Hỏi gì đáp nấy

ThanhGiang0903

Re: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Đúng là thêm 150k/tháng chỉ để xem bóng đá CN thì chát quá. Tiền đấy để tối CN ra ngoài hàng làm cốc Cafe cũng ngon. Bốn tối uống Cafe cũng chẳng mất đến 150k. Hehe...Mà có phải CN nào cũng có trận hay đâu.
Mà e hỏi các bác tí. Trường hợp e muốn trả lại cái đầu CEC cho nó mà ko muốn đổi thì nó có hoàn trả tiền cho mình ko nhỉ? Cái đầu ấy trước mua mất 3 củ.

tinhte

Well-Known Member

Đúng là thêm 150k/tháng chỉ để xem bóng đá CN thì chát quá. Tiền đấy để tối CN ra ngoài hàng làm cốc Cafe cũng ngon. Bốn tối uống Cafe cũng chẳng mất đến 150k. Hehe...Mà có phải CN nào cũng có trận hay đâu.
Mà e hỏi các bác tí. Trường hợp e muốn trả lại cái đầu CEC cho nó mà ko muốn đổi thì nó có hoàn trả tiền cho mình ko nhỉ? Cái đầu ấy trước mua mất 3 củ.

Suy nghĩ thế là chuẩn man. Chắc nó không trả tiền lại đâu. Nên tính đi tính lại bác đổi sang đầu mới thì vẫn phải nộp cước tồn đọng cho nó trước.

phu641

Ðề: Re: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Cảm ơn Bác Tinhtế nhé! Tình hình ntn thì tạm thời mình để cái CEC làm kỷ niệm thôi!

please_helpme

Active Member

Em dùng mytv + Internet = xem bóng đá FullHD các ngày trong tuần kể cả Su-pơ sắn-dây.
Đây là hình ảnh minh họa trận Southamton vs MU. CN 02/09/2012 trên kênh Sky Sport HD1

Đính kèm

• Sou vs MU.jpg
    Sou vs MU.jpg
    106.2 KB · Xem: 77
  • Southam vs MU.jpg
    Southam vs MU.jpg
    93 KB · Xem: 73

dungptvietthanh

Ðề: CẦN MUA Ổ GHI CD PLEXTOR

Bác nào thừa cái ổ ghi được tốc độ 4x mà mắt mũi em nó con tốt call em nhá: 0978 33 96 55

vuchaulong

Active Member

Có 1 con Plex dùng bét nhè không bảo hành không biết có bán được 2 triệu hay không? Nếu được nguyện hy sinh làm tiền ăn thịt chó cho anh em.

ThanhGiang0903

E vừa lắp cái HD của EG chiều nay xong. Tình hình là hai ông đến lắp loay hoay cả chiều mà đến bây giờ xem vẫn chưa được hài lòng. Lúc đầu tín hiệu vào (Tín hiệu S) quá kém, ko xem được kênh nào cả. Hai ông ấy bảo do nhà e đi mạng cáp trong tường nên tín hiệu kém bây giờ phải lắp cái khuếch. Lắp thử đến hai cái khuếch thì tín hiệu vào tăng hẳn (Lúc đầu tín hiệu S là 20% lắp vào phát tăng hơn 90%) nhưng lại chỉ dò được 30 kênh. Loay hoay chỉnh một lúc các ông ấy phát hiện ra là cái bộ khuếch ấy nó ghi là 25-800 Mh gì gì ấy ko hợp với các kênh của Cáp, các kênh của Cáp là hơn 800 (Cái này e chưa rõ lắm). Thế là kết luận lại là do bộ khuếch ko chuẩn nên ko xem được. Thế là ông ấy lại loay hoay chỉnh cái đường Cáp âm trong tường nhà e. Ông ấy bỏ cái đầu nối ở tường ra rồi đấu dây cáp trực tiếp vào đấy luôn. Xong xuôi bật đầu lên. Dò thì bây giờ được 70 kênh nhưng tín hiệu S kênh nào cao cũng chỉ 40%. Các ông ấy vẫn kết luận là do nhà e cáp trong tường nên tín hiệu kém. Đến thời điểm này có 70 kênh thì e chỉ xem được tầm 35 kênh là ngon (Các kênh HD xem được và các kênh VTV, VCTV), còn lại các kênh khác toàn vỡ hình, mù tịt.

---------- Post added 19-09-2012 at 11:36:22 PM ----------

Các bác có biết cách nào khắc phục ko bảo e với.

Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Gọi liên tục đến trung tâm chăm sóc khách hàng EG, đến bao giờ ưng ý mới thôi, không thì vui lòng mua vé khứ hồi cho sản phẩm.

ThanhGiang0903

Đêm qua mày mò mãi giờ cũng khá ổn rồi các bác ah. Mie mấy ông kĩ thuật viên làm éo bằng mình. Lúc dò kênh ko đủ mình đã bảo thử dò bằng tay thì ko nghe cứ làm tự động hết. Đêm qua e tự dò bằng tay thì đủ hết các kênh. Với cả muốn xem các kênh SD ko bị giật thì ấn vào cái nút "dis" trên điều khiển để 1080i thôi. Để 1080p là giật. Bây giờ các kênh nhà e tuy tín hiệu S chỉ tầm 40% nhưng xem khá ổn định. Sáng nay mưa vẫn xem được. Chỉ có mấy kênh xem vẫn bị vỡ hình là H1, H2, HTV3, HTV7, Ariang... Nhưng may mà mấy kênh đấy mình cũng ít xem.

tinhte

Well-Known Member
Có anh em nào biết sân cỏ nhân tạo trong nội thành có cho thuê sân tầm 7-9h tối không nhỉ ?

tohiepvn

Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Híc, tưởng thế nào, mấy ông nhà nước (eg) làm ăn kiểu nhà nước, tiển nào của vậy, quên cái HD eg đi là vừa, nhà em có 3 tivi nếu lắp cái này chắc 2 tivi kia tiêu

anhducxx247

Active Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Xe Honda Lead của em bình acquy bị yếu, em đến hãng hỏi giá là hơn 2triệu, xem trên trang chủ là 1.863.400 đồng.

Các bác cho em hỏi có phương án nào thay thế mà giá rẻ hơn không, giá bình acquy Air Blade trên trang chủ có 326.040 đồng thôi ạ

giá bình acquy Air Blade em mới thay đc 3 hôm 270k. giá bọn này bịp ah ????

tohiepvn

Member

Em đang dùng sub polk audio psw110, nửa năm em không dùng tới nó, hôm nay bật thấy nguồn điện không vào, vì hết bảo hành em mở ra thấy con cầu chì thông số 250v1.25A bị vỡ cháy, em lấy con cầu chì 250v3.5A (vòng vàng) (lớn hơn bảo vệ ko tốt) thay vào cắm điện thì con tụ màu xanh dẹp hay con gì đó (vòng đỏ) bị nổ tóe lửa.

vậy các bác cho em lời khuyên và chỉ em HP mình nơi nào sửa chữa sub uy tín ạ.

Thanks các bác!

dragonlee

Well-Known Member

Em đang dùng sub polk audio psw110, nửa năm em không dùng tới nó, hôm nay bật thấy nguồn điện không vào, vì hết bảo hành em mở ra thấy con cầu chì thông số 250v1.25A bị vỡ cháy, em lấy con cầu chì 250v3.5A (vòng vàng) (lớn hơn bảo vệ ko tốt) thay vào cắm điện thì con tụ màu xanh dẹp hay con gì đó (vòng đỏ) bị nổ tóe lửa.
Thanks các bác!

Trường hợp của bác là do lâu ko dùng, có thể do ẩm ướt hoặc em gì đó tè vào gây chập nên nổ cầu chì. Ác 1 cái là bác chơi em cầu chì trị số lớn hơn nên em nó không nổ được lần 2 --> gây ra nổ em tụ gốm.
Chia buồn cùng bác, nếu bác ko tìm được chỗ nào sửa có thể bê qua 28 Văn Cao để trị liệu.

bobby_lee

Member

vậy các bác cho em lời khuyên và chỉ em HP mình nơi nào sửa chữa sub uy tín ạ.

Thanks các bác!

Bác nhấc cái vỉ mạch lên, chắc có con "cá sấu con" đang nằm trong đó, bác thay cái tụ, cầu chì đúng chỉ số (đừng thay cầu chì to hơn, mất chức năng bảo vệ). Nễu vẫn chưa được thì call em, em chỉ chỗ sửa cho.
ps: Bác giống ông hàng xóm cũ nhà em, cầu chì hay nổ, ông ấy cho cái dây đồng bằng nón tay vào :-j

hí hí, bây giờ mới thấy hàng của em là hàng độc, Plextor ghi CD 1x và 2x, ngon thì thôi rồi, chưa bị rớt đĩa nào từ năm 2001.

tohiepvn

Member

Trường hợp của bác là do lâu ko dùng, có thể do ẩm ướt hoặc em gì đó tè vào gây chập nên nổ cầu chì. Ác 1 cái là bác chơi em cầu chì trị số lớn hơn nên em nó không nổ được lần 2 --> gây ra nổ em tụ gốm.
Chia buồn cùng bác, nếu bác ko tìm được chỗ nào sửa có thể bê qua 28 Văn Cao để trị liệu.

Bác nhấc cái vỉ mạch lên, chắc có con "cá sấu con" đang nằm trong đó, bác thay cái tụ, cầu chì đúng chỉ số (đừng thay cầu chì to hơn, mất chức năng bảo vệ). Nễu vẫn chưa được thì call em, em chỉ chỗ sửa cho.
ps: Bác giống ông hàng xóm cũ nhà em, cầu chì hay nổ, ông ấy cho cái dây đồng bằng nón tay vào :-j

Em xem vết chẳng thấy gì cũng ko có con cá sấu sùng nào cả. Cái tụ gốm bị nổ sau khi em cho 3.5A vào thì nó còn hòng gì nữa thì mới đứt cầu chì 1.25A các bác nhỉ?

Cám ơn hai bác, biết mà không quyết đoán nên cho bừa cài 3.5A vào, bừa bãi gây hậu quả thêm. Mấy hôm nữa rảnh chút em hỏi các bác rồi đem đi sửa, cảm giác vật cưng bị mất tr thật lão lề.

tohiepvn

Member

Sao lại thêm 150k hả bác, 150-79k đúng hơn chứ ạ, vì nó vẫn đấu ti vi thứ hai bằng tín hiệu sau đầu giải mã. Mà em hỏi gói 150k một tháng thì bóng đá có HD hết ko ạ, CN có HD ko ạ?

Em dùng mytv + Internet = xem bóng đá FullHD các ngày trong tuần kể cả Su-pơ sắn-dây.
Đây là hình ảnh minh họa trận Southamton vs MU. CN 02/09/2012 trên kênh Sky Sport HD1

Cái vụ này ko có người dẫn chương trình xem cũng ít hứng hơn ạ

cutit

Member

Sao lại thêm 150k hả bác, 150-79k đúng hơn chứ ạ, vì nó vẫn đấu ti vi thứ hai bằng tín hiệu sau đầu giải mã. Mà em hỏi gói 150k một tháng thì bóng đá có HD hết ko ạ, CN có HD ko ạ?
Thêm 150n/tháng cho gói K+(hình như K+1 và K+ Nhịp sống) nhưng là SD.Thấy ô anh cơ quan đi hỏi ở THĐạo về bảo thế....

Bên trên