Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

bác chú ý cận thận nhầm firmware giữa Q10II và Q10IV nhé, up nhầm firmware là bị brick ngay đó bác

Bác Thịnh có đó giúp em chút,hôm trước mới lấy con Q10IV ở 127 LTN,vì bận quá nên cũng mới chỉ cắm LAN vào xem Youtube,chưa có tải bất cứ 1 ứng dụng nào,cả ổ cứng cũng chưa nốt,sáng nay không tài nào bật được máy lên cả bằng điều khiển cũng như nút cảm ứng,đèn led chỉ sáng lên rồi lại tắt,em thử rút hết các kết nối kể cả nguồn,pin điều khiển rồi thử lại cũng không ăn thua,phân vân quá nhưng đến giờ phải đi làm...chiều về thì thấy nó lại hoạt động bình thường!!!Bác bắt mạch hộ em xem là nó ra làm sao?

hieuykhoa

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

đám android box này kể cũng buồn! Như cơn Q10 II ấy, mãi vẫn cái firmware 4.2 chả thấy có update gì firmware cả! Các công cụ giúp chọc ngoáy cũng chả có nhiều! support của hãng toàn tiếng mễ! đến nản!

eolohd

Active Member

đám android box này kể cũng buồn! Như cơn Q10 II ấy, mãi vẫn cái firmware 4.2 chả thấy có update gì firmware cả! Các công cụ giúp chọc ngoáy cũng chả có nhiều! support của hãng toàn tiếng mễ! đến nản!

Các Android Box chạy chip lõi kép chỉ mãi mãi đến 4.2.2 là kịch kim bác ạ, chẳng phải mỗi himedia hay con Q10 II của bác, tất cả các dòng khác chung số phận.

supportitvplus

Bác Thịnh có đó giúp em chút,hôm trước mới lấy con Q10IV ở 127 LTN,vì bận quá nên cũng mới chỉ cắm LAN vào xem Youtube,chưa có tải bất cứ 1 ứng dụng nào,cả ổ cứng cũng chưa nốt,sáng nay không tài nào bật được máy lên cả bằng điều khiển cũng như nút cảm ứng,đèn led chỉ sáng lên rồi lại tắt,em thử rút hết các kết nối kể cả nguồn,pin điều khiển rồi thử lại cũng không ăn thua,phân vân quá nhưng đến giờ phải đi làm...chiều về thì thấy nó lại hoạt động bình thường!!!Bác bắt mạch hộ em xem là nó ra làm sao?
Hi bác. Bên em chưa bị hiện tượng đó bao giờ, nên cũng không biết chính xác nó bị sao nữa. Bác cứ để vậy thử chạy xem còn bị không?
Nếu máy bác chưa có app gì hay, thì bác mang qua bên em cài app giúp, tiện thể khám lại tổng thể cho em nó xem bị sao

21mcstore

Member

Có lẽ bác nên đổi lấy một em mới với cấu hình cao hơn thì hợp lý. Chứ chờ mong lên FW cao hơn 4.2 với những em Dualcore thì không khả thi lắm. Các sản phẩm mới ngày càng nhiều với nhiều tính năng cao cấp hơn. Điển hình như em Minix Neo Z64 của hãng Minix. Đang ngóng em này!

Hi bác. Bên em chưa bị hiện tượng đó bao giờ, nên cũng không biết chính xác nó bị sao nữa. Bác cứ để vậy thử chạy xem còn bị không?
Nếu máy bác chưa có app gì hay, thì bác mang qua bên em cài app giúp, tiện thể khám lại tổng thể cho em nó xem bị sao

Cảm ơn Bác,tại dạo này mạng lởm khởm nên em muốn khi nào ổn định em mới tìm hiểu xem cần những app gì cho em nó,có gì em sẽ nhờ Bác giúp!Mà cái XBMC media center sao em không thấy đâu?Google em đã dăng nhập nhưng khi vào CH play thì không được,nó đòi phải đăng nhập là sao?

Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Cảm ơn Bác,tại dạo này mạng lởm khởm nên em muốn khi nào ổn định em mới tìm hiểu xem cần những app gì cho em nó,có gì em sẽ nhờ Bác giúp!Mà cái XBMC media center sao em không thấy đâu?Google em đã dăng nhập nhưng khi vào CH play thì không được,nó đòi phải đăng nhập là sao?

XBMC bác tải bản mới nhất kodi về nhé
Tải về:
Bác vào CH play chắc nó hỏi lại nhập mật khẩu thì bác nhập mật khẩu vô.
Bác có thể xóa tài khoản cũ đi, đăng nhập bằng tk email của bác cho khỏi phải nhớ mật khẩu của bên bán hàng.

manhhung1051983

Hi, mình bị vấn đề phụ đề tiếng việt ko hiển thị đúng, nhìu ký tự bị biến thành ô vuông, firmware của mình là 1.0.7 mới nhất. Xin giúp cách khắc phục, xin cám ơn.

ruatmap

Member

Lúc đang chạy flim bác vào Menu->Subtitles Options-> Language Code gì đó chọn Vietnamese
Hoặc ra ngoài chọn BoxSettings->More vào đó kiếm mục Language chọn Vietnamese
P/s:
Các bác HimediaVN đề xuất với hãng thêm cái đổi font chữ với khung viền đen quanh phụ đề với cho dễ đọc. Mà con này chơi 3D bị mất 2 bên viền trái phải khoảng 2-3cm, 2D thì bình thường test mấy chục phim rồi, xem trên HTPC thì bình thường, ko biết có phải lỗi ko?
P/s: Dịch ra tiếng việt cái player mặc định đi bác, cho trẻ em với người già dùng. Thêm cái luancher nào đẹp cái, bên TQ có cái HiUI nhìn đẹp ghê.

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member

Lúc đang chạy flim bác vào Menu->Subtitles Options-> Language Code gì đó chọn Vietnamese
Hoặc ra ngoài chọn BoxSettings->More vào đó kiếm mục Language chọn Vietnamese
P/s:
Các bác HimediaVN đề xuất với hãng thêm cái đổi font chữ với khung viền đen quanh phụ đề với cho dễ đọc. Mà con này chơi 3D bị mất 2 bên viền trái phải khoảng 2-3cm, 2D thì bình thường test mấy chục phim rồi, xem trên HTPC thì bình thường, ko biết có phải lỗi ko?
P/s: Dịch ra tiếng việt cái player mặc định đi bác, cho trẻ em với người già dùng. Thêm cái luancher nào đẹp cái, bên TQ có cái HiUI nhìn đẹp ghê.

Thank bác đã góp ý, sẽ chuyển tải tới HiMedia để cải thiện thêm cho đẹp hơn bac ah.

manhhung1051983

Mình đã chọn code vietnamese nhưng mất luôn phụ đề. Chưa thử chuyển language, mình xài quen english, box mình mua trực tiếp từ china ko biết có khác box phân phối ở vn ko

Hi Bác.Chiều nay em mang AB xuống nhờ các Bác cài giúp app nhé,xuống cửa hàng hay nơi bảo hành hả Bác?bác cho em địa chỉ nhé.Cảm ơn bác trước!

vipbkgz

Well-Known Member

Thank bác đã góp ý, sẽ chuyển tải tới HiMedia để cải thiện thêm cho đẹp hơn bac ah.

Bác cho em địa chỉ mua Q1 IV với, em ở Hà Nội, cảm ơn bác :)

SeCrEt_BoY

Member

Hàng Q10 IV hiếm đến mức nào vậy HimediaVN? Hic vừa mua con Q10 IV hí hửng dùng và khen tốt tốt được 3 ngày thì bật nguồn không lên -> Đem ra lại Huy Phú Store thì được báo là hết hàng bảo chờ đến thứ 7 có hàng mà hôm nay thứ 3 luôn còn chưa có nữa... Biết thế yên phận với con Himedia910B cho nó lành rồi...

doanthanphong

Cho mình hỏi Himedia Q10 IV cài đặt các app xem ở VN được thì đem qua canada xài được bình thường không ạ? Mình định mua 1 con gởi cho người thân bên canada

aadung77

Cho mình hỏi Himedia Q10 IV cài đặt các app xem ở VN được thì đem qua canada xài được bình thường không ạ? Mình định mua 1 con gởi cho người thân bên canada
Xem được bác ah, internet bên đó cũng mạnh mà, cũng nhiều người ở nc ngoài nhờ ng nhà mua chuyển sang để xem tv việt đó bác

ruatmap

Member

Ko được nhé bác. Bên đó là nó chặn IP nước ngoài hết trừ mấy phần mềm có cho sử dụng cho nước ngoài.

itvplus

Active Member

Hệ Thống bên ITVPLUs.NEt đã về Q1IV rồi nhé, các bác có nhu cầu cứ ới bên em 0904 655 447 ah

nvlam

Sao con q3 của mình mới lấy coi bằng itvplus bị tình trạng tiếng trước hinhfnsau vaayk bác, xem mấy phim 1080p hình gioonga như xử lya không nổi. Coi thúy ngay 720p trong đó thì thỉnh thoảng mất tiếng 3s.
Coi bằng vi tính thì bt nhé

Bên trên