Himedia Q10II – cú lột xác ngoạn mục

miendatla80

Ðề: Himedia Q10II – cú lột xác ngoạn mục

up bản này bày HD360 cho thêm mấy cái app cũng tiện.thanks!

ngoctan215

Member

vừa mua bộ Q10II + WD 2Tb xong đc 3 hôm bác HD360 đã lại giảm giá sốc rồi :( biết thế để lùi lại vài hôm rồi mua

quy80yenmo

Bác cho em hỏi Himedia Q10II Plus muốn nâng cấp FW lên thì làm như nào ạ? Em tải bản update 1.0.7 và 1.0.6 về cho vào USB vào cài đặt chọn Update chọn đúng ổ USB nhưng không chạy(nó báo koong có file update) Bác hướng dẫn em với!(máy em chạy 1.0.5)

hiepsonpro

Member

Có bác nào dùng cả Himedia Q10II và ATV3200 rồi cho em xin ý kiến: Cái nào chạy ổn định hơn, chạy mượt hơn, hình ảnh đẹp hơn. Em chỉ cần xem Full HD,online, và downmix âm thanh xuống cái amp mini X7a 2 kênh nhà em. Em nhắm hai loại này vì gắn được ổ cứng trong, đỡ khoản dây rợ.

meocon

Well-Known Member

Có bác nào dùng cả Himedia Q10II và ATV3200 rồi cho em xin ý kiến: Cái nào chạy ổn định hơn, chạy mượt hơn, hình ảnh đẹp hơn. Em chỉ cần xem Full HD,online, và downmix âm thanh xuống cái amp mini X7a 2 kênh nhà em. Em nhắm hai loại này vì gắn được ổ cứng trong, đỡ khoản dây rợ.

Himedia Q10 dễ xài hơn nha :)

hd360

Active Member

Himedia Q10II đi bác, nếu bác ở HN bác ghé qua 58 Thái Hà nha bác, đang khuyến mại giá tốt bác ah`

hiepsonpro

Member

Vây là Q10II downmix âm thanh thành 2 kênh được hả bác. Em ở Hai Duong, đang tính mua online.

vuanhtuan8_1

các pro giúp mình vụ này với.Mình có 1 con q10 II bản 1,giờ nó bị hiện tượng như thế này,mang đi nơi khác cắm dây mạng vào thì xem bình thường,nhưng cắm dây mạng ở nhà mình thì cạnh biểu tượng mạng có thêm 1 biểu tượng 4 cánh như bông hoa màu đỏ,nên không làm sao vào mạng được,nhưng chính dây mạng ý cắp vào laptop thì lại vào bình thương,mình đoán là do cài đặt ip hay gì đó trong máy,mang ra hdgiare người ta chịu rồi,hỏi nhà mạng thì người ta không biết,pro nào biết cách thiết lập thì chỉ mình với,

quy80yenmo

Em cũng có con Q 10 ii plus up fw 1.0.7 mới nhất hiện nay nhưng khi cài XBMC xem film nó đẩy out ra màn hình chính luôn, bác nào fix hộ với

hd360

Active Member

Em cũng có con Q 10 ii plus up fw 1.0.7 mới nhất hiện nay nhưng khi cài XBMC xem film nó đẩy out ra màn hình chính luôn, bác nào fix hộ với

bác đang cài bản XBMC bao nhiêu, nếu bản 13 thì sẽ bị hiện out như vậy còn bản 12 thì ổn hơn bác ah`

vuanhtuan8_1

các pro giúp mình vụ này với.Mình có 1 con q10 II bản 1,giờ nó bị hiện tượng như thế này,mang đi nơi khác cắm dây mạng vào thì xem bình thường,nhưng cắm dây mạng ở nhà mình thì cạnh biểu tượng mạng có thêm 1 biểu tượng 4 cánh như bông hoa màu đỏ,nên không làm sao vào mạng được,nhưng chính dây mạng ý cắp vào laptop thì lại vào bình thương,mình đoán là do cài đặt ip hay gì đó trong máy,mang ra hdgiare người ta chịu rồi,hỏi nhà mạng thì người ta không biết,pro nào biết cách thiết lập thì chỉ mình với,
lỗi trên mình đã xử lý được bằng cách bỏ mạng mới lắp lại mạng cũ.Lắp mạng CMC không thể dùng được các bác ạ,liên tục bị lỗi không thể vào mạng được,chăm sóc khách hàng thì kém,các bác đừng ai dại như e nhé,giờ đang hủy hợp đồng mà không biết khi nào mới lấy lại được tiền đóng trước 6 tháng đây.
Các bác cho e hỏi thêm câu nữa,mới hôm trước tìm trong tủ ra có cái tai nghe không dây panasonic rp-wf 940h,giờ nghe nhạc thi vẫn ngon nhưng lúc xem phim thì thì thỉnh thoảng lại mất tiếng,cái đèn đỏ ơ cục phát nó tắt,thế là bị làm sao nhỉ,hay do nó không hiểu âm thanh 5.1,nếu thiế thì phải làm sao,e nối tai nghe với himedia q10 ii qua giắc 3.5 nối vào giắc bông sen, rôi cắm vào lỗ R và L phía sau

Bên trên