Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

chotuivo

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Cái này có Root được Q5II không các Bác, Em Root Theo hướng dẫn của Bác Tiến mãi mà Không được
TÔI ĐÃ ROOT VÀ THÀNH CÔNG BÁC ƠI. CÓ THỂ ROOT CẢ BẢN 1.0.7. BÁC DÙNG FILE ROOT CỦA Q5 IV CHO Q10IV MỚI ĐC

SeCrEt_BoY

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mong các bác giúp !

Đầu tháng có mua bên ITVPlus Hà Nội 1 e Q10IV
Đến ngày hôm qua bị lỗi thế này: không khởi động vào bên trong được (như video)
Do điều kiện xa quá ko ra tận nơi BH được, nên có chat với bên hỗ trợ thì được khuyên là up FW
Làm theo hướng dẫn, thì chỉ chạy được 1 nửa rồi lại chạy lại từ đầu

Giờ e Phải làm sao???

[video=youtube;ZtIcBi_zBoI]https://www.youtube.com/watch?v=ZtIcBi_zBoI[/video]

Nói thật là chỉ còn cách đổi đầu mới thôi. Mình mua 1 con bị tình trạng bấm power lên thì 3 giây sau lại đỏ đèn về trạng thái ban đầu. Up firmware cũng chạy 1/2 là nó khởi động lại (Sau này khi upgrade tử 1.0.6 lên 1.0.7 thì mới biết là mặc dù cái thanh chạy 1/2 nhưng thật ra là nó up xong rồi... Đồ TQ chắc nó thế) nhưng vẫn không thể nào bật lên được. Đem đổi đầu mới thì vẫn đang xem OK, hi vọng nó đừng có tạch ngay lúc tết là ok..

SeCrEt_BoY

Member

Có bạn nào học lệnh cho Remote Q10 IV được không vậy? Thấy hướng dẫn trong diễn đàn cũng đơn giản nhưng mình làm đi làm lại cả buổi tối mà không xong. Tài hướng dẫn kèm theo máy thì sơ xài quá, không thấy nói đến.

Dễ mà.
1/ Nhấn giữ nút SET cho đến khi đèn đỏ sáng hơn
2/ Nhấn 1 trong những nút cho phép học lên trên REmote Q10 thì đèn đỏ nhấp nháy
3/ Để Remote Q10 đối diện với Remote TV (giả sử thế) rồi trên remote TV nhấn nút cần chép thì đèn đỏ bên remote Q10 sẽ nháy nháy (nhận tín hiệu hồng ngoại) -> Nhấn SET lần nữa là ok.

j3n339

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

app xem tivi và các kênh phim online mà mình thích nhất hiện nay là Vina TV, chất lượng theo mình đánh giá là hơn hẳn truyền hình cáp. gần bằng truyền hình kỹ thuật số.

Mình hay xem Start movie HD đẹp vời vợi.

Phải nói là cái app quá chất lượng, mình sẵn sàng đóng phí hàng tháng để được xài nó nhưng hiện giờ nó vẫn free =)), mừng quá

Bác cho em xin cái apk của Vina Tivi với.

j3n339

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

vinaTV có bản cập nhật mới nhất là DangTV trên CHPlay rồi đó bác :)

Cảm ơn bác.

Mình vừa mới vác em Q10IV ngày hôm qua.

Giờ không biết nó đang frimware bao nhiêu vì đi làm. Bản mới nhất là 1.07 đúng không bác.

Bác cho em hỏi xem truyền hình ổn đình giờ thì sài những app nào ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Cảm ơn bác.

Mình vừa mới vác em Q10IV ngày hôm qua.

Giờ không biết nó đang frimware bao nhiêu vì đi làm. Bản mới nhất là 1.07 đúng không bác.

Bác cho em hỏi xem truyền hình ổn đình giờ thì sài những app nào ?
1.0.7 mới nhất
DangTV
MyTV
Htvonline

j3n339

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

1.0.7 mới nhất
DangTV
MyTV
Htvonline

DangTv mình search trên CHplay đã thấy còn 2 cái dưới bác cho mình xin apk với ạ..

Ngoài ra bác có sài launcher nào không ạ, cái launcher default của Himedia này kinh dị quá.

Bác cho xin luôn file root để mình root con Q10 IV này với ạ.

Một lần nữa cảm ơn bác đã support.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

DangTv mình search trên CHplay đã thấy còn 2 cái dưới bác cho mình xin apk với ạ..

Ngoài ra bác có sài launcher nào không ạ, cái launcher default của Himedia này kinh dị quá.

tối về mình lục lại rồi up cho, hoặc bác nào đi ngang có sẵn link thì up cho bác ấy với.

P/s: hình như xài laucher khác sẽ ko dùng được trình player mặc định. Con này mình dùng laucher mặc định chạy cho nhanh.

supportitvplus

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác tải tại đây nhé

Dễ mà.
1/ Nhấn giữ nút SET cho đến khi đèn đỏ sáng hơn
2/ Nhấn 1 trong những nút cho phép học lên trên REmote Q10 thì đèn đỏ nhấp nháy
3/ Để Remote Q10 đối diện với Remote TV (giả sử thế) rồi trên remote TV nhấn nút cần chép thì đèn đỏ bên remote Q10 sẽ nháy nháy (nhận tín hiệu hồng ngoại) -> Nhấn SET lần nữa là ok.
Mình đã làm được rồi
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn.

doanthanphong

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình chỉnh 3D dc rồi, thanks bác oldfriend

ruatmap

Member

Có file Unroot ko mấy bác.

lequocvan

Active Member

Tình hình nếu Q10 iV có 1.0.7 chính thức thì nên custom kernel thêm chức năng hỗ trợ nhận đĩa quang USB. Chứ thiếu xót cái đó thì AB mất hay. Tablet của Asus thì nhận vivu

itvplus

Active Member

Hướng dẫn cập nhật và nâng cấp firmware Q1, Q3, M3, Q5, Q10 Quad Core mới nhất ngày 29.1.2015

Tải firmware ngày 29.1.2015:
* Q1 quadcore: update
* Q3 quadcore: update
* Q5 quadcore: update
* Q10 quadcore: update
* M3 quadcore: update

Changelog:
1. Google Browser/spotify music cannot install from Google Play Store.
2. Some add ons cannot work on XBMC/kodi.
3. User cannot install other luancher and set it as default launcher.
4. Youtube output sound, but no image.

phamhuypro

Nói thật là chỉ còn cách đổi đầu mới thôi. Mình mua 1 con bị tình trạng bấm power lên thì 3 giây sau lại đỏ đèn về trạng thái ban đầu. Up firmware cũng chạy 1/2 là nó khởi động lại (Sau này khi upgrade tử 1.0.6 lên 1.0.7 thì mới biết là mặc dù cái thanh chạy 1/2 nhưng thật ra là nó up xong rồi... Đồ TQ chắc nó thế) nhưng vẫn không thể nào bật lên được. Đem đổi đầu mới thì vẫn đang xem OK, hi vọng nó đừng có tạch ngay lúc tết là ok..

Đã được bên ITV đổi cho box mới

Cũng như bác, hi vọng e nó sống mạnh khỏe!

j3n339

Member

Hướng dẫn cập nhật và nâng cấp firmware Q1, Q3, M3, Q5, Q10 Quad Core mới nhất ngày 29.1.2015

Tải firmware ngày 29.1.2015:
* Q1 quadcore: update
* Q3 quadcore: update
* Q5 quadcore: update
* Q10 quadcore: update
* M3 quadcore: update

Changelog:

Bản này vẫn là 1.07 đúng ko bác, vừa up con q10 iv hôm qua, bản này có j mới hơn ko

lequocvan

Active Member

Mỗi lần fw mới thì y như rằng phải setup lại từ đầu. Khó chịu nhất là khi tắt, bật máy lên thì dock menu bên dưới về nguyên thủy

vinhpapa

Member

Mỗi lần fw mới thì y như rằng phải setup lại từ đầu. Khó chịu nhất là khi tắt, bật máy lên thì dock menu bên dưới về nguyên thủy

Bỡi vậy nên nếu box vẫn hoạt động tốt và không bị lỗi bảo mật gì nghiêm trọng thì lâu lâu em mới up 1 lần

supportitvplus

Các bác để ý kĩ chút nhá, như bản firm 1.0.7 mới nhất này của Himedia khắc phục các lỗi sau:
Nếu box của các bác không bị/ không cần đến các tính năng đó thì cũng chưa cần update đâu ạ, thỉnh thoảng bị vướng mắc gì hoặc nhu cầu đến các tính năng đó, thì mới phải update thôi ạ.

Bên trên