hay

e chuyển phim bằng cách share qua mạng LAN cũng thấy ổn vì đằng nào cũng lắp dây mạng vào hdp. Chưa thử cách dùng dây cáp usb có nhanh hơn ko vì: khoảng cách từ máy tính đến hdp quá xa nếu mua phải mua dây độ 15m

davidhand

Moderator
Hôm nọ e chép phim bằng 910B từ ổ 2TB sang ổ 3TB, quá trình copy khá lâu (e thấy hiện lên % đàng hoàng) nên cứ ung dung để đấy overnight, hôm sau mở target HDD thì chẳng có tí data nào mặt dù nó báo đã copy xong! Bó tay luôn! E chẳng hiểu tại sao nữa, giờ toàn dùng laptop copy thôi. Có bác nào rành cái này giải thích hộ e nguyên nhân được ko?
Thanks,

Bên trên