Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

mnc416

Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Mình đang dùng con lc39le155m có 1 cổng USB cắm ổ 500G vẫn nhận xem đươc các chuẩn AVI,MP4,KMV.VOB nhưng có điều mình xem thúy nga .MKV dinh dạng âm thanh acc3 có hình không tiếng ai biết cách chỉ dùm (xem .mkv chuẩn âm thanh acc,mp3 vẫn có cả tiếng và hình)

Kỳ Anh TQ

Mình đang dùng con lc39le155m có 1 cổng USB cắm ổ 500G vẫn nhận xem đươc các chuẩn AVI,MP4,KMV.VOB nhưng có điều mình xem thúy nga .MKV dinh dạng âm thanh acc3 có hình không tiếng ai biết cách chỉ dùm (xem .mkv chuẩn âm thanh acc,mp3 vẫn có cả tiếng và hình)

Hôm trước ra STĐM xem thì thấy có vẻ như hình ảnh em 39LE440 đẹp và rõ hơn so với em 39LE155M.
con 39LE155M màn hình bóng và chói kiểu như màn gương nên xem những cảnh tối thấy phản chiếu lại hình ảnh bên ngoài rất nhiều.

stundeka001

sắp tết bà ngoại em định mua 1 cái TV HD để phòng khách thay cho con tv cũ, lại nghe nói của Sharp ngon bổ rẻ, các bác tư vấn giúp em 1 con trong tầm giá 7-8 triệu với ạ

Điều kiện cần và đủ:
- Ko smartTV
- Kết nối đc HDMI, USB, VGA, ...
- nếu Full HD thì càng tốt ạ
// Nếu đc thì cho em xin luôn cảm nhận về model TV đó nếu như các bác đã dùng qua ạ

Tiện thể cho em hỏi ở HN thì mua ở đâu là uy tín + giá cả cạnh tranh nhất ạ ?

Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

sắp tết bà ngoại em định mua 1 cái TV HD để phòng khách thay cho con tv cũ, lại nghe nói của Sharp ngon bổ rẻ, các bác tư vấn giúp em 1 con trong tầm giá 7-8 triệu với ạ

Điều kiện cần và đủ:
- Ko smartTV
- Kết nối đc HDMI, USB, VGA, ...
- nếu Full HD thì càng tốt ạ
// Nếu đc thì cho em xin luôn cảm nhận về model TV đó nếu như các bác đã dùng qua ạ

Tiện thể cho em hỏi ở HN thì mua ở đâu là uy tín + giá cả cạnh tranh nhất ạ ?

Thế thì 39LE155M thôi bác
Em mới đặt mua 1 em bên Nguyễn Kim, pico kêu hết hàng, mediamart hỏi 440M thì hết, quay ra 155M thì hét 9,7m chán luôn
Ở HP có mỗi mediamart là nhiều hàng sharp mà hết, may mà pico và Nguyễn kim đều ship free HP :D

viettoanhp

Well-Known Member

Có bạn nào kiểm tra được thời gian sử dụng sharp dòng 8xx chưa nhỉ, đợt này thấy trên diễn đàn lại nhiều phốt quá muốn kiểm tra lại cái tv của mình , haiz

Nhìn_Nghe

Active Member

Sharp 60 pico bán 25tr chất lượng thế nào các bác ?

zendamo

Member

Nhà mình dạo này đìu hiu quá nên em rặng ra 1 bài ^^

Hôm qua mới cùng thằng em ra stđm mua 1 em sharp 39le155m giá 7 tr nên có chút review nho nhỏ với anh em trong hội

Hình chụp bằng galaxy tab2 cùi pắp nên hơi xấu các bác thông cảm ^^

phụ kiện

Trên bảng thông số có ghi ngõ vào máy tính nhưng tv này không có cổng vga nhé các bác
Tv này có thể phát audio out ra cổng 3,5 nên xem phim qua usb cắm loa nghe rất lớn và loa tv không bị tắt khi dùng audio out.
Tv chỉ có 1 cổng usb và 1 cổng hdmi quả thực là hơi ít. Cá nhân em đánh giá kiểu dáng nó không đẹp bằng người tiền nhiệm 39le440m

Review chỉ có vậy mong các bác cho ý kiến thêm ạ
bro có thể test thêm xem tennis có bị bóng ma ko ? Nhà em họ tôi mới mua Toshiba 39" L3300 (mới đầu cũng nhắm em này vì 100Hz quảng cáo màu Toshiba đẹp lắm...) qua nhà xem thì màu đỏ chạch ko tự nhiên bằng cái Panasonic ở nhà (chiếu phim 720p trên đĩa cứng), nhưng thất vọng nhất là xem tennis trên truyền hình cáp bị bóng ma (nhìn trái banh bay y như sao chổi) đã chỉnh đủ thứ chế độ chơi game, xem phim... chế độ nào cũng bị, tưởng do truyền hình cáp nên lên youtube down đoạn tennis 720p về xem cũng bị, trong khi cũng đoạn youtube đó coi bằng cái Panasonic ở nhà thì bình thường, chán.

Tôi thấy test bóng ma bằng tennis là dễ thấy nhất, cái Toshiba 39" L3300 xem đá bóng phim hành động trên truyền hình cáp thì ko thấy.

cutun3a

Member

Em định cạy tủ mua em này Sharp LC-60LE835M về xem bòng đá , em thấy tần số quét hơi thấp, có bác nào dủng dòng nay cho em hỏi nó có vấn đề gì không? giật hình?Ở TP HCM giá chỗ nào tốt ?

viettoanhp

Well-Known Member

Em định cạy tủ mua em này Sharp LC-60LE835M về xem bòng đá , em thấy tần số quét hơi thấp, có bác nào dủng dòng nay cho em hỏi nó có vấn đề gì không? giật hình?Ở TP HCM giá chỗ nào tốt ?

em này tần số quét ghi trên máy là 220 hz bạn còn kếu thấp gì hả trời ??? mấy hãng Nhật tần số quét không ảo như mấy anh Hàn đâu mà sợ :D

cutun3a

Member

em này tần số quét ghi trên máy là 220 hz bạn còn kếu thấp gì hả trời ??? mấy hãng Nhật tần số quét không ảo như mấy anh Hàn đâu mà sợ :D

Bác biết chỗ nào ở sài gòn có giá tốt không? cho em xin Alo với nào?

Chất lượng hình ảnh, âm thanh và tần số của em này thì quá đỉnh rồi bác ơi, bác không cần suy nghĩ đâu. Em đang dùng em này, nhận xét cá nhân là khó có tivi nào ngoài 4k lại được nó vì các hãng SN, SS, LG và PN em đều đã trải nghiệm. Đây là cảm nhận cá nhân em nhé mong các FAN của các hãng khác đừng ném đá em nha.

thalmann

Nhà em hông có cable tv để test bác ơi, mà em mua về coi anime không àh. Giá tiền thấy cũng rẻ là ok rồi nên em hôk đòi hỏi gì hơn đâu với lại em cũng thần tượng sharp nên chỉ thích em nó thui hihi ^^

cutun3a

Member

Sharp có tỷ lệ quay lại trung tâm bảo hành nhiều không các bác? lỗ hở sáng có nhiều máy không?

mãi mới múc đc con 39LE155M, mediamart hết 440M, hỏi 155M thì giá 9,7 củ, pico hết, may nguyễn kim còn
giá 7 củ + km cái nồi gì xấu lắm =))
đem về dùng thì cảm nhận đầu tiên là sao tivi nó nhẹ quá thể như thế @@ 39'' nhưng còn nhẹ hơn cả con LG 32'' ở nhà
hơi thất vọng vì ban đầu tưởng 2hdmi, 2usb cuối cùng mỗi cái chỉ có 1, và lại bố trí ở sau, hơi bất tiện với TV treo tường như nhà mình
cắm cable HDMI từ máy tính vào xem, qua chỉnh chọt màu mè contrast 1 tí, đã được đến 90% ngang ngửa với màn hình desktop, cảm giác là màn hình hơi thừa sáng
Nói chung là giá 7m với màn 39" FHD thì ko thể đòi hỏi gì thêm ở em này nữa, đem về cắm máy tính để xem film như mình là quá chuẩn :))

kennysc

bác ko sắm thêm con android box cho đủ bộ, con này bác thấy có bị hở sáng hay ko? e cũng đang lăn tăn e này
mãi mới múc đc con 39LE155M, mediamart hết 440M, hỏi 155M thì giá 9,7 củ, pico hết, may nguyễn kim còn
đem về dùng thì cảm nhận đầu tiên là sao tivi nó nhẹ quá thể như thế @@ 39'' nhưng còn nhẹ hơn cả con LG 32'' ở nhà
hơi thất vọng vì ban đầu tưởng 2hdmi, 2usb cuối cùng mỗi cái chỉ có 1, và lại bố trí ở sau, hơi bất tiện với TV treo tường như nhà mình
cắm cable HDMI từ máy tính vào xem, qua chỉnh chọt màu mè contrast 1 tí, đã được đến 90% ngang ngửa với màn hình desktop, cảm giác là màn hình hơi thừa sáng
Nói chung là giá 7m với màn 39" FHD thì ko thể đòi hỏi gì thêm ở em này nữa, đem về cắm máy tính để xem film như mình là quá chuẩn :))

viettoanhp

Well-Known Member

Bạn cho vài cái ảnh phim fullhd được không. DÒng 8xx của Sharp chất lượng quá đẹp rồi không bàn nữa , không biết dòng này với giá thành vậy thì chất thế nào. Nếu tốt mình mua 1 cái 32inch về để bếp :D

bác ko sắm thêm con android box cho đủ bộ, con này bác thấy có bị hở sáng hay ko? e cũng đang lăn tăn e này

đầu tiên cũng định mua rồi tham khảo chán chê, thấy mua androidbox hơi phí tiền
cắm vào máy tính sướng hơn, đẹp hơn

Bạn cho vài cái ảnh phim fullhd được không. DÒng 8xx của Sharp chất lượng quá đẹp rồi không bàn nữa , không biết dòng này với giá thành vậy thì chất thế nào. Nếu tốt mình mua 1 cái 32inch về để bếp :D

để tối về mình lấy máy ảnh chụp cho các bác :D

thêm chút là góc nhìn nghiêng rất dễ bị lóa sáng (thế mình mới nói là màn này hơi bị thừa sáng)
cắm hdmi vào ban đầu mầu cũng chỉ tàm tạm, nên mình chỉnh tay cho vừa mắt và kết quả khá hài lòng :D

vinagoh

Well-Known Member

Sharp 60 pico bán 25tr chất lượng thế nào các bác ?

Em cũng đang quan tâm em này:
- LED SHARP LC-60LE650M
- LCD SHARP LC-60LE631M

Như vậy 1 con LCD và 1 con LED, nhưng giá ngang nhau (25 củ).
Bác nào dùng qua 2 con này rồi cho tý ý cảm nhận nhé.
Em khoái vụ to, rẻ nên mới ghía 2 con này....

Bên trên