Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

nknhat85

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Dùng spmc đi bạn, bản mới nhất là 13.3.3 (26/10/2014). Bản này dùng ổn định hơn rất nhiều so với xbmc 13 (gotham). Nó là bản mode từ gotham, có giao diện, tính năng tương tự.

đã dùng thử xpmc, thấy rất good, thanks bác

có cách nào để xbmc khi xem phim play bằng trình himedia player không ạ ? cho nó tiện khi xem mấy phim dts hd ma, iso 3d

anhvuitch

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Cho mình hỏi, trước đây con Q5II Emmc nhà mình dùng XBMC 12 cài Addon Hdrepo với đường truyền cáp quang Viettel 12mb xem rất mượt, dạo này hay bị đứng và buffer nên vừa rồi mình cài lại bản Kodi 14 mới nhất thì mổi khi vào add on HDplay xem cá kênh tivi, vừa chọn kênh xong tự nó thoát luôn, tình hình tương tự với bản XBMC 13, AE ddienx đàn có ai bị như mình và có cách khắc phục được không, xin chỉ giúp mình với. thanks.

hieuykhoa

Member

mới ôm mọt em himedia Q10 II về nhà, hiện là đang hài lòng những cái khó chịu của các android box trước đã hết!
đúng là tiền nào của đó! :) Thêm nữa là lại Root được luôn cài cái adaway thế là không có quảng cáo gì nữa! rất là thích :)

hangphuoctru

Well-Known Member

Ace ở đây có ai xài con Himedia Q3 3D Bluray ISO chưa? Mình cài Kodi 14 beta1 hay TVMC thì chạy vài cái addon của 2 chương trình đó thì nó thoát ra luôn ko xài được. Nếu ai có kinh nghiệm cài thì chỉ giúp mình với. Thanks

himediatechvn

Active Member

Ace ở đây có ai xài con Himedia Q3 3D Bluray ISO chưa? Mình cài Kodi 14 beta1 hay TVMC thì chạy vài cái addon của 2 chương trình đó thì nó thoát ra luôn ko xài được. Nếu ai có kinh nghiệm cài thì chỉ giúp mình với. Thanks

bạn đang nói Himedia Q3IV hay Himeida Q3II vậy?

mới ôm mọt em himedia Q10 II về nhà, hiện là đang hài lòng những cái khó chịu của các android box trước đã hết!
đúng là tiền nào của đó! :) Thêm nữa là lại Root được luôn cài cái adaway thế là không có quảng cáo gì nữa! rất là thích :)

Mình cũng đang dùng q10ii emmc, rất hài lòng với em nó, chính xác là mình dùng bản Plus nhưng update FW 1.0.7 vứt hết các mềm vô bổ của plus, chạy OK

Chỉnh sửa lần cuối:

hieuykhoa

Member

lên play store tìm SPMC cài vào dùng ngon nhé bác nhé! :)

hangphuoctru

Well-Known Member

bạn đang nói Himedia Q3IV hay Himeida Q3II vậy?

Himedia Q3 II. TVMC hay Kodi 14 ko xem được tút. Với lại xem đuôi m3u của nhà mạng FPT cũng ko chạy luôn. Ko biết sao nữa. Pác tư vấn giúp mình với.

an411

Bạn ơi cho mình hỏi root himedia Q10II như thế nào vậy? Mình dùng bản bình thường, không phải emmc nhé.

Bác nào cho mình hỏi 1 vấn đề nhé.
File mkv thúy nga, có nhiều chapter, nhưng con Q10II (Non eMMC) không thể next hay previous theo chapter được. bấm next là nhảy qua file khác, phải dùng chuột kéo rất bất tiện. Có cách nào giải quyết vấn đề này không?

quanglh73bg

Active Member

Bác nào cho mình hỏi 1 vấn đề nhé.
File mkv thúy nga, có nhiều chapter, nhưng con Q10II (Non eMMC) không thể next hay previous theo chapter được. bấm next là nhảy qua file khác, phải dùng chuột kéo rất bất tiện. Có cách nào giải quyết vấn đề này không?
bạn cài spmc 13.3.2 để xem, next chapter, có đầy đủ menu khi xem dvd iso...

Mình cài thử spmc 13.3.3,play Thúy Nga 111 (25GB) bấm next khoản 4-5 cái là treo :(.

quanglh73bg

Active Member

Mình cài thử spmc 13.3.3,play Thúy Nga 111 (25GB) bấm next khoản 4-5 cái là treo :(.

Đúng vậy spmc đang có nhược điểm làm bấm next nhanh, liên tục nhiều là dễ bị treo, tuy nhiên nếu bấm next rồi có thời gian chờ một chút thì không bị.

itvplus

Active Member

lên đời Q5IV/ Q10IV thì chơi XBMC kodi ngon rùi đó bác :)

nghung291

Chào các bác,
Vừa rồi đi quảng châu, em có mua cái himedia H7 về chơi, nhưng về ko cài dc CH play để cài App. ngoài ra mở máy lên có quá nhiều App tiếng tầu chả đọc được. Các bác giúp em:
- Cài CH play để tải các phần mềm khác
- Cài các phần mềm xem HD online
- Xóa mấy cái của nợ tiếng mán

Thanks các bác

Mới mua dc 9 tháng, giờ lên đời thật là nản đó bác.

thaovjp89

Well-Known Member

Chào các bác,
Vừa rồi đi quảng châu, em có mua cái himedia H7 về chơi, nhưng về ko cài dc CH play để cài App. ngoài ra mở máy lên có quá nhiều App tiếng tầu chả đọc được. Các bác giúp em:
- Cài CH play để tải các phần mềm khác
- Cài các phần mềm xem HD online
- Xóa mấy cái của nợ tiếng mán

Thanks các bác

Bác có thể cho e biết cấu hình của box này được không, hình như sử dụng chip Allwinner ?
CHPLAY ko thể cài .apk đơn thuần được. Nên đầu tiên máy cần phải đc Root hoặc kiếm bản Firmware khác có tích hợp sẵn CHPLAY là ổn

nghung291

Thấy đúng là cái này, còn spec trong cataloge tiếng mán em ko đọc dc, bác xem có cách nào giúp e ko ah? Thanks bác nhièu

HiMedia H7 Android TV Box Quad Core 1GB 8GB 3D Blu-ray HiUI - Champagne

HiMedia H7 Android TV Box specifications:

CPU: Allwinner Quad-core
RAM: 1GB
ROM: 8GB
Shell Material: Metal
Output resolution: 1080p/1080i/720p/576p/480p/PAL/NTSC
Video Decoding: MPEG1/2/4, H.264, VC-1, RM/RMVB, Xvid/DivX3/4/5/6, RealVideo8/9/10, MVC
Video Format: AVI,H.264,VC-1,MPEG-2,MPEG-4,DIVD/DIVX,Real8/9/10,RM,RMVB,PMP,FLV,MP4,M4V,VOB,WMV,3GP,MKV
Audio Format: MP1,MP2,MP3,WMA,OGG,AAC,M4A,FLAC,APE,AMR,RA,WAV
Audio Decoding: AAC, MP3, LPCM
Picture Format: HD JPEG/BMP/GIF/PNG/TIFF
Blu-ray 3D: Support
Internet connection: LAN, WIFI
Wireless network: build in, 802.11 b/g/n with anti-interference antenna
Wired network: 10/100M adaptive network card
Multi-Language: Support
Card Extended: Yes, support SD card
Power Input: AC100-240V, 50/60Hz
Power Output: DC/5V 2A
Ports