Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

rồi, bác nào có vấn đề với app DangcapHD mà bi như em thì gỡ mấy cái mx player với codec cũ ra, cài bản mới nhất ở đây, và sau đó play trên dangcaphd chon thiết bi là xem đươc

Download MX Player Pro APK with Neon Codec v1.7.37
http://dl1.revdl.com/2015/1501/MX_Player_Pro_v1.7.37_NEON_www.revdl.com.apk

tks bác cho link direct luôn :)

vukinkong113

Chào các bác, tình hình là em cũng thích con Q5IV nên mới tậu em nó về sáng hôm nay, mọi thứ vẫn ổn, ngoại trừ vấn đề về mạng, chạy cực kì chậm, mạng nhà em là FPT 15mb/s , thử dùng đủ mọi cách vẫn ko lên trang web nhanh được, em thử lên máy tính để lên mạng xem phim thử, kết quả là vẫn bình thường, nhưng khi lên web trên con himedia q5IV thì nó lại chậm, load 1 trang web tầm 40 50s, bác nào có cao kiến nào giúp em cải thiện tốc độ mạng giúp em được không, ngàn lần cảm ơn các bác, chứ không chứ em lại đem lên trên cửa hàng để coi lại quá :((

baby1982

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Vậy mà chú mèo bảo mình hết hàng cơ... Bắt mình chờ đợi nè

3dong

Member

Chào các bác, tình hình là em cũng thích con Q5IV nên mới tậu em nó về sáng hôm nay, mọi thứ vẫn ổn, ngoại trừ vấn đề về mạng, chạy cực kì chậm, mạng nhà em là FPT 15mb/s , thử dùng đủ mọi cách vẫn ko lên trang web nhanh được, em thử lên máy tính để lên mạng xem phim thử, kết quả là vẫn bình thường, nhưng khi lên web trên con himedia q5IV thì nó lại chậm, load 1 trang web tầm 40 50s, bác nào có cao kiến nào giúp em cải thiện tốc độ mạng giúp em được không, ngàn lần cảm ơn các bác, chứ không chứ em lại đem lên trên cửa hàng để coi lại quá :((

Bạn root máy rồi cài trình duyệt chrome, dùng trình duyệt mặc định của nó chậm lắm

vukinkong113

Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bạn root máy rồi cài trình duyệt chrome, dùng trình duyệt mặc định của nó chậm lắm

root máy sao bác, bác có thể gửi em link kèm được không ạ, thanks bác nhiều

vukinkong113

Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bạn làm theo hướng dẫn ROOT ở đây

chân thành cảm ơn bác, bác cho em hỏi thêm nữa là mình kết nối himedia thông qua wifi và lỗ cắm trực tiếp thì có khác biệt gì không bác, chứ em thấy kết nối qua wifi nó chậm hẳn so với máy tính.

p.s: link file root die rùi bác ơi :((

tatam

Well-Known Member

Mình setup từ bản MX Player Pro v1.7.31 do bác meocon cung cấp thì đã xem tốt DangcapHD trên Q3, còn link của bác và minhthanhbui(v1.7.36) là không dùng được trên Q3 (máy báo "ứng dụng chưa cài đặt xong")

rồi, bác nào có vấn đề với app DangcapHD mà bi như em thì gỡ mấy cái mx player với codec cũ ra, cài bản mới nhất ở đây, và sau đó play trên dangcaphd chon thiết bi là xem đươc

Download MX Player Pro APK with Neon Codec v1.7.37
http://dl1.revdl.com/2015/1501/MX_Player_Pro_v1.7.37_NEON_www.revdl.com.apk

Đôrêmi

Moderator

Hic, hiện giờ bác nào có cách để chạy Miracast trên bản FW 1.0.7 mới nhất không, mình tải về mấy cái apk Miracast rồi mà vẫn không dùng được, hic không lẽ 1.0.7 lại thụt lùi so với 1.0.6?

HieuHienSupport

Active Member

Hic, hiện giờ bác nào có cách để chạy Miracast trên bản FW 1.0.7 mới nhất không, mình tải về mấy cái apk Miracast rồi mà vẫn không dùng được, hic không lẽ 1.0.7 lại thụt lùi so với 1.0.6?

Bác dùng điện thoại gì? Em dùng Miracast trên Himedia Q5IV bản nội địa chạy FW 1.0.7 vẫn phản chiếu bình thường mà.

baby1982

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình thì vẫn chọn và xem được, nhưng hình ảnh bị bể...

Mình cũng chọn & xem được, hình ảnh cũng bị bể, nhìn kinh dị hết sức. Và khi chọn mục "Phim Lẻ", "Phim Bộ"... thì văng ra.

meocon

Well-Known Member

Mình cũng chọn & xem được, hình ảnh cũng bị bể, nhìn kinh dị hết sức. Và khi chọn mục "Phim Lẻ", "Phim Bộ"... thì văng ra.

Cài MX player và MX player codec
Mở dangcaphd chọn thiết bị nha

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác vọc kĩ thật, 4h sáng còn ngồi nghiên cứu :D
Lỗi này mới chỉ xuất hiện ở 1,2 box, nên bên e cũng chưa thể kiểm tra kĩ được ạ. Sắp tới sẽ gửi lại hàng bảo hành về NSX để các bác ý phán, bên em cũng không muốn sản phẩm bị lỗi, tuy nhiên, nếu chẳng may bị thì các bác cũng thông cảm, ITVPLUS xin cam kết chế độ bảo hành cho khách hàng, để khách hàng yên tâm sử dụng ạ :(
P/s: Cơ mà em cũng đang chưa biết HuyVu Store là đại lý nào trong Sài Gòn :D:D:D

Riêng chế độ BH của ITV thì yên tâm rồi :)... chu đáo nhiệt tình, cặn kẽ...

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác nào có con Remote RC11 cũ để rẻ em đê... kaka

Chỉnh sửa lần cuối:

phongsun01

Hx, sao em vào phần mềm dangcapHd, chọn phim chưa kịp ấn xem đã bị văng ra nhỉ. Có bác nào bị giống em ko ợ. Cài mx player pro cũng bị văng ra

phongsun01

Hx, mà sao hôm nay nhiều phim của hayhay cả dangcap đều ko xem đc ạ

baby1982

Member

Cài MX player và MX player codec
Mở dangcaphd chọn thiết bị nha

MXPlayerPro_v1.7.37, Codec AMR7, cài xong.
hayhaytv thì vào xoay miết, dangcaphd chọn phim xem thì "Unfortunately....", quất luôn phim ở ngoài cho nhanh cũng văng.

Bên trên