Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

win7

Active Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

các bác cho hỏi là thời gian bảo hành của TV Sharp là bao lâu ạ. Có được 2 năm như Sony ko ạ. Thanks

Sharp chỉ một năm thôi , chưa hiểu 2014 thế nào , nếu vẫn 1 năm trôi rất nhanh mà không may hỏng panel thật là đen đủi , cứ chọn thằng nào 2 năm mà chơi

daihanoi

Member

Tivi sharp bảo hành 2 năm nhưng tính từ ngày sản xuất là cuối năm 2013. Như cái tivi em mua nó sản xuất tháng 11-2013 và trong giấy bảo hành ghi là bảo hành đến tháng 11-2015. Như thế em mua vào tháng 3-2014 là bị mất 4 tháng bảo hành chứ không còn đủ 24 tháng nữa. Bác nào càng mua sau thì thời gian bảo hành càng ngắn đi.
Tivi sharp này thì hạn chế lớn nhất là nó chỉ tặng một kính, mà mua thêm thì giá 3triệu/chiếc hơi chát. Nhưng phải công nhận là xem phim 3D cực nét. Những phim xxx thường ít chuyển cảnh nên không phải lo bị nhức mắt.
Sharp 940x hay nữa là xem phim hay ca nhạc các định dạng mp4, mkv, ts qua usb 2.0 thôi đã cực nét rồi. Nếu muốn xem file iso thì rất đơn giản, chỉ cần giải nén (cả win và mac) ra đuôi m2ts là đều có thể xem trực tiếp qua usb chỉ có nó không hỗ trợ phụ đề thôi.
Với cái giá 40 T như hiện nay, mình thấy không có sự lựa chọn nào hơn. Có chăng chỉ là con 4k của toshiba giá 49T loại 58 inch mà Trần Anh đang bán thôi. Nhưng hiện tại chưa có nguồn phim 4K mà chỉ có upscale thôi thành ra thực chất chỉ là 1080p.
Mua em 940x này, vài năm nữa khi nguồn phim 4k dồi dào, tivi rẻ hơn thì lại nâng cấp, lo gì. Cái tivi sharp 46 inch nhà em, vỡ màn hình còn bán được hơn triệu bạc cơ mà lo gì.

ltp123

Tivi sharp này thì hạn chế lớn nhất là nó chỉ tặng một kính, mà mua thêm thì giá 3triệu/chiếc hơi chát. Nhưng phải công nhận là xem phim 3D cực nét. Những phim xxx thường ít chuyển cảnh nên không phải lo bị nhức mắt.
không đến 3 triệu đâu bác, khoảng 1,8 triêu/thôi. còn mua ngoài thì 3 triệu đc 1 đôi rồi. mà chúc mừng bác nhé, phiếu bảo hành của tôi chỉ 18 tháng từ ngày sx

ltp123

Mua em 940x này, vài năm nữa khi nguồn phim 4k dồi dào, tivi rẻ hơn thì lại nâng cấp, lo gì. Cái tivi sharp 46 inch nhà em, vỡ màn hình còn bán được hơn triệu bạc cơ mà lo gì.

vài năm nữa nâng cấp thì có lẽ nghĩ tới oled :))

Haxen

Well-Known Member

Tin vui cho fan's Sharp.
Một số dòng sản phẩm TV SHARP được tích hợp đầu thu kỹ thuật số như: UD1X, LE951X, LE650D2, LE355D2, LE155D2... Trong thời gian sắp tới, tất cả các sản phẩm TV của SHARP nhập khẩu vào thị trường Việt Nam sẽ được trang bị bộ giải mã tín hiệu DVB-T2, sẵn sàng thu sóng truyền hình kỹ thuật số và thưởng thức 15 kênh truyền hình số miễn phí hiện nay.

manhhuy8x

Active Member

Tin vui cho fan's Sharp.
Một số dòng sản phẩm TV SHARP được tích hợp đầu thu kỹ thuật số như: UD1X, LE951X, LE650D2, LE355D2, LE155D2... Trong thời gian sắp tới, tất cả các sản phẩm TV của SHARP nhập khẩu vào thị trường Việt Nam sẽ được trang bị bộ giải mã tín hiệu DVB-T2, sẵn sàng thu sóng truyền hình kỹ thuật số và thưởng thức 15 kênh truyền hình số miễn phí hiện nay.
Chắc chắn là phải tích hợp theo qui định rồi mà bác Haxen , không tích hợp thì không được bộ duyệt thì sao các hãng có thể tung ra ở thị trường VN

manhhuy8x

Active Member

Tin vui cho fan's Sharp.
Chắc chắn là phải tích hợp theo qui định rồi mà bác Haxen , không tích hợp thì không được bộ duyệt thì sao các hãng có thể tung ra ở thị trường VN

15 kênh số đó là như thế nào nhỉ ? chất lượng có được 720p không ?

digitalosin

Member

Hiện tại Việt Nam xem được gần 30 kênh số miễn phí rồi mà. 24 kênh của VTC hoặc do VTC phát, 3 kênh của VTV, 1 kênh của AVG. Trong đó VTV3 và VTV6 đã phát thử nghiệm HD chuẩn 720p. VTC có vẻ cũng sắp phát cả HD trên số mặt đất thay vì chỉ phát trên vệ tinh như hiện tại.
Các bác cho em hỏi 60' của Sharp hiện tại có em nào ngon bổ rẻ ?

manhhuy8x

Active Member

Hiện tại Việt Nam xem được gần 30 kênh số miễn phí rồi mà. 24 kênh của VTC hoặc do VTC phát, 3 kênh của VTV, 1 kênh của AVG. Trong đó VTV3 và VTV6 đã phát thử nghiệm HD chuẩn 720p. VTC có vẻ cũng sắp phát cả HD trên số mặt đất thay vì chỉ phát trên vệ tinh như hiện tại.
Các bác cho em hỏi 60' của Sharp hiện tại có em nào ngon bổ rẻ ?
Với tiêu chí ngon bổ rẻ thì bác nên chờ dòng 60LE650D2 ( 2014 ) của Sharp , cũng tích hợp sẵn bộ thu kĩ thuật số DVB-T2 rồi. Mức giá sẽ dao động trong khoảng 30tr

digitalosin

Member

Em cũng đang chờ bản 2014 của Sharp hoặc LG hoặc Sony để lấy 1 em 60~65' đây. Khi nào có giá bác Thắng inbox e cái nhé, nhưng dòng nào mà quét thấp quá thì thôi. Vì TV to mà quét 50hz như LG serie đời thấp 5xxx thì khó xem nổi.

Với tiêu chí ngon bổ rẻ thì bác nên chờ dòng 60LE650D2 ( 2014 ) của Sharp , cũng tích hợp sẵn bộ thu kĩ thuật số DVB-T2 rồi. Mức giá sẽ dao động trong khoảng 30tr

Bác Thắng có cho em hỏi cái bộ thu kỹ thuật số DVB-T2 cụ thế là cái gì và hoạt động ra sao đc k ạ ?

Sharp đợt tới về dòng XXXXD2 chắc sẽ là hàng thái và ko còn hàng Mã như 2013 nữa phải không Manhhuy8X ơi

manhhuy8x

Active Member

Sharp đợt tới về dòng XXXXD2 chắc sẽ là hàng thái và ko còn hàng Mã như 2013 nữa phải không Manhhuy8X ơi
Chào bác !
Vấn đề này thì mình chưa chắc chắn được , sản phẩm của Sharp chỉ là hàng thái với hàng malaysia thôi. Bình thường TV về VN là hàng Malaysia bác nhé

Chào bác !
Vấn đề này thì mình chưa chắc chắn được , sản phẩm của Sharp chỉ là hàng thái với hàng malaysia thôi. Bình thường TV về VN là hàng Malaysia bác nhé

Bao giờ bên đó có hàng PM mình nhé. Thanks

digitalosin

Member

@ bac daihanoi và các bác đã dùng sharp 60le940x cho em hỏi là mẫu này đã được tích hợp DVB-T2 chưa, hay chỉ là DVB-T. Các bác có bắt được VTV3HD bằng anten không ?

win7

Active Member

@ bac daihanoi và các bác đã dùng sharp 60le940x cho em hỏi là mẫu này đã được tích hợp DVB-T2 chưa, hay chỉ là DVB-T. Các bác có bắt được VTV3HD bằng anten không ?

HDTV (MPEG4, H.264) -
DVB-T / Analogue Yes / Yes
DVB-S / DVB-C - / -
PAL-B/G, PAL-D/K, PAL-I Yes / Yes / Yes
SECAM-LL, SECAM-B/G, SECAM-D/K - / Yes / YEs / Plus Secam K/K1
NTSC,PAL60 Hz Yes / Yes(Video System only)
LC-60LE940X - LC60LE940X - LCD TV - Archive - Sharp

Bên trên