Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

renhat_1

Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

e co 60le640 xem 3d cực đẹp ai cần alo e

daihanoi

Member

Em vừa làm con LE940X này với giá 39,9T.
Phần 2D nói chung là đẹp, hợp lý so với giá thị trường hiện nay (đầu tháng 3-2014).
3D là chủ động, Mediamart giờ đã viết rõ ràng chỉ khuyến mại 1 kính. Nói chung xem rất nét, nhất là các bản 3D demo của...LG. Xem bản 3D Demo của chính hãng Sharp thì hơi tối và không sâu. So với 3D thụ động thì em này nét hơn nhưng kính thỉnh thoảng lại nháy khi chuyển cảnh thành xem hơi nhức mắt.
Em này có thể kết nối với em My Book 2Tb qua đường USB và xem rất đẹp cả 2D và 3D nhưng chỉ hỗ trợ một số định dạng phim như MP4, MKV, TS chứ không xem được bản ISO Bluray hay M2TS của máy quay HD Sony.
Kết nối Internet thì phải dùng dây Lan (phần này em chưa thử) vì vị trí để modem xa máy quá. Wifi không có sẵn, muốn dùng phải mua thêm của hãng Sharp gắn vào phía sau qua cổng USB. Muốn dùng Skypy như quảng cáo thì phải mua thêm cả webcam.
Rút kinh nghiệm của các bác mua trước, em ra trung tâm Meddiamart, chuẩn bị một tấm ảnh đã photoshop đen, chuẩn 1920x1080 và một đoạn video mầu đen (phần cuối của một bộ phim đuôi TS) copy vào USB và yêu cầu mấy thằng bán hàng nếu là hàng mới tinh, nguyên đai nguyên kiện mới mua. Bọn nó mang ra đúng là mới tinh em mới tự tay cắt băng, cắm điện rồi cắm USB vào, xem thử phần 2D bằng bản nhạc đuôi MP4 KatyPerry-Roar(Master-1080p-Flac clip này nặng 418 Mb) thấy đẹp quá, mầu sắc rất thật, tự nhiên. Kiểm tra hở sáng tấm nền bằng tấm hình đen và đoạn Video cũng đen thấy màn hình đen kịt một mầu, sau này khi mang về nhà thử lại, tắt hết đèn chiếu sáng vẫn thấy vấn đề hở sáng tấm nền không có gì vậy là bảo mấy thằng bán hàng mang thẳng ra xe tự chở về cho nhanh.
Nói chung em này dễ sử dụng, trước mình cũng có một em Sharp 46 inch dùng được 5 năm không vấn đề gì cho đến khi bị bạn của cậu con trai mới học lớp 1 đến chơi vô ý đập còn quay sắt "đấu trường vô cực" làm vỡ màn hình.
Nói chung với tầm tiền 40 T mà chức năng và độ lớn màn hình như trên nói chung là Ok. Wifi không có cũng chẳng sao vì các thiết bị khác như âm ly, hay máy phát HD đều có chức năng này rồi.
Mình tham khảo thấy nhiều nơi vẫn rao bán đến 60T, bên Úc bán con này 3.600 đô Úc.
Hãng Sharp test con này rất kỹ từ đánh rơi, để ở nơi nhiệt độ cao nói chung là rất bền. Chỉ có phần thử độ ẩm người ta chỉ để ở 94% trong khi mấy hôm nồm Hà Nội ẩm đến 98%, thế nên tivi này không nên rút điện, chỉ tắt bằng điều khiển thôi.

Phần 2D nói chung là đẹp, hợp lý so với giá thị trường hiện nay (đầu tháng 3-2014).
3D là chủ động, Mediamart giờ đã viết rõ ràng chỉ khuyến mại 1 kính. Nói chung xem rất nét, nhất là các bản 3D demo của...LG. Xem bản 3D Demo của chính hãng Sharp thì hơi tối và không sâu. So với 3D thụ động thì em này nét hơn nhưng kính thỉnh thoảng lại nháy khi chuyển cảnh thành xem hơi nhức mắt.
Em này có thể kết nối với em My Book 2Tb qua đường USB và xem rất đẹp cả 2D và 3D nhưng chỉ hỗ trợ một số định dạng phim như MP4, MKV, TS chứ không xem được bản ISO Bluray hay M2TS của máy quay HD Sony.
Kết nối Internet thì phải dùng dây Lan (phần này em chưa thử) vì vị trí để modem xa máy quá. Wifi không có sẵn, muốn dùng phải mua thêm của hãng Sharp gắn vào phía sau qua cổng USB. Muốn dùng Skypy như quảng cáo thì phải mua thêm cả webcam.
Rút kinh nghiệm của các bác mua trước, em ra trung tâm Meddiamart, chuẩn bị một tấm ảnh đã photoshop đen, chuẩn 1920x1080 và một đoạn video mầu đen (phần cuối của một bộ phim đuôi TS) copy vào USB và yêu cầu mấy thằng bán hàng nếu là hàng mới tinh, nguyên đai nguyên kiện mới mua. Bọn nó mang ra đúng là mới tinh em mới tự tay cắt băng, cắm điện rồi cắm USB vào, xem thử phần 2D bằng bản nhạc đuôi MP4 KatyPerry-Roar(Master-1080p-Flac clip này nặng 418 Mb) thấy đẹp quá, mầu sắc rất thật, tự nhiên. Kiểm tra hở sáng tấm nền bằng tấm hình đen và đoạn Video cũng đen thấy màn hình đen kịt một mầu, sau này khi mang về nhà thử lại, tắt hết đèn chiếu sáng vẫn thấy vấn đề hở sáng tấm nền không có gì vậy là bảo mấy thằng bán hàng mang thẳng ra xe tự chở về cho nhanh.
Nói chung em này dễ sử dụng, trước mình cũng có một em Sharp 46 inch dùng được 5 năm không vấn đề gì cho đến khi bị bạn của cậu con trai mới học lớp 1 đến chơi vô ý đập còn quay sắt "đấu trường vô cực" làm vỡ màn hình.
Nói chung với tầm tiền 40 T mà chức năng và độ lớn màn hình như trên nói chung là Ok. Wifi không có cũng chẳng sao vì các thiết bị khác như âm ly, hay máy phát HD đều có chức năng này rồi.
Mình tham khảo thấy nhiều nơi vẫn rao bán đến 60T, bên Úc bán con này 3.600 đô Úc.
Hãng Sharp test con này rất kỹ từ đánh rơi, để ở nơi nhiệt độ cao nói chung là rất bền. Chỉ có phần thử độ ẩm người ta chỉ để ở 94% trong khi mấy hôm nồm Hà Nội ẩm đến 98%, thế nên tivi này không nên rút điện, chỉ tắt bằng điều khiển thôi.

sao mediamart giá tốt quá vậy, ở HCM có chỗ nào giá tốt vậy ko ta, toàn thấy để giá 50-60tr ko :-O

goneboy

Member

chà chà, giờ mới biết cái thớt này, cho e tham gia với, vote cho Sharp nào.

tanghieuminh

Bác Daihanoi làm ơn test nốt phần bắt wifi để vào mạng internet đi. Có phải ai cũng xác định mua thêm đầu HĐ box đâu mà. Xem nó vào mạng có nhanh ko? Ứng dụng mình dùng đc có nhiều ko?

ltp123

mang về nhà thử lại, tắt hết đèn chiếu sáng vẫn thấy vấn đề hở sáng tấm nền không có gì vậy là bảo mấy thằng bán hàng mang thẳng ra xe tự chở về cho nhanh.

chúc mừng bác!!! bác cũng giống mình mua con 940x này. đoạn bôi đậm trên mình không hiểu lắm.

bây giờ bác nào có thẻ vietinbank còn giảm dc 1 củ thì phải

tanghieuminh

Xin hỏi bác @ltp123 là xem 3D con này có bị nháy khi chuyển cảnh như bác @daihanoi nói ở trên ko?

tanghieuminh

Bác đc tặng 1 kính thì là bọn media mart ăn bớt 1 cái rồi. Mà bác trả lời câu hỏi trên đi

nokia7900

có bác nào bán màn led sharp 40 in cũ ko, pm em cái nhé
tks

daihanoi

Member

- Con này không bắt được wifi, muốn dùng phải mua thêm cục thu gắn qua usb của hãng Sharp VN
-Phần 3D sau khi xem quen thì cũng không thấy nháy mắt khó chịu đâu, hình nó mịn hơn con LG 6200 nhiều. Sau khi xem thử 3D mấy hôm của 3m 940X này em cũng không phục phần đánh giá quá cao về kính 3D chủ động và bị động khi so sánh giữa ba tivi Sony-Samsung-LG từng tốn nhiều thời gian trên diễn đàn vừa qua. Xem 3D thụ động trên LG hình bị rạn lắm vì độ phân giải thấy bảo bị giảm đi 1/2 (em thấy rất rõ). Nhưng phải công nhận rằng mấy cái clip 3D Demo của LG bắt mắt hơn của chính Sharp. Mấy cái Demo của Sony và Sam Sung em chưa thử vì còn phải đổi đuôi (máy Sharp chỉ hỗ trợ đuôi MKV và MP4) khi xem trực tiếp từ USB.

Chỉnh sửa lần cuối:

tanghieuminh

Phần 3D thế là tạm ổn rồi. Thế cái cục bắt wifi của sharp bán ở đâu?sao cái đầu box android rẻ rề còn có bắt wifi mà con tivi mấy chục triệu lại ko cóa???

chipnetbb

- Con này không bắt được wifi, muốn dùng phải mua thêm cục thu gắn qua usb của hãng Sharp VN
-Phần 3D sau khi xem quen thì cũng không thấy nháy mắt khó chịu đâu, hình nó mịn hơn con LG 6200 nhiều. Sau khi xem thử 3D mấy hôm của 3m 940X này em cũng không phục phần đánh giá quá cao về kính 3D chủ động và bị động khi so sánh giữa ba tivi Sony-Samsung-LG từng tốn nhiều thời gian trên diễn đàn vừa qua. Xem 3D thụ động trên LG hình bị rạn lắm vì độ phân giải thấy bảo bị giảm đi 1/2 (em thấy rất rõ). Nhưng phải công nhận rằng mấy cái clip 3D Demo của LG bắt mắt hơn của chính Sharp. Mấy cái Demo của Sony và Sam Sung em chưa thử vì còn phải đổi đuôi (máy Sharp chỉ hỗ trợ đuôi MKV và MP4) khi xem trực tiếp từ USB.

Có rất nhiều người lại cho rằng 3D thụ động xem tốt hơn so với 3D chủ động. E có thắc mắc xin các bác có kinh nghiệm chỉ giáo thêm là nếu thụ động tốt hơn thì tại sao Sony không thiết kế cho dòng trung-cao cấp như w904a, w954a mà chỉ thiết kế ở dòng trung cấp như w804a???

daihanoi

Member

Báo cáo các bác em vừa xem xong bộ phim 3D Chiến binh I Frankenstien (I Frankenstien 3D). Bộ phim này em down trên mạng chỉ hơn 5 Gb tức là tương đương chuẩn 720P, khi xem thì hạn chế duy nhất là nó không full màn hình (vẫn bị đen riềm phần trên và dưới) nhưng hình ảnh cực nét, nhìn rõ từng sợi tóc tung bay trong gió của diễn viên, mầu sắc thì không có gì để mà phàn nàn cả. Phải công nhận là hài lòng, xứng đáng với thời gian gần hai tháng mò mẫm trên mạng và lang thang các siêu thị điện máy để tìm hiểu các dòng tivi trước khi quyết định rước em nó về nhà. Phim 3D chủ động kính tuy phải xạc pin nhưng chỉ tầm 15phút là xem được hết một bộ phim mà không thấy ảnh hưởng gì.
Hôm trước dùng cái tivi này xem bộ phim 3D Sex and Zen (Nhục Bồ Đoàn) cũng chỉ 12 Gb nhưng phải công nhận là có một sự thay đổi đáng kể và khác biệt hẳn với phim 2D, nhất là hình ảnh to như thật trước mặt mình.
Túm lại là đáng tiền với cái Sharp 60 inch này.
3D thụ động từ nay em quên hẳn, kính rẻ thật nhưng độ phân giải hình ảnh kém lắm, nhìn mặt diễn viên cứ thấy vô số ô nhỏ đã chán rồi. Cái tivi Sharp của em, mỗi khi chuyển cảnh chỉ nháy một cái cực nhanh sau khi xem quen rồi không thấy nhức mắt nữa.
Phần Wifi thì em tìm hiểu chỉ có dòng 80 inch là hãng tặng kèm còn 60 inch thì phải mua thêm. Nói chung, đã xem dòng này thì chịu khó dùng torrent mà kéo, một đêm cả chục bộ phim 1080p và 3D 1080p thì lo gì thiếu nguồn phát. Thời gian đâu mà xem suốt ngày, còn phải đi làm, oánh tennis nữa chứ các bác.
Các bác nào quan tâm đủ loại phim hót từ 2D đến 3D kể cả phim xxx thì vào trang này Download music, movies, games, software! The Pirate Bay - The galaxy's most resilient BitTorrent site mà down, update hằng ngày.

tanghieuminh

Nghe bác daihanoi phát biểu mà e thích quá. E nghiên cứu con này lâu rồi mà chưa quyết định đc. Căn bản giá nó cũng hơi cao so với ngân sách của e. Nhưng bác nói làm e có thêm quyết tâm.hihi. bây giờ chỉ rình xem nó khuyến mại giảm giá đến cỡ nào nữa thôi. Mọi năm woldcup nó có hay km khủng không các bác nhỉ?

ltp123

Nghe bác daihanoi phát biểu mà e thích quá. E nghiên cứu con này lâu rồi mà chưa quyết định đc. Căn bản giá nó cũng hơi cao so với ngân sách của e. Nhưng bác nói làm e có thêm quyết tâm.hihi. bây giờ chỉ rình xem nó khuyến mại giảm giá đến cỡ nào nữa thôi. Mọi năm woldcup nó có hay km khủng không các bác nhỉ?

khó lắm bác à, sharp tương đối bảo thủ, giá thế này cũng đã khuyến mại khủng,tốt lắm rồi so với trước đây. nếu so với 60 inch của sony r550( hết hàng) 33 triệu thì con này chất hình hơn. các siêu thị khác vẫn đang bán con này với giá 57 đến 59 triệu. Trước kia mình ngắm con này lâu rồi, nhưng khi đó giá còn cao nên khi xuống 40tr là mình mua luôn.

ltp123

công nhận demo của bọn sharp làm chán thật, không đẹp như bọn sony, lg hay ss.

tuansirius

Con 940X nay se dc ban den het thang 3. Cac sieu thi se ko nhap hang cu nua ma lau chui ke don duong cho cac model 2014 se co mat tai Hanoi vao nua cuoi thang 4.
Co doi em 60EQ10U. Thong so ky thuat hon han 940X.
Quet se la 240hz, do tuong phan la 8tr:1, Quattron the he moi...
Kim ham su sung suong de cho doi em nay voi hy vong gia se duoi 40tr

ltp123

Con 940X nay se dc ban den het thang 3. Cac sieu thi se ko nhap hang cu nua ma lau chui ke don duong cho cac model 2014 se co mat tai Hanoi vao nua cuoi thang 4.
Co doi em 60EQ10U. Thong so ky thuat hon han 940X.
Quet se la 240hz, do tuong phan la 8tr:1, Quattron the he moi...
Kim ham su sung suong de cho doi em nay voi hy vong gia se duoi 40tr
series EQ thì vẫn vậy thôi, SQ và UQ mới có quattron+, mà EQ thì ko 3D,loa không 2.1 của yamaha, không Subwoofer, panel nagative là 200/240hz...

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên