Himedia Q10II – cú lột xác ngoạn mục

hd360

Active Member
Himedia là thương hiệu đã rất quen thuộc với người dùng Việt. Với xu thế phát triển mạnh của các thiết bị sử dụng hệ điều hành mở Android trong những năm gần đây thì việc tung ra thị trường những dòng sản phẩm tương thích là điều tất yếu mà nhà sản xuất Himedia hướng tới. Ngay từ những ngày đầu khi Android bắt đầu phổ biến, dựa trên nền tảng RTD1186 những chiếc đầu phát HD 900B của Himedia đã nhen nhóm tích hợp những tính năng của hệ điều hành Android. Và giờ đây Himedia Q10 II với nền tảng phần cứng Chip Cortex A9 1.6G Dual-core mạnh mẽ hơn Himedia đã thực sự lột xác sản phẩm của mình trở thành một thiết bị Android đích thực.

Về tổng quan
Himedia Q10 II dựa trên kiểu dáng thiết kế của dòng sản phẩm nổi danh 900B của Himedia. Bắt đầu với phần vỏ hộp thiết kế với màu sắc sáng hơn so vs sản phẩm trước. Phụ kiện của Q10 II đơn giản với nguồn + khiển + cáp HDMI

Sản phẩm thiết kế vỏ sò (top hatch) với vỏ nhựa bọc nhôm sần chông bám vân tay bên ngoài để tản nhiệt cho sản phẩm. HDD được tháo lắp đơn giản và được tản nhiệt ra ngoài vỏ nhôm thông qua miếng Silicon tản nhiệt được ốp trực tiếp trên HDD.

Màn hình Led hiển thị thời gian + dàn phím điểm khiển cảm ứng nhiệt ở mặt trước của sản phẩm. Mặt sau của Q10 II cũng như 900B đầy đủ các cổng kết nối của một đầu HD: nguồn DC 12V, HDMI 1.4, LAN 1000, Composite, SPDIF optical/coxial, USB 3.0 để kết nối với PC, Wifi tích hợp sẵn và quạt tản nhiệt cho bo mạch chủ.

Ở Q10 II nhà sản xuất Himedia đã loại bỏ cổng kết nốt Component, đây cũng là điều tất yếu do loại kết nối này đang dần ít được sử dụng. Ngoài ra, bên sườn sản phẩm là 3 kết nối cổng USB và 1 khe cắm thẻ nhớ MS Pro/MMC/SD để người sử dụng có thể kết nối với các thiết bị nhớ ngoại vi khác.

Khởi động Himedia Q10 II, được trang bị chip xử lý đồ họa Mali 400, hình ảnh giao diện của Q10 II được HD360 đánh giá là đẹp và bắt mắt. Q10 II nhận lệnh từ điều khiển và chuyển trang ứng dụng trôi chảy và mượt mà không kém gì các điện thoại Android cao cấp hiện nay.
ảnh giao diện chính

Các ứng dụng trên Q10 II làm việc khá trươn tru và hiệu quả nhờ khả năng xử lý tốt của chip Cortex A9 1.6G Dual-core do Hi Silicon cung cấp. Với những giải pháp tối ưu hóa về khả năng xử lý âm thanh của nhà sản xuất chip Silicon đã giúp cho Q10 II giản quyết triệt để được vấn đề âm thanh 7.1 mà trên các thế hệ chip Cortex A9 khác đã gặp phải. Điều này mang lại ưu thế cạnh tranh rất lớn cho Q10 II so với các sản phẩm sử dụng Cortex A9 khác.

Với phiên bản firmware mới nhất việc hỗ trợ đầy đủ tất cả các định dạng bao gồm cả ISO BR nguyên gốc là điều đương nhiên với một sản phẩm đầu phát HD và Q10 II cũng không phải là ngoài lệ, nhưng với trình duyệt phim đơn giản dạng danh sách đôi khi sẽ khiến người dùng cảm thấy thiếu thông tin để lựa chọn bộ phim mình mong muốn.

Điểm nhấn của Q10 II không phải nằm ở tính năng xem phim mà nằm ở kho ứng dụng Android vô cùng phong phú. Người sử dụng có thể dùng ứng dụng XBMC đã được cài đặt sẵn trong các phiên bản firm của HD360 để duyệt phim dạng Cover Art dàn trang

Cùng với chip lõi đôi là Ram 1GB bộ nhớ trong 2GB công nghệ mới eMMC (embedded Multimedia Card). Đây là công nghệ mới của Toshiba cho phép tăng tốc độ truy suất ứng dụng trên bộ nhớ trong nhanh gấp 4 lần so với công nghệ NAND đang phổ biến trong các thiết bị hiện có. Đây là công nghệ đang được nhiều các ông lớn điện tử trên thế giới như Samsung, Asus….. đang theo đuổi. Chính điều này sẽ mang tới cho người sử dụng một trải nghiệm Android thực sự thuyết phục trên đầu phát HD Q10 II

Người sử dụng có thể sử dụng các ứng dụng xem phim trực tuyến hay nghe nhạc online đây sẽ là trải nghiệm vô cùng thú vị dành cho người dùng khám phá với vô vàn ứng dụng có thể tải trực tiếp từ Chplay.

Nhìn chung Himedia Q10 II là đầu phát HD + Android box tích hợp 2 thiết bị trong một, đây sẽ là món quà Tết thú vị cho những ai là fan ruột của hệ điều hành này.

children09

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q10II – cú lột xác ngoạn mục

Nghe em này đã lâu. Bác cho video clip về ISO DVD 9 đi.

meocon

Well-Known Member

Phiên bản mới nhất eMMc PLus , mặc đinh coi dc luôn nha , mình đã test cho khách hàng xem , tua được luôn , free 1 năm coi phim nữa chứ

hanh_bk

Hôm trước em có lấy 1 con bên của bác. Về xem cấu hình thì thấy có chữ là HMD Q10iiENeMCC. Hiện tại em đang dính vấn đề là phụ đề có khá nhiều phim bác copy cho em không lên được khi xem phim. Nhưng vẫn phim đó nếu xem bằng laptop thì không vấn đề gì.
Em đã thử cài XBMC vào xem lên phụ đề nhưng nó giật quá không thể xem được. DVD Iso mà gặp phải cái DVD ca nhạc có nhiều bài thì nó chỉ phát được đúng 1 bài. Còn DVD phim thì chạy bình thường.
Bác có cách nào cho em fix mấy cái trên thì giúp em nhé.

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Himedia Q10II – cú lột xác ngoạn mục

Hôm trước em có lấy 1 con bên của bác. Về xem cấu hình thì thấy có chữ là HMD Q10iiENeMCC. Hiện tại em đang dính vấn đề là phụ đề có khá nhiều phim bác copy cho em không lên được khi xem phim. Nhưng vẫn phim đó nếu xem bằng laptop thì không vấn đề gì.
Em đã thử cài XBMC vào xem lên phụ đề nhưng nó giật quá không thể xem được. DVD Iso mà gặp phải cái DVD ca nhạc có nhiều bài thì nó chỉ phát được đúng 1 bài. Còn DVD phim thì chạy bình thường.
Bác có cách nào cho em fix mấy cái trên thì giúp em nhé.

trường hợp phụ đề mình nghĩ do encode của phụ đề ko đồng nhất (UTF8 hoặc Unicode)... pác thử test vụ đó xem...

hanh_bk

Re: Ðề: Re: Himedia Q10II – cú lột xác ngoạn mục

trường hợp phụ đề mình nghĩ do encode của phụ đề ko đồng nhất (UTF8 hoặc Unicode)... pác thử test vụ đó xem...
Em thử các loại rồi mà không ăn thua ạ. Trường hợp encode sai thì nó chỉ là không hiển thị chính xác tiếng Việt thôi. Đằng này là không lên tí nào ấy.

ngoctan215

Member

lam the nao de ket noi Q10II voi may tinh vay bac HD360 oi

em nhận xét sơ qua thì ngoại hình em nó còn hơi cục mịch quá nhỉ :D :D :D

NANH80

Em mới lấy một con Q5II Emmc mới dùng test thử 01h nhưng mạng nhà em lờm ko xem film được. ko muốn tăng dung lượng băng thông ở nhà vì cũng ko có thời gian online để xem film nhwieuf. Thanh lý giá hữu nghị cho anh em xem tết . em mua 2.2T cho Q5ii Emmc và 500K cho air mouse giờ thanh lý cả bộ 2.3T- Máy còn nguyên hộ và đầy đụ phụ kiện...bảo hành còn 364 ngày- mua tại smartshop-. nêu bác nào máu thì pm cho em để lấy về xem tết nhé. em ở HN

HNT24681

Well-Known Member

Em mới lấy một con Q5II Emmc mới dùng test thử 01h nhưng mạng nhà em lờm ko xem film được. ko muốn tăng dung lượng băng thông ở nhà vì cũng ko có thời gian online để xem film nhwieuf. Thanh lý giá hữu nghị cho anh em xem tết . em mua 2.2T cho Q5ii Emmc và 500K cho air mouse giờ thanh lý cả bộ 2.3T- Máy còn nguyên hộ và đầy đụ phụ kiện...bảo hành còn 364 ngày- mua tại smartshop-. nêu bác nào máu thì pm cho em để lấy về xem tết nhé. em ở HN
E cũng đang định wua chỗ bác T smartshop lấy 1 e đây
Mạnh dạn gửi bác 2 củ; nếu dc bác sms 0902069469

hjeuken2310

Bác ở đâu cho em địa chỉ vào 0966851824 nhé

ngoctan215

Member

bác cho e hỏi sao cái XBMC chạy phim nó cứ giật thế nhỉ, như quay chậm ấy

win7

Active Member

Chất lượng hình ảnh em này có bằng thằng Dune 102 không các thím

Bên trên