Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

vhk3109

Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Mình đang dùng con SHARP LC-60LE650M, thấy như sau :

* Chất lượng hình ảnh chỉ bằng 9/10 so với Led sony 40inch và bằng 8/10 so với plasma Pana.
* Chuyển kênh chậm hợn sony, theo mình cái này là chuyện nhỏ bỏ qua được.
* Menu tinh chỉnh không thên thiện như sony, nhưng dung lâu thì sẽ quen thôi.
* màn hình to vật vã - xướng ! Cái này lấn át mọi nhược điểm nêu trên.
* À còn tỏa nhiệt rất ít (chỉ hơi âm ấm thôi), so với plasma ready & plasma full HD.
* Nếu đang phân vân với model LC-60LE631M thì nên chọn LC-60LE650M vì tiêu thụ ít điện hơn (260W so với 290W) và có thêm mạch khuếch đại t9i1nh hiệu tivi.
* Con LC-60LE650M đang được bán ở Nguyễn Kim & Pico Tân Bình (TP HCM) đồng giá 25T.

Mình cũng đang nghía e Sharp 650M này vì đã có cái 55 inch 3D rồỉ. Bác cho mình hỏi chất lượng hình ảnh 9/10 so với dòng led nào của Sony vậy Bác. Vì e thấy con sony 60R550A cũng thích nhưng đến gần 40 củ trong khi nhu cầu không cần 3D. Thank.

Không biết ngày này sang năm thì LED SHARP LC-60LE650M còn bán không ?

hoặc những model 60' mới của sharp có giá đó không ?

manhhuy8x

Active Member

Không biết ngày này sang năm thì LED SHARP LC-60LE650M còn bán không ?

hoặc những model 60' mới của sharp có giá đó không ?
Cái này khó nói trước được làm bác à , vì Sharp sẽ đánh giá và phân tích thị trường tiêu thụ sau đó mới ra quyết định để tung sản phẩm mới hoặc sản xuất tiếp model cũ tùy theo thị yếu của người tiêu dùng
Thiết nghĩ , nếu model 60" mới năm 2014 thì sẽ không có giá như hiện tại đâu , vì đó là model mới nên giá sẽ mới theo cùng sản phẩm :D
Thời điểm bây giờ bác cứ mạnh tay mà sử dụng 60LE650 :D

cutun3a

Member

Các bác cho em hỏi sharp LC-60LE 940X báo giá 55T có VAT mua được không? có chỗ nào tốt nữa không chỉ em với nào , hôm nay 22 rồi, mai 23 tiễn táo vể trời rồi mà em thì chưa mua được.

tuansirius

cutun3a ra Pico Cau Giay nhe. LC 60LE940X dang ban gia: 39tr900 thoi. Muc luon di

tuansirius

ACE HD oi, cho minh hoi Serie Q+ khi nao ve Vietnam?
Minh dang muon mua con Sharp 60"EQ ma cho sot ruot qua. Dong nay quet 240. Gia thong bao la 1699$. Qua tuyet neu nhu ve VN ban <40tr.
Ma con LC 60LE951X o Hanoi co cho nao ban ko nhi???

tuansirius

bác nhầm nhọt rồi, 39 củ đấy là dòng 640x không phải 940

Ko nham dau. Bac cu ra Pico Cau Giay ma xem tan mat.
3D Sharp LC 60LE940X khung vien aluminium gia truoc ngay 18/01/2014 la: 59tr900. Bay gio giam xuong con 39tr900 nhe

aleciii

Member

Ko nham dau. Bac cu ra Pico Cau Giay ma xem tan mat.
3D Sharp LC 60LE940X khung vien aluminium gia truoc ngay 18/01/2014 la: 59tr900. Bay gio giam xuong con 39tr900 nhe
Thanks thông tin của bác , nếu mà brandnew thì em này tỉ số P/P ngon nhất trong dòng cao cấp 55-60 inch rồi. hy vọng Pico bán hết ngày 29 têt này vì lúc đây em mới đi xem được.

albatron

Member

Tình hình đang ngắm nghía chiếc Sharp LC-60LE650M , chủ yếu xem phim, AVG, .... thôi. k cần smart hay 3D lắm. quan trọng chất lượng thế nào thôi, cả hình và tiếng các bác ạ.
Và nếu được thì các bác so sánh giúp với con LG này: LG 60LN5400
Tks

tuansirius

Tình hình đang ngắm nghía chiếc Sharp LC-60LE650M , chủ yếu xem phim, AVG, .... thôi. k cần smart hay 3D lắm. quan trọng chất lượng thế nào thôi, cả hình và tiếng các bác ạ.
Và nếu được thì các bác so sánh giúp với con LG này: LG 60LN5400
Tks

Chieu nay vua luon qua Pico 2 Ba Trung. Co 3 con Sharp 940, 631 & 650 dang bat Demo. Vua nghia 1 phut da nhan thay su khac biet ro net.
940: mau sac song dong, trung thuc, hinh anh sau
631: Mau sac toi, xin & ko that
650: Mau nhot nhat va ko sau hinh

aleciii

Member

Chieu nay vua luon qua Pico 2 Ba Trung. Co 3 con Sharp 940, 631 & 650 dang bat Demo. Vua nghia 1 phut da nhan thay su khac biet ro net.
giá rổ em 940 ở pico hai bà trưng có khác xuân thủy không bác. vẫn 40 củ cho em 60" hả bác ?

tuansirius

giá rổ em 940 ở pico hai bà trưng có khác xuân thủy không bác. vẫn 40 củ cho em 60" hả bác ?

Dung roi. Nhan vien Pico noi ca 5 sieu thi Pico o Hanoi deu ban con 940X gia 39tr900.
Choi em nay duoc nhung dang em no hoi xau, khong dong bo voi Home Theatre da so mau den va noi that cua nguoi Viet. Khung vien Aluminium trang nhin ko sang trong. Neu bo vien Titan 2 canh tren, duoi hoac toan bo thi tuyet hon nhieu.

tuansirius

Tet nay danh tam xem em 40LE830 vay. Co cho sang nam mua em EQ 60" coi da bong cho da mat. Hy vong em no ve VN gia <40T

albatron

Member

thì giá cả cũng chênh nhau khá nhiều mà bạn nhỉ

viettoanhp

Well-Known Member

bạn nào sắp có tv aquos + thì cho anh em cái review nhé :D

Bên trên